Hạng C
22/12/12
576
5.956
93
E không nghĩ vậy, có thể là cu con mới tập lái thì sao ?
E thì gặp trường hợp này nhiều rồi. Xe trong hẻm ra với tốc độ cao để chiếm thế thượng phong. Gặp tài cứng thì thắng lại, gặp tài yếu thì giành đường đi trước
E nghĩ là tài xế của bác không phải là tài già , hoặc là thiếu kinh nghiệm đường trường

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
job 2 nói:
E không nghĩ vậy, có thể là cu con mới tập lái thì sao ?
E thì gặp trường hợp này nhiều rồi. Xe trong hẻm ra với tốc độ cao để chiếm thế thượng phong. Gặp tài cứng thì thắng lại, gặp tài yếu thì giành đường đi trước
E nghĩ là tài xế của bác không phải là tài già , hoặc là thiếu kinh nghiệm đường trường

Hihihi, vấn đề ở đây là ...cái hình bác ạ ! Xe em được chụp rất rõ ràng, ngay ...khoảnh khắc ...đang cán vạch, cái vạch sáng rõ kinh ! Ngẫu nhiên quá Bác hén? và càng ngẩu nhiên hơn cách đó 300-400m cả 1 đám xxx đang hăng say làm nhiệm vụ ! Và còn đặc biệt hơn nữa là ...cái xe kia sau khi chạy qua ...trạm 1 đoạn thì chạy vòng lại ạ ! Chắc nó quay lại xem em có bị làm sao không phải không Bác?

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
bác chủ cứ thử vòng đầu lại chạy ngang lại chỗ đó coi thằng đó có nhảy bổ ra nữa không, nếu có thì dừng xe lại, lôi thằng tài xế đó ra đập 1 trận! Nếu máu quá thì ủi cái xe vào cái đám xxx kia luôn.

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Theo nghị định 128/CP ngày 16/12/2008 quy định chi tiết thi hành một số điều của pháp lệnh xử phạt vi phạm hành chính năm 2002 và pháp lệnh sửa đổi bổ sung một số điều của pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính năm 2008 . Điều 4 : những trường hợp không xử phạt vi phạm hành chính .
1 - Tình thế cấp thiết ...
2 - Phòng vệ chính đáng ...
3 - Người thực hiện hành vi do sự kiện bất ngờ tức là trong trường hợp không thể thấy trước hoặc không buộc phải thấy trước hậu quả của hành vi đó .
4 - Người mắc bệnh tâm thần
Còn luật xử phạt vi phạm hành chính số 15/2012 /QH 13 ngày 20/6/2012 .
Điều 11 : Những trường hợp không xử phạt vi phạm hành chính :
1 - Thực hiện hành vi vi phạm hành chính trong tình thế cấp thiết .
2 - Thực hiện hành vi vi phạm hành chính khi phòng vệ chính đáng
3 - Thực hiện hành vi vi phạm hành chính khi gặp sự kiện bất ngờ .
4 - Thực hiện hành vi vi phạm hành chính trong trường hợp bất khả kháng .
4 - Không có năng lực trách nhiệm hành chính ; chưa đủ tuổi theo quy định tại điểm a khoản 1 điều 15 .
Trường hợp bác chủ nêu là bất khả kháng , gặp em là chiến tới cùng .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/6/13
128
1
16
nếu nhiều bác bị trường hợp như bác thì gọi chim mồi mới đúng, còn trường hợp này chắc có lẻ vô tình thôi bác ah.

Hạng D
16/5/08
1.020
1.044
113
Chim mồi kiểu này là giết người ta, chỉ có bọn mọi rợ đầu đất mới gài bẩy kiếm ăn như vậy

Hy vọng đây là sự vô tình.

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Tụi chó vàng này không hiểu nó đem cái thứ tiền bánh mì kiểu này về mà tống vào mồm vợ con chúng nó thì tương lai sẽ ra sao !! Ung thư cả dòng họ à !!

Hạng B2
26/9/13
319
36
28
caubadn nói:
Dear các Bác !

Em viết vài dòng cảnh báo để các Bác cẩn trọng hơn khi đi qua Đồng Nai đoạn Long Khánh ạ !
Số là tối qua, gia đình có việc về Đồng nai, lên Tp hơi trễ khoảng 10g, đi ngang qua đoạn vừa qua Thị Xã Long Khánh 1 đoạn, đoạn đường khá tối, thằng em trai em đang cầm tài, thình lình 1 xe 4B từ trong hẻm phóng ra với tốt độ khá cao, bắt buộc thằng em trai em phải đánh lái lấn sang đường để né (có xi nhan - hơi trễ xíu) và an toàn vượt qua với sự hú vía của cả nhà. Vậy mà, vừa đi qua 1 đoạn ngắn gặp 1 toán XXX đang "ăn đêm" chỉ dùi cui vào. Lỗi gì thì các Bác cũng biết rồi, có hình chụp luôn mới ghê chứ, rõ nét như là ...trong Studio. Sau 1 hồi đôi co và Bla Bla ...với 1 câu hết sức dồn nén" Tình huống đó tôi không làm vậy thì giờ tôi còn đứng đây để anh bắt lỗi không? " Có vẻ lọt lỗ tai nhưng mấy ảnh bảo cho mấy ảnh 5 cái "Bánh mì" rồi cho đi. 5 xị ra đi (trước đó đòi phạt 2,5 triệu, giữ bằng 30 ngày). Không cố ý làm hư xxx nhưng ...nếu đôi co nữa ...có khi ..bị mấy ảnh BẮN vì ...chống đối :D (Luất cho phép rùi mà) thêm vào đó là trong xe có người lớn + con nít.

Nhìn chung, em cũng là người Đồng Nai, nhưng sao xxx Đồng Nai lại "Chó" như thế. Quá nguy hiểm nếu các tài không xử lý kịp. Em nói vậy vì sau khi ....gây ra lỗi kia thì cái xe Chim Mồi nó chạy quay lại ...chắc cho con mồi mới !

Chim mồi chẳng ai dại phóng kiểu đó cả. Em đang nghi ngờ độ tin cậy của bác chủ.
Bác chủ có ném đá thì nhẹ tay dùm em ạh