Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kim xăng xe jolie

Hạng B2
17/8/05
130
0
16
36
Tp HCM
Bác sĩ và các bác trên forum cho e hỏi là kim xăng xe jolie 03 nhà e nó bị hư,kim lúc chỉ xăng đúng,lúc thì tụt xuống hết xăng(mặc dù e đã đổ xăng đầy bình).E vào hãng Mit hỏi thì nó bảo do lá than trên cái phao xăng bị mòn nên quẹt vào cái điện trở không chính xác.Thay luôn nguyên bộ phao xăng trong bình xăng hết 700-800k lận.Đụng đến sửa chữa trong bình xăng là e hoang mang rồi vì thấy nguy hiểm quá.
Theo ngu ý của e thì mình ko cần thay nguyên bộ,bác sĩ có thể lấy phao xăng xe khác tương đương thay vào được ko?
Bác sĩ có cách nào khác phục tình trạng này được không ah? nếu được e chạy wa Tam Tiến làm luôn
Nói thật là e thấy chỉ mòn cái lá than mà thay nguyên bộ cũng hơi xót.Nếu hết cách rồi chắc e cũng phài vào hãng thay thôi :-( để xăng cộ thế này có lúc e phải đẩy như chơi đấy ạh.

Mong bác sĩ và các bác cho e ý kiến

Hạng B2
17/8/05
130
0
16
36
Tp HCM
Bác sĩ và các bác ơi,sao không ai giúp em vậy?
Mong tin các bác nhiều

Hạng B2
9/4/06
114
0
0
Sài Gòn
Bác ra ngoài An Dương Vương bác mua nguyên bộ về tự thay cũng được, năm ngoái em mua giá khoảng 350.000VND không nhớ rỏ lắm, về em chui xuống gầm tự thay (tháo 3 con ốc và 1 giắc điện là xong) mở ra như thế nào thì lắp lại như vậy, bác nên thay khi bình xăng còn dưới 1/2 bình (để xăng khỏi trào ra ngoài) và nghiêm cấm hút thuốc :).

Hạng B2
17/8/05
130
0
16
36
Tp HCM
Vậy là ngoài An Dương Vương có bán hả bác,e cứ tưởng phải vào hãng.Bác có nhớ địa chỉ ko?nếu có cho e xin,không có thì e chạy hỏi vòng cũng được.Thanks bác nhé

Hạng F
14/9/04
9.900
27.670
113
Q3
Đơn giản nhưng nguy hiểm đó bác , 350K với 800K theo e bác vào hãng cho rùi , an tâm hơn
Có khi tiện súc luôn cả bình xăng lớn lại hay

Hạng B2
17/8/05
130
0
16
36
Tp HCM
Cả ngày hôm nay e đi vòng vòng ADV ko chỗ nào có hết các bác ơi,toàn kêu e về tháo ra chế lại.hichic...e nghe chế là e sợ rồi...:-(
Còn bác nào biết chỗ bán hay có cao kiến gì chỉ e với nhé

Hạng B2
9/4/06
114
0
0
Sài Gòn
Em xin lổi không nói địa chỉ, bác ra tiệm tên Tâm (em không nhớ địa chỉ, em mua ngay ở đó), xéo xéo ĐH Sư Phạm, bên cạnh taxi Hòang Long đó bác. Mình tự thay cũng có cái vui riêng ah.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/9/07
36
0
0
Mấy cái vụ này nên vào hãng cho chắc. Mua cái ở ngoài liệu có tốt không hay tiền mất tật mang. Nếu tự thay lỡ có chuyện gì thì khổ. 350 với 700k là số không lớn mà.

xxx
Tập Lái
17/10/08
7
0
0
Em thấy mặc dù mắc gấp đôi nhưng số tiền kô lớn nên bác cũng đừng đắn đo, mua ngoài kô đúng loại kim dễ chỉ sai, tháo lắp kô khéo hoặc kô biết cách nổ bùm -> xong phim.

Hạng B2
17/8/05
130
0
16
36
Tp HCM
E đã ra mua tại tiệm Tâm 1 phao xăng đúng Zin của Jolie giá là 400k (chắc giá 350k mà bác Timer80 là giá chưa lạm phát :) ).
Kết quả cuối cùng là e đã thay xong và an toàn.
1 lần nữa e xin cảm ơn bác timer80 và các bác đã cho em lời khuyên
Thân