Status
Không mở trả lời sau này.
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Chào các bác, đêm không ngủ được do nửa đem thức dậy hắt xì liên tục (bị viêm mũi dị ứng hay viêm xoang gì đó chán quá). Tức quá dậy lấy ipad lướt otosaigon luôn.

Hiện tại thì em vẫn đang có công việc làm ổn định, thu nhập cũng cố gắng mà trang trải cho các khoản phí thường xuyên như điện, đường, trường, trạm, ....

trước giờ cũng có một số ý tương về kinh doanh và cũng kết hợp với bạn bè, em út làm nhưng hầu như chưa thu được đồng nào mà lại bị mất vốn.

Đot 1 góp tiền cùng đứa bạn thân mở công ty chuyên về tư vấn, giáo dục,.... Đến giờ vẫn dậm chân tại chỗ ngoài vài hợp đồng cũng do em kiếm đuoc, lơi nhuận thì cũng chẳng bao nhiêu nên em cũng để đo vì bạn bè thân thiết nên cũng không lo nhưng mà xem như mất ít vốn tập 1

Đợt 2 cũng góp một mớ tiền cho đứa em họ mở cửa hàng buôn bán, tháng đầu thu vào cũng khấm khá, lợi nhuận kêu đứa em bỏ ra tiếp tục đầu tư lấy thêm mặt hàng khác để kinh doanh đến nay cũng được tầm 3 tháng, cũng có đồng ra đong vào nhưng cũng không được khả quan như tháng đầu, thôi thì vc đứa em nó cũng có công việc làm cũng có thu nhập thì chưa thu tiền lời làm gì đe sau này kha khá rồi tính sau. Lại mất ít vốn tập 2

Sau 2 đot góp vốn và phải chuẩn bị mua đất, xây nhà nên ước lượng cũng bay hết cái hầu bao hạn hẹp của em. Cũng đam mêm mua xe vì mới biết lái mà nhưng vì chưa rành nên đành xin lại chiếc xe cũ của f0 đe chạy đo, mà đến giờ vẫn chưa lấy xe được phải qua lễ mới lấy.

nhưng em thì vẫn nuôi mộng kinh doanh thêm làm giàu các bác ợ. Em thì thích mảng công nghệ, đặc biệt là máy tính. Em dư định là đang kiếm nguồn laptop cũ hoặc máy tính cũ hoặc dòng sản phẩm refurbish để đem về quê bán rẻ cho hs sv hoặc những người có thu nhập thấp, hoặc em cũng muốn mua thanh lý lại các máy tính cũ để về ráp lại, cài đặt lại đem bán, không biết có bác nào biết thông tin sau thì cho em xin hoặc cho biết thêm để tham khảo ạ:

1. Nguồn hàng cũ, ưu tiên hàng của các công ty nhập kho, thanh lý
2. Nguồn hàng refurbished của tất cả các loại, thủ tục nhập về vn có dễ hay không
3. Nguồn hàng cũ của chính các nhà máy họ xuất ra thanh lý, em nghe nói những dạng này mua cả container luôn thì phải.

nếu có các bác giúp em thông tin và có thể lập hoặc chia sẻ thêm về kinh nghiệm kinh doanh ạ.

Lọ mọ gõ xong cũng gần 5h sáng rồi. Thanks các bác đã đoc tin

Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
Chua lắm bác ơi, em làm máy tính 10 năm mà cũng bỏ nghề rồi.
Máy tính giờ ít người mua máy cũ, máy thải ra của các cơ quan thì cái xài được chia nhau nội bộ hết rồi.
Máy mới thì các siêu thị điện máy điện tử bán tràn ngập, họ mua số lượng lớn của các nhà sản xuất nên giá bán có khi còn rẻ hơn giá sỉ.
Ngày trước nhập khẩu về các công ty nhập khẩu họ bán sỉ cả cont tại cảng, giờ cấm nhập hàng đó rồi.

• Like
Reactions: Hanh.Pham and ium
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Chua lắm bác ơi, em làm máy tính 10 năm mà cũng bỏ nghề rồi.
Máy tính giờ ít người mua máy cũ, máy thải ra của các cơ quan thì cái xài được chia nhau nội bộ hết rồi.
Máy mới thì các siêu thị điện máy điện tử bán tràn ngập, họ mua số lượng lớn của các nhà sản xuất nên giá bán có khi còn rẻ hơn giá sỉ.
Ngày trước nhập khẩu về các công ty nhập khẩu họ bán sỉ cả cont tại cảng, giờ cấm nhập hàng đó rồi.
Ôi em đăng từ hôm nọ đến nay mới có bác trả lời. Như vậy tình hình này cũng khó làm ăn rồi bác nhỉ?
Thế hiện tại bác đang chuyển sang kinh doanh gì rồi?

Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
Ôi em đăng từ hôm nọ đến nay mới có bác trả lời. Như vậy tình hình này cũng khó làm ăn rồi bác nhỉ?
Thế hiện tại bác đang chuyển sang kinh doanh gì rồi?
Giờ em off công ty, đi làm thuê rồi bác ạ. Thu nhập kém hơn mà nhẹ đầu hơn

• Like
Reactions: ium
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Giờ em off công ty, đi làm thuê rồi bác ạ. Thu nhập kém hơn mà nhẹ đầu hơn
Vậy hả bác, em thì cũng đang đi làm thuê nhưng mà lại có mộng làm ngoài kiếm thêm, chắc lại phải bỏ mộng nữa rồi

• Like
Reactions: hiep luc
Hạng B2
29/9/12
168
497
63
Vậy hả bác, em thì cũng đang đi làm thuê nhưng mà lại có mộng làm ngoài kiếm thêm, chắc lại phải bỏ mộng nữa rồi
Cứ làm đại đi bác, không làm sao biết thất bại hay thành công? Nếu thất bại thì OS có thêm một người nhiều kinh nghiệm xương máu để tư vấn cho người khác, ngoài bác hiep luc. :3danbanh:

• Like
Reactions: hiep luc and ium
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Cứ làm đại đi bác, không làm sao biết thất bại hay thành công? Nếu thất bại thì OS có thêm một người nhiều kinh nghiệm xương máu để tư vấn cho người khác, ngoài bác hiep luc. :3danbanh:
Ôi em lên đây hỏi mối xem có ai biết không mới làm chứ bác nói thế em biết làm sao đây. Với lại giá thu vào chỗ nào rẻ rẻ thì mới dám làm đó bác

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Em đâu có muốn trở thành Hoàn Long hay Phong Vũ ạ, vì mấy bác đó lớn chuyên về máy mới.
Em tính là nhỏ lẻ chuyên về máy cũ giá cực rẻ cho người tỉnh và các cháu còn khó khăn, tất nhiên hàng còn xài được phục vụ cho học tập và multimedia đơn giản ạ

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
Em đâu có muốn trở thành Hoàn Long hay Phong Vũ ạ, vì mấy bác đó lớn chuyên về máy mới.
Em tính là nhỏ lẻ chuyên về máy cũ giá cực rẻ cho người tỉnh và các cháu còn khó khăn, tất nhiên hàng còn xài được phục vụ cho học tập và multimedia đơn giản ạ
Nếu chịu bỏ sức ra cày kiếm bạc lẻ sống qua ngày được, chịu khó về vùng sâu vùng xa!
Ví dụ như Cà Mau em trường cấp 2 xã là éo có máy tính cho mấy em học nhé, bởi vậy bác lấy đồ ve chai bộ 100-200k về mông má xài được Win thì bán 1chai chắc ổn :)
Đợt này em làm từ thiện lần 2, gần 100 bộ cho mấy trường ở xã nghèo của em tiếp - cũng lấy hàng thanh lý từ cơ quan, xào qua xào lại chạy được Win XP và office là mừng hết lớn

Status
Không mở trả lời sau này.