Chi hội phó SFC
Nói gần nói xa chẳng qua phải nói thật , Chuyện là thế lày :

Cách đây vài tuần nhân lúc đi công tác 2 ngày em ném xe vào gara xưởng cho bảo hiểm nó tuốt lươn ( có nghĩa là vết nào do xe thồ , đuôi xe máy xây xước nào tuốt hết cho nó vuông cái xe )

Khi lấy xe trông ngon lành càch đào , Ok ký vài chữ cho bảo hiểm nó tự xử lý với gara vút ga phóng về , gạt cái cần gạt nước cho sạch kính vì sau mấy ngày bắt bụi nghe nó cứ ràn rạt , khi phát hiện ra thì mới biết , ôi thôi một lớp bụi sơn mỏng bám vào lấy kem ca na tẩy mãi không sạch đành mang vào xưởng bắt nó tẩy sạch , bọn thợ lấy tờ giấy ráp ra té nước lên cọ cọ một loáng là xong , trộm nghĩ đơn giản thía mà cũng không nghĩ ra , thôi mỗi người mỗi việc .

Đi được vài hôm , lại phát hiện ra kính lái một góc sương mù nhẹ , khi rửa xe sạch còn lộ hẳn 1 góc tờ báo và mấy vệt băng dính .

Thôi kệ hôm nào rảnh sẽ tự làm , một loáng là xong .

Chủ nhật hôm ròi , nhân lúc rảnh rỗi ra hàng sắt mua tờ giấy giáp gọi chủ của hàng bán cho tờ mịn nhất , bà đưa cho tờ số 320 nhìn thấy OK . được hôm nay bố mày làm lấy khỏi thợ luôn đỡ mất công vào gara .

Hý hửng làm xô nước làm luôn mấy phát lên kính giống y như thợ cho mày đi luôn , ôi thôi không ngờ càng mài càng xước , càng mờ . bèn nảy ra sáng kiến mài xuống sân ( gạch giếng đáy ) cho cùn giấy thử mài kính ghế dưới OK ngon luôn ( Vì kính dưới cũng bị một ít )

Lại ra sức mài cho hết , nhưng nguyễn y vân . Nhìn tức mắt quá tối qua về hỏi ông hàng xóm làm nghề mài kính ông bảo chắc khó bóng được như cũ .

Em đang lên 2 phương án :
1 / Cho phát búa cho tan tành đi rồi đến ăn vạ BH ( Nghe cũng không hay nhỉ )
2 / Thay mới ( các bác có biết giá bao nhiêu không )

Em kể chuyện này để các bác lưu ý khi đi mông má nhan sắc vợ 2 nhớ kiểm tra kỹ , thật kỹ những vấn đề trên và phát hiện phải khắc phục ngay kẻo mất công đi lại .

Em nghĩ trường hợp như em là rất nhiều .

Hạng B2
14/8/08
276
0
0
34
otosaigon.com
òh kể ra bác cũng liều nhỉ, giấy giáp mà bác cũng dám chơi cơ àh. mài lấy thì seo mà bóng dc như cũ chứ, nhỡ bọn thợ nó xài loại jì đó cao cấp mình đâu biết dc???
theo em phương án 1 của bác là hợp lý nhứt vì ai bít đâu hjjj...(ko bít có bác nào làm bên bảo hiểm ở đây ko nhỉ???). cứ thế làm 1 phát cho nó ok bác ợh, chả mấy khi.

Tập Lái
27/4/06
43
1
0
Re:KÍNH GHẾ LÁI CỦA EM TÈO RỒI

người ta dùng dao lam mà bác.
Còn phương pháp thì cứ việt nam ta quen thế nào làm thế ấy há há, tuỳ bác.

xxx
Tập Lái
17/10/08
7
0
0

LOVE SANTA nói:
Nói gần nói xa chẳng qua phải nói thật , Chuyện là thế lày :

Cách đây vài tuần nhân lúc đi công tác 2 ngày em ném xe vào gara xưởng cho bảo hiểm nó tuốt lươn ( có nghĩa là vết nào do xe thồ , đuôi xe máy xây xước nào tuốt hết cho nó vuông cái xe )

Khi lấy xe trông ngon lành càch đào , Ok ký vài chữ cho bảo hiểm nó tự xử lý với gara vút ga phóng về , gạt cái cần gạt nước cho sạch kính vì sau mấy ngày bắt bụi nghe nó cứ ràn rạt , khi phát hiện ra thì mới biết , ôi thôi một lớp bụi sơn mỏng bám vào lấy kem ca na tẩy mãi không sạch đành mang vào xưởng bắt nó tẩy sạch , bọn thợ lấy tờ giấy ráp ra té nước lên cọ cọ một loáng là xong , trộm nghĩ đơn giản thía mà cũng không nghĩ ra , thôi mỗi người mỗi việc .

Đi được vài hôm , lại phát hiện ra kính lái một góc sương mù nhẹ , khi rửa xe sạch còn lộ hẳn 1 góc tờ báo và mấy vệt băng dính .

Thôi kệ hôm nào rảnh sẽ tự làm , một loáng là xong .

Chủ nhật hôm ròi , nhân lúc rảnh rỗi ra hàng sắt mua tờ giấy giáp gọi chủ của hàng bán cho tờ mịn nhất , bà đưa cho tờ số 320 nhìn thấy OK . được hôm nay bố mày làm lấy khỏi thợ luôn đỡ mất công vào gara .

Hý hửng làm xô nước làm luôn mấy phát lên kính giống y như thợ cho mày đi luôn , ôi thôi không ngờ càng mài càng xước , càng mờ . bèn nảy ra sáng kiến mài xuống sân ( gạch giếng đáy ) cho cùn giấy thử mài kính ghế dưới OK ngon luôn ( Vì kính dưới cũng bị một ít )

Lại ra sức mài cho hết , nhưng nguyễn y vân . Nhìn tức mắt quá tối qua về hỏi ông hàng xóm làm nghề mài kính ông bảo chắc khó bóng được như cũ .

Em đang lên 2 phương án :
1 / Cho phát búa cho tan tành đi rồi đến ăn vạ BH ( Nghe cũng không hay nhỉ )
2 / Thay mới ( các bác có biết giá bao nhiêu không )

Em kể chuyện này để các bác lưu ý khi đi mông má nhan sắc vợ 2 nhớ kiểm tra kỹ , thật kỹ những vấn đề trên và phát hiện phải khắc phục ngay kẻo mất công đi lại .

Em nghĩ trường hợp như em là rất nhiều .

Lần sau bác mua loại giấy nhám xịn của Nhật (giấy kô tan trong nước), loại 1000 trở lên mới được, giá khá mắc khoảng 5000k/1 tờ.

Giờ đã lỡ bác chơi cách 1 là hay nhất, nhờ công an phường làm cái xác nhận có thằng nào đó đập bể kính. Hình như trường hợp kiểu này được đền 1 lần/1năm thì phải

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM

Bác cân đối xem thằng BH với Bác còn nợ nần gì nhau ko, nếu nó còn giữ tiền của Bác nhìu wá thì cứ "xoảng", còn huề vốn rùi thì mình nhân đạo 1 tí lấy ít phúc đức cuối tuần of với AE...hihi..!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@Love Santa: chia sẻ với bác vụ này, akay quá!
Điều đầu tiên cần làm là cạch cái xưởng bác đã sơn. Trường hợp của bác giống Hoangfederalvn đã bị. Xử lí: xưởng sơn phải đền kính mới.
Bảo hiểm thì anh em SFC nhớ trong hội có bác Meoluoi, kiểu gì cũng xong!

Hạng B2
14/8/08
276
0
0
34
otosaigon.com

thôi b...ụ...p đi bác, làm 1 phát nhẹ nhàng mà tình cảm, còn tạo công ăn việc làm cho bên bảo hiểm nữa chứ, vì ăn không ngồi rồi mãi cũng chán mà. ok!

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

hehe... bác cũng không chịu xem kỹ, hôm trước xe em vào gara (Cửu Long Giang nổi tiếng) cũng bị bụi sơn dính lên kính lái, hôm sau em đem đến, họ xịt nước xà bông lên, rồi cũng dùng giấy nhám (k biết loại gì) chà nhẹ là nó sạch boong hết...
Trường hợp của bác cứ xem ân oán với BHiểm thế nào. nếu đã làm nhiều quá mà bắt đền thì hơi tội, còn k bắt đền thị tội cho mình, hihihi...

Hạng B1
24/9/08
50
0
0
docdao.net

Cứ làm đi thôi bác, mấy chú bảo hiểm kiếm bẫm quá rồi. Con xe của e mới lấy 1 tháng mà đã gỡ đủ tiền bảo hiểm 1 năm rồi. Cứ có quá 2 vết xước là e lôi em bảo hiểm ra củ hành. Đến giờ mấy chú ấy chán e lắm rồi.