Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: kính gửi các bác SF club

bac Dungct thấy em chỉ đúng địa chỉ không. Rất rõ ràng và chi tiết nhé. Về SF đời cũ thì cũng nhiều người có, nhưng bác Maranelo thì chịu khó tìm hiểu và chia sẻ. Theo em thì bác múc luôn 1 em đi, em đang đi SF07, nhập qua HMV nhưng thấy có cái gì đó không bằng xe nhập trực tiếp.

Hạng B1
18/6/07
68
0
6
htv.org.vn

@tuan1368 vâng bác ạ, em cũng học hỏi được nhiều từ bác Maranelo và các bác.
Chắc em chung kết em này thôi. em có mối quen nên giá cũng k đáng ngại lắm, đang chờ mấy đợt hàng kiếm được em nào mà lý lịch sạch sẽ, xe cộ ngon lành là múc thôi. học hỏi kinh nghiệm của các bác em thấy yên tâm nhiều rồi ạ.
em thì thấy SF đời 2006-2007 đẹp hơn nhiều nhưng mỗi tội không cố được thôi.

còn 1 lăn tăn nữa là giữa SF 2004 và KIA NEWCARENS thì nên chọn em nào hả các bác. em thì thích SF rồi. Nhưng cứ lăn tăn là mua CARENS thì được xe mới thôi

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: dungct

@tuan1368 vâng bác ạ, em cũng học hỏi được nhiều từ bác Maranelo và các bác.
Chắc em chung kết em này thôi. em có mối quen nên giá cũng k đáng ngại lắm, đang chờ mấy đợt hàng kiếm được em nào mà lý lịch sạch sẽ, xe cộ ngon lành là múc thôi. học hỏi kinh nghiệm của các bác em thấy yên tâm nhiều rồi ạ.
em thì thấy SF đời 2006-2007 đẹp hơn nhiều nhưng mỗi tội không cố được thôi.

còn 1 lăn tăn nữa là giữa SF 2004 và KIA NEWCARENS thì nên chọn em nào hả các bác. em thì thích SF rồi. Nhưng cứ lăn tăn là mua CARENS thì được xe mới thôi
Hyundai và KIA cùng 1 nhà mà bác nên em nghĩ về mặt kĩ thuật là như nhau . Vấn đề là bác thích vào SFC hay KFC thôi ...:D:D

Tập Lái
16/8/07
11
0
0
90

Em thấy bác làm con xe Carens mới cứng cho yên tâm, dù sao nó cũng là xe nhập nguyên chiếc. SF (pre-2006) lúc mới thì ngon hơn nhưng mua cũ quả thực là may rủi lắm, lại không có bảo hành, may mắn thì bác vớ được con xe ngon, đi ít, mà em thấy hầu hết là đi cũng được tầm 7-10 vạn km rồi. Mặt khác em thấy bác maranelo đi thử New Carens thấy máy bốc lắm đấy, ghét cái hơi lùn thôi.
Thị trường đã run rủi sàng xê rồi, price/performance/cars nên tiền nào của ấy. Mình chỉ việc chọn theo tiền thôi, mua gì cũng có lý, và theo em dù SF cũ hay New Carens đều là lựa chọn thay thế cho CAP.
Em là em nghĩ vậy thôi chứ em vẫn chưa đủ xèng để được cân nhắc cụ thể hơn. :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/6/07
68
0
6
htv.org.vn

các bác ơi hôm nay vnexpress đưa tin Santafe cắt bớt option về còn có 35 k thôi đấy. k biết nên thế nào nữa. điên cái đầu

Hạng C
22/5/07
683
2
0

35k thì tốt chứ sao bác, tuy nhiên bị cắt 1 số option. Nhưng quan trọng là động cơ CRDi vẫn còn, nếu bác mà không care mấy cái option kia thì múc được.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: hoacomay
Tôi nhớ có Pro nào có câu ví von rất hay là: Giữa một cô hoa hậu đã có chồng và một cô gái quê còn tem thì bác thích cưới ai?
Hay, câu này quá hay, khó nghĩ quá.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: hoacomay

Trích đoạn: NongThiXuan

Em thấy bác làm con xe Carens mới cứng cho yên tâm, dù sao nó cũng là xe nhập nguyên chiếc. SF (pre-2006) lúc mới thì ngon hơn nhưng mua cũ quả thực là may rủi lắm, lại không có bảo hành, may mắn thì bác vớ được con xe ngon, đi ít, mà em thấy hầu hết là đi cũng được tầm 7-10 vạn km rồi. Mặt khác em thấy bác maranelo đi thử New Carens thấy máy bốc lắm đấy, ghét cái hơi lùn thôi.
Thị trường đã run rủi sàng xê rồi, price/performance/cars nên tiền nào của ấy. Mình chỉ việc chọn theo tiền thôi, mua gì cũng có lý, và theo em dù SF cũ hay New Carens đều là lựa chọn thay thế cho CAP.
Em là em nghĩ vậy thôi chứ em vẫn chưa đủ xèng để được cân nhắc cụ thể hơn. :D

Tôi nhớ có Pro nào có câu ví von rất hay là: Giữa một cô hoa hậu đã có chồng và một cô gái quê còn tem thì bác thích cưới ai?

Bác cần phải sửa lại thế này .... cô hoa hậu GIÀ mới đúng.
Bác dungct còn lăn tăn thì em đánh bạo khuyên như sau: Bác gắng vắt thêm tí tiền

1. Mua SF đời mới đã hạ giá (HVN bán)
2. Mua SF 2006 chạy lướt (quá ngon nhưng hơi đắt)
3. Mua New Carens (bóc tem)
4. Mua SF đời cũ.
5. Gửi tiết kiệm lấy lãi đi Taxi nghe ngóng giảm giá.

chúc vui

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Theo em thì em lấy tạm cô hoa hậu để xem hoa hậu như thế nào rồi em lấy gái quê còn tem.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

Theo em thì em lấy tạm cô hoa hậu để xem hoa hậu như thế nào rồi em lấy gái quê còn tem.
Ý em cũng giống bác , cứ phải test hoa hậu trứoc đã , cũ người mới ta ... cuộc đời mấy khi đuợc ....hoa hậu :D:D