Hạng B1
18/6/07
68
0
6
htv.org.vn
RE: kính gửi các bác SF club

Đúng là mua xe mệt các bác nhỉ. em mạnh dạn hỏi bác Maranelo tí. Đợt bác quyết định cưới hoa hậu già thì bác đã cân nhắc như thế nào? bác chỉ cho a e kinh nghiệm sương máu của mình đi
cứ mỗi lần mở mạng ra đọc được bài viết của các bác em thấy vui lắm :)

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Trích đoạn: hoacomay

Tôi nhớ có Pro nào có câu ví von rất hay là: Giữa một cô hoa hậu đã có chồng và một cô gái quê còn tem thì bác thích cưới ai?
còn tùy thuộc vào vào việc bác có vợ hay chưa?
1. Có vợ rồi thì em chọn Hoa hậu đã có chồng :D
2. Chưa có vợ em chọn gái quê còn tem!

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open

Em thì em thích trinh nữ con trinh ,hiển nhiên rồi!!!

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open

chưa co vọ thì bác có biết mảnh nào hay hỏn không???

Hạng B1
18/6/07
68
0
6
htv.org.vn

các bác buôn xe ( bạn thân của gia đình em) khuyên không nên lấy đời 2004 vì kiểu dáng k đẹp lắm, đời hơi sâu. khuyên em ráng tí nữa. nhưng ráng thế em chít.
hôm trước em có dịp so sánh 2 em SF đời 2004 và Innova mới cứng. cảm nhận của em như sau:
kiểu dáng , khung vỏ, gầm: SF hơn đứt In các bác à. Vỏ In mỏng lắm, ấn đâu lõm đấy, gõ nghe phùng phùng. em đã nghĩ vỏ Captiva là mỏng rồi mà vỏ In còn mỏng hơn.
chạy SF đầm hơn nhiều, In bồng bềnh, nhất là vào cua.
các ốp đèn bằng nhựa của In vừa mỏng vừa ròn, rất dễ vỡ ( bị vỡ rồi vì bị tay xe máy quệt nhẹ vào nên em có dịp nhìn miếng nhựa 0
Không hiểu bác ở cq em mua In rồi đi độ ở đâu mà nhìn xấu kinh dị, các ốp tay mở cửa, cản trước, cản sau toàn dán keo ( rất dễ bóc, em bóc thử rồi, mà nhìn rõ là hàng VN làm nên xấu tởm)

đánh giá chung: nếu SF 2004 giá 34 K thì In mới chỉ đáng 24K thôi.
thế mà bà con nhà ta tranh nhau mua In, buồn thật các bác nhỉ.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: dungct

các bác buôn xe ( bạn thân của gia đình em) khuyên không nên lấy đời 2004 vì kiểu dáng k đẹp lắm, đời hơi sâu. khuyên em ráng tí nữa. nhưng ráng thế em chít.
hôm trước em có dịp so sánh 2 em SF đời 2004 và Innova mới cứng. cảm nhận của em như sau:
kiểu dáng , khung vỏ, gầm: SF hơn đứt In các bác à. Vỏ In mỏng lắm, ấn đâu lõm đấy, gõ nghe phùng phùng. em đã nghĩ vỏ Captiva là mỏng rồi mà vỏ In còn mỏng hơn.
chạy SF đầm hơn nhiều, In bồng bềnh, nhất là vào cua.
các ốp đèn bằng nhựa của In vừa mỏng vừa ròn, rất dễ vỡ ( bị vỡ rồi vì bị tay xe máy quệt nhẹ vào nên em có dịp nhìn miếng nhựa 0
Không hiểu bác ở cq em mua In rồi đi độ ở đâu mà nhìn xấu kinh dị, các ốp tay mở cửa, cản trước, cản sau toàn dán keo ( rất dễ bóc, em bóc thử rồi, mà nhìn rõ là hàng VN làm nên xấu tởm)

đánh giá chung: nếu SF 2004 giá 34 K thì In mới chỉ đáng 24K thôi.
thế mà bà con nhà ta tranh nhau mua In, buồn thật các bác nhỉ.

Thấy chưa bác, em đã góp í với bác ruồi, lời khuyên của em giống hệt chiễn hữu nhà bác nhé. Em thấy bác bị nhiễm vius Santa Fe rồi, khó mà dứt ra được hị hị.

Hạng B1
18/6/07
68
0
6
htv.org.vn

đúng là em nhiễm rồi bác maranelo ạ. ra đường cứ thấy SF là ngắm thôi. bác cho em hỏi tí, SF có tất cả bao nhiêu loại ạ?
theo em biết có SLX. MLX, hôm qua đi hải phòng thấy còn có em CLX nữa. đời trước thì có GOLD, mà trên em GOLD lại có cái VGT là cái gì thế bác nhỉ?

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Đời mới thì CLX là thấp nhất<MLX<SLX
Đời cũ thì có Gold hơn ko Gold kha khá options bác ạ.
Đời mới hay đời cũ nếu nhập trực tiếp đều có chữ VGT. Nhưng hình như cái chữ này ko quan trọng lắm vì theo giải đáp của 1 số bác thì có chữ VGT hay ko có chữ VGT máy móc đều giống nhau hết, chỉ khác mỗi cái tên thôi(cái này em ko chắc lắm, nghe nói như vậy:D)
Em thì em cực kì thích SF , cũng thuộc dạng đi đường cứ thấy SF là ngắm lấy ngắm để nhưng vợ cả chỉ xuất cho 35k nên lấy Caren rồi bác ạ [8D]. Cũng tại dáng SF cũ nhìn ko được hấp dẫn lắm, với lại mua xe đời sâu như thế cũng hơi mạo hiểm. Em thấy bác cũng rất thích SF thì múc luôn thôi, bác còn quen cả dân buôn xe thì bảo người ta kiếm cho em nào còn ngon ngon thì múc luôn,ko sợ dính hàng xấu, tốt quá còn ji` nữa ạ. Đỡ phải lăn tăn cho mệt óc bác ạ
:)

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Em biết một bác mua SF 2003 giá 33K, bây giờ có tiền rồi đang muốn bán để mua SF 2007, chắc lỗ vài khìn là OK, có bác nào quan tâm không????