Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Kinh khủng thật, sao lắm tai nạn thế!

Trích đoạn: 1.5G
AE ta nghiên cứu khả năng lắp vòi phun nước thay cho cái còi thì hay hơn
Bác tính lắp để rửa xe hay phun nước vào người ta? Nếu để phun vào người khác thì em nghĩ cơ hội lái xe của bác tỉ lệ nghịch với việc bác bóp kèn :D:D:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

.....Tại sao ở ta không vẽ ra cho bọn mui trần 2 chỗ đi vào 1 góc thôi, còn lại để ae 4 bánh ta vút chứ. vì cái bọn 2 chỗ ấy đi láo lắm, đi ngang, đi dọc ko có hàng lối gì, lại hay tạt đầu 4 bánh nữa. Hình như chúng ko sợ chết hay sao ấy. Cái mạng sống của dân ta rẻ quá.

Ta cứ kêu gọi đội mũ bảo hiểm chứ đi kiểu ấy thi đến 10 mũ bảo hiểm cũng ko thể bảo vệ được cái đầu. Tóm lại, AE ta nghiên cứu khả năng lắp vòi phun nước thay cho cái còi thì hay hơn.

Đôi lời chia sẻ cùng các bác.
Bác bức xúc quá!Em đoán chắc gia đình bác phải giàu lắm đây!:DChắc bác từ bé đã đi 4 bánh rồi,nhà bác nữa,ai cũng vậy hả.
Chỉ tội cho nhà em,cụ thân sinh gần 80 tuổi rồi mà vẫn trong danh sách:"Cái bọn mui trần 2 chỗ"
Khi nào bác lắp cái vòi nước,bác nhớ xin số của bác LXC trước nhé!Mà bác ấy cũng thuộc đường Thái Nguyên lắm!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...đúng là bác í bức xúc ! Xe 2 bánh chạy ẩu thì khỏi phải nói zồi. Nhưng nhiều người muốn chạy đàng hoàng cũng có được đâu ?! Phần đường 2 bánh sát lề, nhiều khi xe hơi dừng,đậu tùm lum tà la, chỗ đâu chạy ? Mí lại, nhiều xe tải hư giữa đường,phải ủi vô lề sửa, 2 bánh chạy đâu bi chừ ?...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tình trạng giao thông của VN ta chưa thật văn minh và trật tự...để lại nhiều hậu qủa thương tâm, là vấn nạn của xã hội: Mà tất cả chúng ta phải chấp nhận và chờ đợi hy vọng sẽ dần thay đổi : HÁ NHẼ ĐÂU TA MÃI THẾ NÀY...?
Sự thay đổi nhanh chóng làm cho mốt số người không thích nghi kịp, các biện pháp điều chỉnh thì chậm ban hành hay ko phù hợp, và cả sự vô trách nhiệm củ người có trách nhiệm, mà tệ hại hơn là người có trách nhiệm lợi dụng làm bậy: ***, TT GTCC, PMU 18....Sống chung với nó thôi, và cùng mọi người vưà chịu đựng vừa hạn chế vậy. Nhưng thật lòng E cầm lái là luôn đề phòng xe 2B bất cứ lúc nào.

Hạng B2
28/1/06
361
1
16
53
Hanoi
RE: 2 xe tải đâm nhau, kẹp chết xe 2 bánh!

Không bức xúc sao được khi ngày nào chúng ta cũng nghe thấy đài báo nói về tai nạn giao thông mà 90% do xe máy gây ra vi đi ẩu.

Nhà tôi vẫn dùng xe máy chứ chưa thể đi oto hết được, bác Mina à, nhưng tôi thấy dân ta dùng xe máy là ko văn minh tý nào. Nếu ko co xe riêng thì đi xe buyts, chứ đi xe máy bụi bặm và rủi ro cao.

Còn lắp vòi phun nước chỉ la chuyện tôi đùa cho vui. Các bác thấy ở các nước phát triển ho đâu xài xe máy như mình. nhìn thấy @, Dylan họ chả cười khẩy. Ta cũng phải vươn đến cuộc sông văn minh như vậy chứ, các bác có đồng ý với tôi ko.

Hạng D
20/1/07
1.950
1.579
113

Chẳng cứ gì mấy bánh mới đi ẩu các Bác ạ! 2 bánh cũng có ẩu, 4 bánh cũng có ẩu, 6 bánh cũng ẩu...! Nhìn chung là ý thức của dân ta về văn minh nơi công cộng càng ngày càng tệ. Nếu như trước đây chẳng có ai dám vượt đèn đỏ, rồi sau đó "tiến dần" đến việc vượt đèn đỏ như vẫn còn thấy xấu hổ, rồi "tiến dần" đến chẳng còn xấu hổ, rồi "tiến dần" đến ngang nhiên công kích (chửi) những người dám ngáng đường ta vượt đèn đỏ hoặc chửi/đánh lại ai dám phê phán ta khi vượt đèn đỏ. Còn tệ hơn nữa là trước đây chỉ có đám choai choai quậy phá mới dám như vậy, bây giờ thì đủ mọi thành phần: già có, trẻ có, công chức có, ăn mặc chỉnh tề cũng có... Trước đây chỉ có 2 bánh mới dám vượt đèn đỏ, bây giờ 4 bánh cũng chơi luôn. Thật là hết biết!!! Ai cũng có một lý do để biện hộ: ôi giào, nhiều chuyện trong cuộc sống còn đáng lo hơn sá chi chuyện vượt đèn đỏ. Tệ nhất là các bậc phụ huynh cứ vô tư chở con em đi ngược chiều, vượt đèn đỏ, lấn tuyến, chen lấn thì chẳng trách gì càng ngày càng có nhiều người coi thường văn minh nơi công cộng. Mà có phải mỗi lần vượt đèn đỏ, phóng nhanh vượt ẩu, lấn tuyến... có giúp đi nhanh hơn gì nhiều đâu chẳng qua chỉ là sự thể hiện của lối sống vô tổ chức.

Dân ta có thói quen bao giờ cũng muốn mình đứng đầu tiên trong bất kỳ chuyện gì: học cũng muốn đứng đầu lớp thế là dẫn đến chuyện chạy điểm, đi làm cũng muốn đứng đầu (làm sếp) thế là dẫn đến chuyện đấu đá nhau, rồi ra đường cũng muốn đứng đầu: xếp hàng cũng muốn đứng đầu, thế là chen lấn; dừng xe tại đèn đỏ cũng muốn mình ở hàng đầu tiên, thế là lấn sang trái chiếm cả phần đường của chiều ngược lại; kẹt xe cũng muốn đi đầu, thế là lại lấn tuyến, leo lên lề ... Rồi càng ngày càng có nhiều vụ đánh nhau, đâm chém chỉ vì những lý do chẳng ra gì. Ôi thôi, càng kể ra càng nhiều, mà có khi còn thấy xấu hổ vì đồng bào ta hành xử nơi công cộng sao mà quá lôi thôi lết thết đến thế. Nguy hiểm nhất là khi những chuyện như vậy trở thành thói quen. Người lớn truyền cho người nhỏ. Lúc đó muốn sửa sẽ rất khó đấy! Mà cứ như vậy thì sẽ dẫn đến một nghịch lý là dân ta càng ngày càng khá lên về kinh tế nhưng lại càng nghèo về ý thức cộng đồng. Ai nói "phú qúy sanh lễ nghĩa" chứ ở ta hiện nay người ta chỉ chú ý lễ nghĩa qua hình thức (trang phục, lễ lạt....) cho ra vẻ chứ thật chất chẳng có lễ nghĩa gí cả khi hành xử nơi công cộng.

Ôi, biết chừng nào dân ta mới khá lên được đây! Chỉ cần mỗi một người trong chúng ta biết tôn trọng người khác, hay nói một cách khác mỗi chúng ta nâng cao lòng tự trọng lên một chút thì có lẽ xã hội sẽ bớt nhếch nhác hơn.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

Không bức xúc sao được khi ngày nào chúng ta cũng nghe thấy đài báo nói về tai nạn giao thông mà 90% do xe máy gây ra vi đi ẩu.

Nhà tôi vẫn dùng xe máy chứ chưa thể đi oto hết được, bác Mina à, nhưng tôi thấy dân ta dùng xe máy là ko văn minh tý nào. Nếu ko co xe riêng thì đi xe buyts, chứ đi xe máy bụi bặm và rủi ro cao.

Còn lắp vòi phun nước chỉ la chuyện tôi đùa cho vui. Các bác thấy ở các nước phát triển ho đâu xài xe máy như mình. nhìn thấy @, Dylan họ chả cười khẩy. Ta cũng phải vươn đến cuộc sông văn minh như vậy chứ, các bác có đồng ý với tôi ko.
bác nói hay thế?[&:]
không có xe riêng thì đi xe bus.có thì e cũng đi.e hỏi bác bus vn có như bus các nước khác không?tuyến đường nào cũng có bus không? nếu có thì chạy đúng tuyến đúng h không? hay là thích thì ghé.không thích thì bỏ? lên được bus thì có được ngồi hay đứng một cách đàng hoàng không? hay là xếp cá mòi?
ai chả biết đi xe máy là bụi bặm rủi ro cao.lại không biết khi nào gặp mấy chiếc xe vua tông cho bỏ mạng.nhưng mà tại sao vẫn phải đi.vì chả có cái quái nào để đi cả:mad:.nói thật với bác đọc bài của bác e thấy bác nói chuyện cứ như ở bên tây ấy [8D]nói tây chứ e chả biết ở đâu mà nhìn @ dylan cười khẩy.còn văn minh hay không là cái nhận thức mỗi người.nói như bác thì dân vn 80% là không văn minh.may là nhà bác còn có người đi xe máy.chứ nhà bác mà đi 4 bánh hết thì không biết bác nói những người đi 2 bánh là cái j j nữa

thê
Em không nghĩ là cứ phóng 4 bánh là văn minh đâu bác:D:D:D,nhà em cách cơ quan có 4k em tính theo đơn vị mét mà cứ sáng sáng lại lôi 4 bánh ra chạy không biết bao giờ mới tới,có khi bạn bè nó lại bảo sỹ,còn đi bộ thì không đành,xe bus thì phải qua vài ba chuyến mới tới:DThế thì còn biết đi bằng cái chi bây zu

Hạng B2
28/1/06
361
1
16
53
Hanoi

các bác không thấy à: đi xe 4 bánh không nắng, ko mưa, ko bụi Ko.....
đi xe 2 bánh: mưa gió bụi tha hồ tìm chỗ ấm để ngủ: Mũi, tai, tóc

Các bác cũng nên nghĩ thoáng một tý, cuộc sống phải vươn lên cái tốt hơn chứ

Nếu như chính phủ mình hoạch định chính sách tốt thì dân ta phải đi oto như Trung quốc, họ cấm xe máy, phát triển oto.
Tạo chính sách hỗ trợ để oto rẻ đi phù hợp thu nhập dân ta, chứ thu thuế 50% thì bao giờ mới có oto rẻ.