Hạng B2
17/9/05
361
23
18
RE: Kinh khủng thật, sao lắm tai nạn thế!

Trích đoạn: hanoisaigon

Trích đoạn: belancer

Nếu nói tai nạn toàn do 4 bánh chạy ẩu thì oan thật.

Hàng ngày các bác đi xe cũng thấy nhan nhản xe 2 bánh chạy rất bậy: vượt đèn đỏ, lấn làn ô tô (quá phổ biến, có khi đường rộng thênh thang nhưng thích đi ra làn ngoài cùng), đang chạy có chướng ngại vật là họ đánh tay sang trái ra làn ngoài ngay mà không hề để ý cả đoàn ô tô chạy ngay sau, từ ngõ nhỏ, phố nhỏ, vỉa hè... lao chéo ra cắt mặt làn ô tô đang chạy mà không thèm nhìn.....
Nói chung là từ hồi đi 4 bánh, chắc các bác cũng như tôi, đã tránh đòn và cứu mạng khối chú rồi (mà các chú có biết là vừa thoát chết đâu).
Đi 4 bánh thì khi đi 2 bánh mình cũng có ý thức hơn hẳn, đi bó vào trong, chịu khó nhìn trước nhìn sau (sinh ra cái gương xe máy nhưng tôi chắc chỉ 1% biết sử dụng), XH mỗi người có ý thức 1 tí thì mới khá khẩm được.

Nhiều lúc chỉ muốn hạ kính thò cổ ra chửi cho bõ tức. Nhưng lại sợ bụi vào xe, lại thôi [8D]
Bác ạ, lâu lắm mới gặp bác :)

Hạng B2
17/9/05
361
23
18
RE: 2 xe tải đâm nhau, kẹp chết xe 2 bánh!

Trích đoạn: 1.5G

các bác không thấy à: đi xe 4 bánh không nắng, ko mưa, ko bụi Ko.....
đi xe 2 bánh: mưa gió bụi tha hồ tìm chỗ ấm để ngủ: Mũi, tai, tóc

Các bác cũng nên nghĩ thoáng một tý, cuộc sống phải vươn lên cái tốt hơn chứ

Nếu như chính phủ mình hoạch định chính sách tốt thì dân ta phải đi oto như Trung quốc, họ cấm xe máy, phát triển oto.
Tạo chính sách hỗ trợ để oto rẻ đi phù hợp thu nhập dân ta, chứ thu thuế 50% thì bao giờ mới có oto rẻ.
Trùi truì, pác ui, em đang mơ 3 bánh hay 2 càng đây nè pác, kèm thêm cặp chong chóng phành phạnh mới đã.

Em ngồi 4 bánh từ trước khi ra đời và ngay sau khi ra đời, rồi cũng đung đưa trên chiếc 2 bánh không động cơ từ khi còn ngồi chưa vững.

Còn bây chừ thì neo nên 4 bánh nà cởi giày, tụt vớ ra, ngả nưng nin dim nghe nhạc để giảm xì chét. Và cũng vít ga 2 bánh tít mù.

Vậy mà iem còn đang kính nể các bác trên diễn đàn nhà ta. Cả về trí tuệ, hiểu bít nẫn tài chánh.

Vậy mà bác đao to búa nớn vầy thì chắc nà chưa hỉu hết ae rùi.
Kính bác 1 ny nghe.