Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: 2 xe tải đâm nhau, kẹp chết xe 2 bánh!

các bác kia nói đủ các kiểu mà bác này vẫn cứ nhất quyết là 4 bánh.e thấy OS này bác là người máu xe nhất đấy.:D:D:D
cũng may là chính phủ mình chưa làm như bác nói.nếu làm chắc là tụi suốt ngày cày trên 2 bánh như e đây chắc chả có đường mà chạy:D:D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...không khéo bác 1.5G lại trở thành nô lệ cho cái xe mất ! Ưu điểm của xe hơi thì ai mờ hổng piết ? Xe máy,xe đạp cũng có cái lợi của nó zậy. Nhiều người cũng khoái đi xe hơi - trong đó có em - nhưng lực bất tòng tâm. Bây giờ nếu có bác nào xú-vơ--nia em cái xế hộp, em cũng ứ dám nhận ! Vì chẳng đủ tiền nuôi nó. Nhiều khi đang lái xe ( xe Cơ quan ), gặp mấy bà buôn gánh bán bưng, cản đường cản lối,mình cũng nổi quạu chớ ! Nhưng rồi khi đã đậu xe đâu đó êm xuôi, mình lại rề rà tới chỗ mấy bả, làm vài ly chè, mua vài điếu thuốc ...thế là hết quạu,he he !

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Nhà em mà cách cty có 4km thì em cũng đi 2 bánh đi làm. Em lùi được cái xe ra khỏi nhà thì cũng mất 15 phút. đấy là chưa kể đến cty phải bỏ xe ngoài đường, thỉnh thoảng lại phải ngó xuống xem có vướng gì không để chạy xuống chuyển ra chỗ khác. cty mà gần, trời ko mưa thì cứ 2 bánh là tiện nhất các bác ạ

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com
RE: Kinh khủng thật, sao lắm tai nạn thế!

Tôi thấy rằng số người chết vì tại nạn giao thông cao hơn rất nhiều so với HIV hay bất kỳ cái gì tương tự HIV, thế mà chỉ thấy người ta tập trung cổ động tuyên chuyền phòng chống HIV hoặc cúm gà.... mà chẳng thấy CP nhìn nhận vấn đề an toàn giao thông một cách nghiêm túc gì hết. Hiện tại trên TV có mấy chương trình về an toàn giao thông thì do thằng Honda nó làm.

Việc hướng dẫn người dân di chuyên trên đường sao cho đúng luật là rất cần làm. Mà tôi thấy chỉ có bọn Nhật nó làm khi xây dựng xong cái nút giao thông Liêu Giai + Kim Mã (DAEWOO Hotel). Tôi chỉ thấy nói là đi xe máy thì phải có bằng, chứ chưa thấy ai nói đi xe máy phải biết Luật. Việc phần lớn người đi xe không biết luật là một sự thật thì phải công nhận và phải có chương trình hướng dẫn thường xuyên hơn trên TV trên Dài.

"Nói mãi hiểu ngay....."

Tập Lái
27/7/05
25
0
1
RE: Kinh khủng thật, sao lắm tai nạn thế!

Các bác gặp giống em chưa. Em đang đi (xe mui trần thôi) thì có một chú tạt đầu. Tức quá em đuổi theo quát: Ông đi kiểu gì thế. Nó trả lời em: Đố biết.
[&:]

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: Awake

bác viết hay lắm. cùng là những điều mà tôi suy nghĩ rất nhiều. thôi thì mình không thay đổi được cả XH thì mình cố gắng không a dua theo những cái xấu của người khác và dạy dỗ con mình cho tử tế. nhiều lúc tôi phải nói với con tôi là "Các cô các chú ấy vượt đèn đỏ vì hồi nhỏ như con các cô chú ấy không được dạy dỗ tử tế như con." KHông nói thế thì rất khó giải thích với bọn trẻ con tại sao người lớn lại ngang nhiên coi thường luật pháp như thế.

Chết chết, bác không có cách nào tốt hơn giải thích cho cháu nó à ;)

Hạng B1
19/2/06
62
0
0

Các bác bình tĩnh lại nào kẻo mất đoàn kết nội bộ bây giờ. Theo tôi bác này cũng không có ý gì đâu. Tình hình giao thông ở nhà bây giờ cũng đúng là mất trật tự thật.

Trích đoạn: tenziketui

Trích đoạn: 1.5G

Không bức xúc sao được khi ngày nào chúng ta cũng nghe thấy đài báo nói về tai nạn giao thông mà 90% do xe máy gây ra vi đi ẩu.

Nhà tôi vẫn dùng xe máy chứ chưa thể đi oto hết được, bác Mina à, nhưng tôi thấy dân ta dùng xe máy là ko văn minh tý nào. Nếu ko co xe riêng thì đi xe buyts, chứ đi xe máy bụi bặm và rủi ro cao.

Còn lắp vòi phun nước chỉ la chuyện tôi đùa cho vui. Các bác thấy ở các nước phát triển ho đâu xài xe máy như mình. nhìn thấy @, Dylan họ chả cười khẩy. Ta cũng phải vươn đến cuộc sông văn minh như vậy chứ, các bác có đồng ý với tôi ko.
bác nói hay thế?[&:]
không có xe riêng thì đi xe bus.có thì e cũng đi.e hỏi bác bus vn có như bus các nước khác không?tuyến đường nào cũng có bus không? nếu có thì chạy đúng tuyến đúng h không? hay là thích thì ghé.không thích thì bỏ? lên được bus thì có được ngồi hay đứng một cách đàng hoàng không? hay là xếp cá mòi?
ai chả biết đi xe máy là bụi bặm rủi ro cao.lại không biết khi nào gặp mấy chiếc xe vua tông cho bỏ mạng.nhưng mà tại sao vẫn phải đi.vì chả có cái quái nào để đi cả:mad:.nói thật với bác đọc bài của bác e thấy bác nói chuyện cứ như ở bên tây ấy [8D]nói tây chứ e chả biết ở đâu mà nhìn @ dylan cười khẩy.còn văn minh hay không là cái nhận thức mỗi người.nói như bác thì dân vn 80% là không văn minh.may là nhà bác còn có người đi xe máy.chứ nhà bác mà đi 4 bánh hết thì không biết bác nói những người đi 2 bánh là cái j j nữa

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: dnq245

@1.5G
Thế thì nên nâng cấp văn minh từ người nhà bác đang xài 2 bánh mui trần đi đã, đừng vội la làng như thế! Đừng vội nghĩ mình đã văn minh khi ngồi trên 4 cái bánh cũng như không phải tất cả người khác ngồi trên 2 bánh là kém văn minh.
Tôi không biết bác văn minh đến cỡ nào???
Ở nước nào họ nhìn @, Dylan mà cười khẩy??? chắc là nước giếng phải không?? bác đang ở đó à???
Bỏ qua chuyện tự ái cá nhân, em thấy đúng là đi bộ thì ẩu hơn là xe đạp, xe đạp ẩu hơn xe máy, và xe máy ẩu hơn ô tô, đây là em nói về xe riêng, mua bằng tiền túi ,chứ không nói về ta xi, xe ben , xe tốc hành hay xe quan chức ....nói gì thì nói, lái ô tô cũng hiểu về luật nhiều nhất , và xe ô tô thường là nhiều xiền,nên lái phải cẩn thận ....

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Mô Phật, pác Awake (khiếp tên pác đọc mỏi miệng quá [8D]) cứu được 1 người là phúc đẳng hà sa đó, từ khi em đi 4 bánh đến giờ em tích đức nhiều lắm (nhưng em nói thật là nhiều khi mình thắng dúi dụi rùi thì lại nghĩ nếu mà mình không thắng thì xã hội bớt được 1 chú đi ẩu :D)

Hạng B2
6/1/06
179
0
0
41
Hà Nội

Keke, gấu quá các bác..
Nhẹ nhàng tý cho em đỡ sợ..
Hehe, toàn từ ngữ bạo lực:(