Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng
Hôm nọ em có ghé vào ĐL Honda tại ĐN, em thấy một chú vào thay kính lái, nhưng khi em nhìn vết nứt của kính, em chẳng thấy có dấu hiệu gì của tác động ngoại lực để gay ra vết nứt này. kính bị nứt từ phía dưới ngay chổ trục quay của cần gạt nước >>> xé lên phía trên.
Không biết có bác nào đã bị như vậy chưa nhỉ??? vì theo em nghĩ có lẽ tại vị trí trục quay của cần gạt nước có vấn đề .
Nếu có bác nào đã gặp hiện tượng trên xin cho em biết với.
Cảm ơn các bác.

Hạng C
28/7/07
534
41
28
em nhớ không lầm đã có bác bị và đăng bài rồi đó bác . honda không bảo hành nhưng bảo hiểm lo

Hạng B1
11/10/08
75
0
0
Lại có bẹnh đó nữa các bác. Biết thê em đa ko mua Civit. sao Civit nhièu lổi thế nhĩ?

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
sao bác ko hỏi trực tiếp chủ xe hay thợ xem lỗi gì.Bác đoán mò kiểu này rồi lại dậy sóng box honda thôi

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
bài viết nàyQuản lý đề mục Re:Kính lái Honda Civic !!! - Sunday, October 26, 2008 9:09 PM Lại có bẹnh đó nữa các bác. Biết thê em đa ko mua Civit. sao Civit nhièu lổi thế nhĩ?

Em nghe bác phán xanh lè mặt mày . 1 khi chưa biết đích xác thì khg nên kết luận bác à vì 1 sự việc có rất nhiều tình huống gây ra , thậm chí nhiều khi nghe còn có vẽ ngớ ngẩn nữa :D

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng
Kính các bác:
Em là người thứ 3 tại Đà nẵng bị như vậy, vì những lần trước em chứng kiến xe vào ĐL để làm BHiểm hay Bhành thì em không rõ, nhưng chắc là nhân viên dịch vụ "bổ sung " thêm ít thương tích nữa rồi báo Bhiểm nên bảo hiểm lo hết.
Còn riêng trường hợp của em thì em khai báo sự thật ( Tự nhiên nứt kính) cho Bhiểm rồi nên cả ngày hôm nay em mệt luôn: Bảo hiểm bảo do lỗi của hãng, Còn hãng thì bảo do khách hàng khi rửa xe hay do vô ý làm chấn động mạnh vào vị trí mép dưới của kính lái nên gây nứt kính xe từ dưới lên nên không bảo hành.
Cuối cùng, hai bên dàn xếp như thế nào đó "Bảo hiểm lo" (Theo em thì bhiểm đã nhịn một nước rồi- vì bảo hiểm VIA liên kết với HonĐa nên không nhịn cũng phiền sau này).
Trong vụ này, trước đó ĐLý còn phán câu xanh rờn : Nếu Bhiểm không lo + không được bảo hành thì em phải chịu trả tiền???- Chính điều này gây búc xúc cho em , nên em cương quyết không chịu trả tiền và yêu cầu phải thay cho em, còn tranh cãi thì việc của BH và hãng. ----> vì thế nên có kết quả như trên.
Tuy nhiên , qua việc này em cố bám xe khi thay kính thì em nhận thấy như thế này:
- Toàn bộ khung đỡ kính cạnh dưới làm bằng tấm thép mõng dập nên rất yếu, khi tháo các chi tiết ốp ra em cầm thanh đỡ đó lây lên lây xuống nó yếu xìu à----> điều này dẫn đến khi có chấn động hơi mạnh một tí cũng đủ gây nứt kính rồi ( vì khi tranh cãi chính một anh làm ở HĐ đã nói rằng đã có nhiều xe bị như vậy ở Hà nội :---> do thả cần gạt nước mạnh quá : bó tay).
Như vậy thì theo em đây là lỗi thiết kế + chế tạo của hãng rồi, nếu hãng không có nhận mình sai mà cứ để như thế thì theo em còn nhiều xe nữa cũng sẽ bị nứt kính thôi.
Báo cáo các bác vụ án của em hết ạ.
Hy vọng các bác đi CIvic đừng có cho ai đó động mạnh vào mép dưới của kính lái.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/6/05
12
0
0
Chào bác Việt, e cũng đã từng đưa xe vào Honda Đà nẵng thay kính lái ngay khi mới chạy được 2000km. Sau đó e kết luận được là kính lái của civic rất kém, so với chiếc vios trước đây em từng đi còn kém hơn. Nên các bác đi civic cũng đừng quá buồn nếu rơi vào trường hợp xe của mình.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Giờ thì nguyên nhân đã rõ . So với đối thủ altis , civ mang nhiều căn bệnh khó chịu [8D]

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng
EM có nghe các anh bảo hiểm nói riêng cái phần khung đỡ phía dưới kính lái của toyota cứng lắm, các bác đi Toy cho em chút thông tin đi nhé. Thks.

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com
Hu hu. Mấy lần trước rửa xe, thợ cứ thả cần gạt nước "rầm" 1 cái làm ai ngồi gần cũng giựt cả mìn. Thế này thì toi em rùi, không bít bao giờ đến lượt em đây ạ!