Hạng B1
25/11/12
67
150
33
Saigon
Sáng nay như thường ngày, bà xã mình quay lại nhà sau khi đưa bé nhà mình đến trường. Đang lái xe vô cổng thì anh bảo vệ chạy ra chặn xe lại, nhìn nhìn biển số rồi nói : " Xe chị chưa đăng ký vé tháng nên mỗi ngày chị phải đóng 80.000 phí gửi xe." Bà xã mình tưởng nghe nhầm bởi nếu làm phép tính thì một tháng cư dân như mình phải trả cho ông nội CĐT gần 2,5 triệu cho chỗ đậu ngoài trời 01 chiếc xe hơi ( ở đây tất cả xe hơi phải đậu ngoài đường vì bãi xe trong nhà chỉ dành cho xe máy) Một mức phí hoang tưởng tại cái chung cư bình dân này. Bởi vì so sánh phí gửi xe tại các chung cư xung quanh như An Khang dưới hầm 700k, An Hòa 600k, An Lộc,An Cư đậu xe ngoài trời miễn phí thì chung cư Bộ Công An,Q2 đang thu một mức phí bằng khách sạn và cao ốc hạng A tại Q1. Quá bức xúc, mình vô gặp anh quản lý chỗ đậu xe của Phú Cường thì anh ta nói vé đậu xe tháng chỉ dành cho người vừa đứng tên chủ cavet xe và vừa đứng tên chủ căn hộ. Phải đủ hai điều kiện này mới được vé tháng nên bác nào đứng tên chủ hộ mà xe lại đứng tên người thân thì cũng bị ném ra ngoài luôn. Nếu qui định của CĐT đưa ra đúng như anh ta nói thì mấy bác thuê nhà, hay mua lại xuất nhà XH chưa thể đứng tên chính chủ sẽ là cư dân hạng 2. Điều này là vi phạm pháp luật bởi vì theo pháp luật thì người thuê nhà được toàn quyền sử dụng căn hộ mình thuê và thực hiện mọi nghĩa vụ,quyền lợi như các chủ nhà khác trong cộng đồng cư dân. Chưa thấy nơi nào thu phí phân biệt như thế. Hiện nay những hộ không chính chủ như mình rất nhiều mà qui định này sẽ làm cho những ai định thuê hay mua nhà kinh doanh cho thuê, hoặc mua lại xuất nhà XH tại CC Bộ CA phải bỏ chạy.
Có thể Phú Cường không có kinh nghiệm quản lý CC vì đây là CC đầu tiên của họ tại TPHCM. Nhưng làm ăn kinh doanh là phải nhìn cái lớn,lâu dài chứ không thể chộp giựt, một mình một chợ làm khó như muốn đuổi cư dân như thế. Các bác nào có ý nhắm đầu tư vào chung cư này thì suy nghĩ kỹ nhé kẻo mắc bẫy rồi hối tiếc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
2/3/14
12.226
128.175
113
Sáng nay như thường ngày, bà xã mình quay lại nhà sau khi đưa bé nhà mình đến trường. Đang lái xe vô cổng thì anh bảo vệ chạy ra chặn xe lại, nhìn nhìn biển số rồi nói : " Xe chị chưa đăng ký vé tháng nên mỗi ngày chị phải đóng 80.000 phí gửi xe." Bà xã mình tưởng nghe nhầm bởi nếu làm phép tính thì một tháng cư dân như mình phải trả cho ông nội CĐT gần 2,5 triệu cho chỗ đậu ngoài trời 01 chiếc xe hơi ( ở đây tất cả xe hơi đậu ngoài đường) Một mức phí hoang tưởng tại cái chung cư bình dân này. Bởi vì so sánh phí gửi xe tại các chung cư xung quanh như An Khang dưới hầm 700k, An Hòa 600k, An Lộc,An Cư đậu xe ngoài trời miễn phí thì chung cư Bộ Công An,Q2 đang thu một mức phí bằng khách sạn và cao ốc hạng A tại Q1. Quá bức xúc, mình vô gặp anh quản lý chỗ đậu xe của Phú Cường thì anh ta nói vé đậu xe tháng chỉ dành cho người vừa đứng tên chủ cavet xe và vừa đứng tên chủ căn hộ. Phải đủ hai điều kiện này mới được vé tháng nên bác nào đứng tên chủ hộ mà xe lại đứng tên người thân thì cũng bị ném ra đường luôn. Nếu qui định của CĐT đưa ra đúng như anh ta nói thì mấy bác thuê nhà, hay mua lại xuất nhà XH chưa thể đứng tên chính chủ sẽ là cư dân hạng 2. Điều này là vi phạm pháp luật bởi vì theo pháp luật thì người thuê nhà được toàn quyền sử dụng căn hộ mình thuê và thực hiện mọi nghĩa vụ,quyền lợi như các chủ nhà khác trong cộng đồng cư dân. Chưa thấy nơi nào thu phí phân biệt như thế. Hiện nay những hộ không chính chủ như mình rất nhiều mà qui định này sẽ làm cho những ai định thuê hay mua nhà kinh doanh cho thuê, hoặc mua lại xuất nhà XH tại CC Bộ CA phải bỏ chạy.
Có thể thằng Phú Cường không có kinh nghiệm quản lý CC vì đây là CC đầu tiên của họ tại TPHCM. Nhưng làm ăn kinh doanh là phải nhìn cái lớn,lâu dài chứ không thể chộp giựt, một mình một chợ làm khó như muốn đuổi cư dân như thế. Các bác nào có ý nhắm đầu tư vào chung cư này thì suy nghĩ kỹ nhé kẻo mắc bẫy rồi hối tiếc.
Kêu ca gì bác. Nó làm vậy để tránh người ngoài vào gửi cũng có lý của nó với các chung cư ít chỗ đậu xe hơi.

Nếu bác là chủ căn hộ và xe đứng tên bác thì ổn rồi còn xe đứng tên vợ bác thì đem giấy tờ xe + giấy kết hôn + hợp đồng tên bác lên nói chuyện với tụi bảo vệ.

Nó không chịu thì .... đi về, công an mà :D

Hạng B1
25/11/12
67
150
33
Saigon
Kêu ca gì bác. Nó làm vậy để tránh người ngoài vào gửi cũng có lý của nó với các chung cư ít chỗ đậu xe hơi.

Nếu bác là chủ căn hộ và xe đứng tên bác thì ổn rồi còn xe đứng tên vợ bác thì đem giấy tờ xe + giấy kết hôn + hợp đồng tên bác lên nói chuyện với tụi bảo vệ.

Nó không chịu thì .... đi về, công an mà :D
Lý do để tránh người ngoài vào gửi có lý nhưng anh không được lạm dụng để làm khó những cư dân như : người thuê nhà, người mua lại xuất nhà ở xã hội mà chưa thể sang tên, người mua căn hộ đầu tư cho thuê lại ( đây là những đối tượng đa số ). Thử hỏi bác có căn hộ cho thuê ở chung cư này mà khách thuê họ có xe thì làm sao? Căn hộ sẽ khó bán,khó cho thuê đấy. Kinh doanh kiểu trọc phú nhà quê như thế thì ăn c...

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng F
2/3/14
12.226
128.175
113
Lý do để tránh người ngoài vào gửi có lý nhưng anh không được lạm dụng để làm khó những cư dân như : người thuê nhà, người mua lại xuất nhà ở xã hội mà chưa thể sang tên, người mua căn hộ đầu tư cho thuê lại ( đây là những đối tượng đa số ). Thử hỏi bác có căn hộ cho thuê ở chung cư này mà khách thuê họ có xe thì làm sao? Căn hộ sẽ khó bán,khó cho thuê đấy. Kinh doanh kiểu trọc phú nhà quê như thế thì ăn c...
Nhập gia tùy tục. Tốt nhất là tránh mấy anh nhà nước ra :D Không biết cái này có ban quản trị chung cư không nữa. Bác thử nói với họ xem sao chứ nói bảo vệ không có tác dụng đâu :D

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B2
21/7/13
146
795
93
Cũng khó, chung cư nơi em ở trước cũng nghiêm vụ xe ngoài, sau này giao về BQT, giờ chủ căn hộ cứ đứng ra bảo lãnh xe ngoài, bảo xe của tui,... hậu quả là con em khỏi xuống đất chơi luôn, toàn xe và xe.

• Like
Diamond Hand
28/7/09
1.610
16.030
133
Nhất dự án ca, nhì dự án qđ. Hợp đồng chỉnh chu, ký thì mua ko thì thì thôi, ko có chuyện đàm phán.
Còn về quản lý chung cư thì theo luật nhà binh. Trên áp xuống dưới nghe, cấm cãi :(
Áp phí trên trời ko hỏi cư dân 1 tiếng thì nó là cái gì -----> quân lệnh đó bác :mad:

Tập Lái
27/1/16
4
659
78
Sáng nay như thường ngày, bà xã mình quay lại nhà sau khi đưa bé nhà mình đến trường. Đang lái xe vô cổng thì anh bảo vệ chạy ra chặn xe lại, nhìn nhìn biển số rồi nói : " Xe chị chưa đăng ký vé tháng nên mỗi ngày chị phải đóng 80.000 phí gửi xe." Bà xã mình tưởng nghe nhầm bởi nếu làm phép tính thì một tháng cư dân như mình phải trả cho ông nội CĐT gần 2,5 triệu cho chỗ đậu ngoài trời 01 chiếc xe hơi ( ở đây tất cả xe hơi phải đậu ngoài đường vì bãi xe trong nhà chỉ dành cho xe máy) Một mức phí hoang tưởng tại cái chung cư bình dân này. Bởi vì so sánh phí gửi xe tại các chung cư xung quanh như An Khang dưới hầm 700k, An Hòa 600k, An Lộc,An Cư đậu xe ngoài trời miễn phí thì chung cư Bộ Công An,Q2 đang thu một mức phí bằng khách sạn và cao ốc hạng A tại Q1. Quá bức xúc, mình vô gặp anh quản lý chỗ đậu xe của Phú Cường thì anh ta nói vé đậu xe tháng chỉ dành cho người vừa đứng tên chủ cavet xe và vừa đứng tên chủ căn hộ. Phải đủ hai điều kiện này mới được vé tháng nên bác nào đứng tên chủ hộ mà xe lại đứng tên người thân thì cũng bị ném ra ngoài luôn. Nếu qui định của CĐT đưa ra đúng như anh ta nói thì mấy bác thuê nhà, hay mua lại xuất nhà XH chưa thể đứng tên chính chủ sẽ là cư dân hạng 2. Điều này là vi phạm pháp luật bởi vì theo pháp luật thì người thuê nhà được toàn quyền sử dụng căn hộ mình thuê và thực hiện mọi nghĩa vụ,quyền lợi như các chủ nhà khác trong cộng đồng cư dân. Chưa thấy nơi nào thu phí phân biệt như thế. Hiện nay những hộ không chính chủ như mình rất nhiều mà qui định này sẽ làm cho những ai định thuê hay mua nhà kinh doanh cho thuê, hoặc mua lại xuất nhà XH tại CC Bộ CA phải bỏ chạy.
Có thể thằng Phú Cường không có kinh nghiệm quản lý CC vì đây là CC đầu tiên của họ tại TPHCM. Nhưng làm ăn kinh doanh là phải nhìn cái lớn,lâu dài chứ không thể chộp giựt, một mình một chợ làm khó như muốn đuổi cư dân như thế. Các bác nào có ý nhắm đầu tư vào chung cư này thì suy nghĩ kỹ nhé kẻo mắc bẫy rồi hối tiếc.
Anh muốn dễ dàng thì nhiều người lánh luật, đăng ký cho người ngoài mua vé tháng. Khi đó muốn đóng gấp nhiều lần để có chỗ đỗ xe cũng khó. :D

Hạng D
23/8/08
3.145
1.836
113
45
VN mà, đang thời tranh thủ múc vét tận thu.
2.5tr tương đương hơn 100USD.
Còn đắt hơn cả Seoul nơi họ chỉ thu quản lý phí căn hộ, cho đậu xe miễn phí kể cả 2 chiếc. Cứ mang giấy thuê nhà + đăng ký xe là được phát thẻ đỗ xe rồi.

• Like
Hạng D
23/8/08
3.145
1.836
113
45
các pô lão cứ thích ở nhà tập thể nên phải chịu thôi.
nhà em trong làng cách thành phố 15km đậu được 2 chiếc, thích sửa chữa chăm chút lúc nào cũng ok không phụ thuộc.

• Like
Hạng F
2/3/14
12.226
128.175
113
các pô lão cứ thích ở nhà tập thể nên phải chịu thôi.
nhà em trong làng cách thành phố 15km đậu được 2 chiếc, thích sửa chữa chăm chút lúc nào cũng ok không phụ thuộc.
ở làng thì đậu 4-5 chiếc cũng được chứ kể gì 2 chiếc :D

• Like