Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
QT quê vợ mình.. tết hoặc hè hay về chơi.. mỗi sáng chạy bộ 5-10km qua cánh đồng quá đã.. mình có ô chú cũng mất năm 68 tại QT vô danh..

Mình hay đi đường 9 nam lào chơi.. lên biên giới cửa khẩu Lao Bảo qua lào beer Lào khá lạ! Chiều tắm biển ăn hải sản ở biển gì quên tên rồi!
Món QT là cháo bột cá lóc đồng!

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng C
7/9/15
697
8.410
93
  • Like
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.489
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
QT quê vợ mình.. tết hoặc hè hay về chơi.. mỗi sáng chạy bộ 5-10km qua cánh đồng quá đã.. mình có ô chú cũng mất năm 68 tại QT vô danh..

Mình hay đi đường 9 nam lào chơi.. lên biên giới cửa khẩu Lao Bảo qua lào beer Lào khá lạ! Chiều tắm biển ăn hải sản ở biển gì quên tên rồi!

Cháo bột Hãi Lăng Thu Thủy hè?
Kinh nghiệm đi Quảng Trị

Kinh nghiệm đi Quảng Trị

Kinh nghiệm đi Quảng Trị

Kinh nghiệm đi Quảng Trị

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Quảng Trị có đặc sản bánh ướt. Nước mắm ăn kèm pha chế vị rất lạ ko gặp ở nơi đâu khác được.

• Like
Hạng C
17/4/15
523
20.801
93

Ăn hải sản ngon và rẻ là Biển Gio Hải.

• Like
Reactions: tuanhung
Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
nhìn hình anh nhớ lại có đợt e nhậu say cắm đầu ae bà con vợ chở lên quán này ăn khuya thêm.. e nói cứ cay thỏa mái thế là bà chủ dốc ớt vào.. đến nỗi e ăn xong mà muốn đứt luôn cái lưỡi...
nhớ đời!

• Like
Reactions: rk106 and Ha Sonata
Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Quảng Trị có đặc sản bánh ướt. Nước mắm ăn kèm pha chế vị rất lạ ko gặp ở nơi đâu khác được.
Đúng! nước mắm pha chế đặc sản luôn ko chỗ nào có được, bx e lúc nào cũng kêu gởi vào cả bánh và nước mắm này. thịt ăn kèm phải đúng ba rọi luộc cực ngon nhé. Món đơn giản nhưng ko tỉnh nào có được đâu.

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Đúng! nước mắm pha chế đặc sản luôn ko chỗ nào có được, bx e lúc nào cũng kêu gởi vào cả bánh và nước mắm này. thịt ăn kèm phải đúng ba rọi luộc cực ngon nhé. Món đơn giản nhưng ko tỉnh nào có được đâu.
Một món nữa là nem nướng ngã ba chợ Sãi. Nhưng món này có lẽ là hoài niệm của lớp 4x 5x thế kỷ trước thôi. Vì cái quán đó cũng bị dẹp mất rồi, chỉ còn trong câu chuyện của bậc cha chú mềnh.
P/s Có khi nào vợ anh là người quen của gđ mềnh ko ta? Mềnh có người bác bạn ông già mềnh ở ngay Thị xã QT, ổng có cô con gái ở SG chuyên môn dặn chị gởi bánh ướt và nước mắm vào SG. Mà nước mắm chỉ để được....2 ngày thôi.