Tập Lái
30/8/13
20
10
3
Phan Thiết
Điều đầu tiên mà quan trọng nhất theo em nghĩ là việc phải có 1 chiếc xe thật tốt, khỏe, có thể đi đường dài tốt.Đang muốn có chiếc Moto đi cho sướng đây :D
moto thì cũng tùy loại, mà cũng chưa hẳn đã sướng đâu nhé. gặp phải đường xấu thì ăn vài cái ổ gà là muốn dắt bộ luôn đấy bác :confused:

Tập Lái
1/9/14
13
2
3
32
gameiwin.net.vn
đi xe moto thì đi đường trường thôi chứ đi đường đồi núi thì hơi mệt.Nhưng mà trước khi đi tour nhớ thay nhớt , thay vỏ gì nhé :)).

Tập Lái
2/7/12
15
13
3
hugo nghĩa là gì hả bác @@ nhưng mà lỡ như đang đi mà 1 người trong đoàn muốn dừng hoặc gặp vấn đề gì đó thì phải làm sao cho tiện ạ? chẳng lẽ phải dừng lại rồi gọi điện cho từng người để báo?
hugo là csgt, mà vẫn ko hiểu ý của bác trên kia :D Nếu đoàn chỉ khoảng 4-5 xe thì có sự cố hoặc vấn đề gì thì chỉ cần ra dấu hiệu bằng tay vì khoảng cách giữa dẫn đoàn và chốt đoàn không nhiều, còn nếu đoàn xe đông hơn thì ngoài dẫn đoàn và chốt đoàn ra nên có thêm một xe "kiểm soát", nhiệm vụ của xe kiểm soát là chạy lên hoặc xuống để nhắc nhở hoặc truyền đạt thông tin khi có vấn đề gì xảy ra :D

• Like
Reactions: trungIT
Tập Lái
14/6/11
14
0
1
Đi Phượt thì quan trọng là đi xa hay không ? Đường đi như thế nào, số lượng người tham gia là bao nhiêu để từ đó ta có thể sắp xếp các khoản khác.Nhưng Quan trọng nhất vẫn là người dẫn đầu phải nắm bắt tình hướng nhanh nhạy.Sau cùng cũng không kém phần quan trọng là dàn xe phải đồng đều. Nếu đi đường đèo thì loại xe phải khác so với đi đường Trường.
Đối với mình đi phượt là đi du lịch và tất nhiên an toàn vẫn phải là trên hết.Trước khi đi nhớ bảo trì xe trước nhé.

Tập Lái
1/9/14
13
2
3
32
gameiwin.net.vn
Đi phượt xa thì ngoài các vật dụng cá nhân, giấy tờ tùy Thân thì điều quan trọng không kém là bạn phải có bộ bảo hiểm bao gồm những gì ? Theo mình là : Mũ bảo hiểm kín đầu vì như vậy sẽ bảo vệ chúng ta khi đi xa , bảo vệ khuỷnh tay và chân. Nếu được thì toàn thân càng tốt.Em thì em đang chuẩn bị "Lấy" bộ Tool Kits của Castrol đây.:3dquaytay:

Tập Lái
30/8/13
20
10
3
Phan Thiết
Đi phượt xa thì ngoài các vật dụng cá nhân, giấy tờ tùy Thân thì điều quan trọng không kém là bạn phải có bộ bảo hiểm bao gồm những gì ? Theo mình là : Mũ bảo hiểm kín đầu vì như vậy sẽ bảo vệ chúng ta khi đi xa , bảo vệ khuỷnh tay và chân. Nếu được thì toàn thân càng tốt.Em thì em đang chuẩn bị "Lấy" bộ Tool Kits của Castrol đây.:3dquaytay:
moto thì cần mũ kín đầu, chứ xe bình thường đội cái mũ đó vào trông dở hơi lắm :( tool kits của castrol là cái gì vậy bác?

Tập Lái
30/8/13
19
2
3
quan trọng là phải nắm rõ và tuân thủ đúng luật giao thông! an toàn là trên hết nhé mọi người, mình thấy có nhiều team phượt ra tới quốc lộ là kéo ga ầm ầm, đi theo đoàn mà chả ra lề lối gì cả, cứ làm như đang đóng film -_-

Tập Lái
1/9/14
7
0
1
32
ủa cho em hỏi là bộ Tool Kits castrol gì đó tham gia ở đâu ạ. tại lên website của castrol cũng có thấy sự kiện gì đâu nhỉ @@ .bác nào dẫn em cái link phát.Dễ chơi thì em tham gia may mắn trúng giải thì sao :D.

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
ờm, ngoài mấy vật dụng cần thiết phải đem theo đó, trc khi muốn đi phượt còn cần 1 số kiến thức để như giao tiếp bằng tay để tiện liên lạc khi đang chạy xe chẳng hạn, cũng phải lo chuẩn bị, phổ biến cách chạy với mọi người trong đoàn, biết một số luật cơ bản cũng như ít mẹo vặt né hugo nữa, đi theo đoàn đông thì ít sợ, đi đoàn ít người mà 1 chiếc bị bắt mất vui cả đoàn luôn ý chứ

Tập Lái
8/8/14
21
6
3
33
ờm, ngoài mấy vật dụng cần thiết phải đem theo đó, trc khi muốn đi phượt còn cần 1 số kiến thức để như giao tiếp bằng tay để tiện liên lạc khi đang chạy xe chẳng hạn, cũng phải lo chuẩn bị, phổ biến cách chạy với mọi người trong đoàn, biết một số luật cơ bản cũng như ít mẹo vặt né hugo nữa, đi theo đoàn đông thì ít sợ, đi đoàn ít người mà 1 chiếc bị bắt mất vui cả đoàn luôn ý chứ
giao tiếp bằng tay luôn ý ạ? nghe ger gớm hè, anh nói rõ cho anh em biết với ;)