Tập Lái
8/8/14
7
2
3
38
ờm, ngoài mấy vật dụng cần thiết phải đem theo đó, trc khi muốn đi phượt còn cần 1 số kiến thức để như giao tiếp bằng tay để tiện liên lạc khi đang chạy xe chẳng hạn, cũng phải lo chuẩn bị, phổ biến cách chạy với mọi người trong đoàn, biết một số luật cơ bản cũng như ít mẹo vặt né hugo nữa, đi theo đoàn đông thì ít sợ, đi đoàn ít người mà 1 chiếc bị bắt mất vui cả đoàn luôn ý chứ
em thì quan tâm nhiều tới cái khoản mẹo vặt né công an ý, có 1 đợt đi phượt chung vs tụi bạn lên đà lạt, 3 xe mà 1 chiếc bị công an bắn tốc độ giam giấy tờ, làm tuần sau phải đón xe đò lên lại để chuột, đúng mất hứng đi chơi luôn

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
em thì quan tâm nhiều tới cái khoản mẹo vặt né công an ý, có 1 đợt đi phượt chung vs tụi bạn lên đà lạt, 3 xe mà 1 chiếc bị công an bắn tốc độ giam giấy tờ, làm tuần sau phải đón xe đò lên lại để chuột, đúng mất hứng đi chơi luôn
luật thì học bằng lái biết hết rồi, đi phượt thì chủ yếu lo công an bắn tốc độ thôi, do đi xa ai cũng muốn nhanh tới mà, em cứ để ý mấy biển báo tốc độ cho phép, phía sau thường có công an bắn tốc độ, ngoài mấy cái bảng to to ghi tốc độ của các loại xe ra thì còn có mấy cái bảng nhỏ nhỏ, chỉ ghi tốc độ cho phép của khu đó thôi, dễ bõ qua lắm, anh thì thường chỉ để ý xe ô tô, đi đường lớn cứ để ý tốc độ của xe lớn mà điều chỉnh là đc, quan trọng nhất là bé trưởng đoàn chạy đầu phải tinh mắt kia

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
giao tiếp bằng tay luôn ý ạ? nghe ger gớm hè, anh nói rõ cho anh em biết với ;)
cũng đơn giản lắm em, tập vài lần là rành ngay, chi tiết nè:
Tất cả theo tôi: giơ tay cao hơn vai, lòng bàn tay hướng phía trước
Rẽ trái: đưa cánh tay trái thẳng ra khỏi người, duỗi bàn tay với cánh tay thẳng ra
rẻ phải: tách tay trái khỏi người, cổ tay duỗi thẳng hướng phía trc
Dừng lại: cánh tay trái mở rộng, hướng xuống dưới, lòng bàn tay hướng phái sau
Đi 1 hàng: tay traí và ngón trỏ tay trái giơ cao lên phía trc
Đi 2 hàng: y như ở trên, giơ 2 ngón :v
Dừng nạp nhiên liệu: giơ tay trái, ngón tay chỉ bình nhiên liệu
Dừng để nghỉ: Nắm chặt bàn tay trái, ngón cái chỉ thẳng vào miệng

Đi chậm lại: Cánh tay giang rộng ngang vai, lòng bàn tay hướng xuống dưới sau đó gập cánh tay lên xuống, lặp lại nhiều lần

mà e nhớ đừng bao giờ thả tay phải ra mà làm tính hiệu nhá, lo cầm lái nữa ak :))

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/8/14
21
6
3
33
ù uôi, thế này mà a bảo là ít :confused: mà tks a nhiều nhá, để em ráng tiếp thu

Tập Lái
8/8/14
18
2
3
39
ủa, nhưng tại s lại phải dùng hiệu lệnh, nói miệng phải nhanh hơn k, lại tiện nữa

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
thì do dân đi phượt đa phần là dân mô tô, đội mũ trùm kín đầu, với lại chạy xe tốc độ cao nữa, nói không nghe rõ đc đâu bạn

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
với cả cho dù đi xe máy bình thường cũng không làm như v đc, do đi đường xa, thường thì ai cũng bịt khẩu trang, đi xe ồn nữa, ng này nghe đc ng kia lại không, muốn cho cả đoàn nghe đc hết lại phải chạy hàng 3 hàng 4 gần nhau, dễ té, nguy hiểm, rồi lại quay về với vấn đề với các chú hugo

Tập Lái
8/8/14
20
2
3
34
em là mem mới, nhưng e thấy mấy cái này cũng không cần thiết lắm, cứ thế mà đi thôi là được rồi, đã là đi chơi thì quan trọng mấy vấn đề này quá cũng nhức đầu, chơi mất vui nữa

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
nói vậy đâu đc đâu em, dù đi chơi mục đích chính là vui nhưng cũng cần đảm bảo an toàn cho mình với mọi người, vậy mới đảm bảo đc tính lâu dài của cuộc vui chứ, h giả sử nếu em đi mà sơ ý, người chạy đầu dẫn đường không nói j, nhưng những người chạy phía sau sẽ bị khuất tầm nhìn, đi với vận tốc cao lại dễ lạc nữa, nếu có ổ gà ổ voi làm cho thành viên đoàn bị tai nạn thì đó đâu còn là cuộc vui nữa, có khó khăn hơn 1 tí nhưng phải đảm bảo an toàn em à

Tập Lái
8/8/14
20
2
3
34
v nếu như lỡ có bị tai nạn dọc đường thì phải làm s hả a? nghe a bảo thấy ghê ghê, chắc phải chuẩn bị nhiều lắm hả a