Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
umh, em phải đem theo 1 số dụng cụ sơ cứu khẩn cấp như bông băng, thuốc cầm máu, gạc,... phải đề phòng vạn nhất
có đợt a đi ra phan thiết, mà đi sớm cho mát, có 1 xe trong đoàn vấp ổ gà tự té, mau s có chuẩn bị, cầm máu xong r mới đi kiếm bệnh xá xem lại, chứ không là tiêu luôn rồi, 4h sáng, đường xá vắng tanh, bên đường còn không có nhà dân nữa chứ

Tập Lái
8/8/14
16
1
3
31
còn phải đem 1 số dụng cụ sửa xe cần thiết nữa ak bạn, lần đầu mình đi với tụi bạn về miền tây, xe mình bễ bánh giữa đường, lũ bạn chạy lòng vòng thấy cả 7km sau mới có tiệm sửa xe, vậy là liều mạng chạy đi luôn, vẹo niềng xe với 1 cặp võ ruột, nghĩ vẫn còn thấy đau lòng :((((

Tập Lái
8/8/14
18
2
3
39
đi phượt thì mình thấy tốt nhất nên chọn đường có dân cư, ít cũng đc, đừng nên ham phong cảnh nhiều mà đi mấy đoạn đường vắng quá, không có j thì không sao, lỡ như có chuyện là không biết bảo ai cứu luôn

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
với lại đừng nên đam mê tốc độ quá nữa, đi xa thì cỡ nào cũng có lúc không tập trung, mình cũng bị té một lần, do vấp ổ gà thôi, có người dân sơ cứu nên không sao, mà đợt mình té bạn mình chạy sau đang muốn vượt, chạy nhanh không phanh kịp nữa, máng qua xe mình rồi bị nứt xương chân, cả năm rồi mới khỏi, mà trái gió trở trời là lại đau nhức, em nó từ bõ cuộc chơi luôn rồi :(

Tập Lái
8/8/14
21
6
3
33
đợt em mới bi hài nè, về miền tây, 5 đứa con gái, 3 trai về nhà bà con nhỏ bạn ở vĩnh long chơi, đứa nào cũng ham hố chèo ghe, thành quả là 2 em đu đeo rớt hẳn xuống sông, may s có ông anh dưới đó bơi như nhái vớt lên :D ng thì không sao nhưng điện thoại với máy chụp hình phải gửi cho hà bá xài

Tập Lái
8/8/14
18
2
3
39
tháng trc mình với lũ bạn thân đi nha trang, hành trình 5 ngày 4 đêm, tất cả đề thuận lợi vui vẻ cho tới khi về ngang ninh thuận bị công an bắn tốc độ, nghĩ vẫn còn thấy tức, quá tốc độ 4km/h thôi mà nó bắt lập biên bản cho bằng đc, đưa 500 chê ỏng ẹo không thèm lấy, tới hồi thêm 500 nữa là 1tr thì bảo thôi m đi đi, nguyên đường về cứ ấm ức mãi

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
mình thì chạy xe cẩn thận lắm, mà cũng không thoát được, toàn bị trượt té ở đường mưa, cứ đường trơn trợt là phải đi cẩn thận lại nghe mọi người, mưa là xe lớn không nhìn rõ đường, mình té chưa biết bị j không, chứ xe lớn tông lên 1 phát là xong đời

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
umh, đi đâu cũng phải cẩn thận thôi, đặc biệt là đi phượt, mình thấy lúc nào cũng phải có dụng cụ sơ cứu, nhiều người bảo là chưa đi đã tính chuyện xui xeo, nhưng đề phòng vạn nhất vẫn là hay hơn, đồ sửa xe với áo mưa đường dài nữa, tốt nhất là mang áo mưa bộ

Tập Lái
1/9/14
13
2
3
32
gameiwin.net.vn
Mẹo né Hugo là sao bác ? Em tưởng khi nào đi đoạn nào mình quen mình nhớ thôi chứ :( . Vì dụ như là đi mà thấy xe tải , xe hơi đi chậm . đá đèn tùm lum là lo giảm tốc độ :)) . Hi vọng nhận xét của em là đúng.
@phuotnumber1: bác vào thẳng Fanpage Castrol mà chơi luôn nhé :
Mã:
https://www.facebook.com/CastrolBikersVietnam

Tập Lái
30/8/13
20
10
3
Phan Thiết
thì cứ để ý mấy chiếc xe hơi ấy, nó đi nhanh thì ko sao, đi chậm thì mình cũng giảm ga theo nó :D với học cách ra dấu bằng tay, nhìn mấy ông xe tải ra dấu với nhau mà đoán tình hình thôi :D