Tập Lái
8/8/14
18
2
3
39
Kinh nghiệm đi tour cho anh em mông to PKL

Mình xin tạo topic dành cho AE mông to nhé, kinh nghiệm đi tour và những điều cần biết xung quanh việc đi tour bằng xe PKL ,mọi người cùng bàn luận tại đây nha !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
Chào thớt, mình thấy 1 chuyến tour thì quan trọng là chuyện chuẩn bị 1 số vật dụng như: dụng cụ sữa và vá xe,bản đồ, nước uống, có thể chuẩn bị thêm 1 số thực phẩm khô và ấm đun nước,..

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
Nếu đi theo đoàn từ 3 người trở lên thì nên phân công người dẫn đoàn và người chốt đoàn.

Tập Lái
8/8/14
18
2
3
39
Nếu đi theo đoàn từ 3 người trở lên thì nên phân công người dẫn đoàn và người chốt đoàn.
Có thể nói chi tiết hơn về người dẫn đoàn và chốt đoàn ko bạn

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
À vậy mình xin phép được giải thích rõ cho ae biết nha:
Dẫn đoàn là người dẫn đường đi, điều phối tốc độ của đoàn và tính toán khi nào cả đoàn nên dừng lại như khi đổ xăng, thay quần áo, hay các việc khác.
Chốt đoàn nhằm đảm bảo không ai bị rớt lại đoàn và đảm bảo đoàn đi với khoảng cách đồng đều.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/10/12
254
108
43
Cái này Bác qua trang Bikervietnam thì rất nhiều để bác tham khảo nhé.

Tập Lái
30/8/13
13
3
3
Đầu đoàn, chốt đoàn và một hugo giữa nữa bác ơi (cái này là đoàn tầm 5 xe) Có sự cố gì xử lý luôn khỏi phải chạy vòng vòng

• Like
Reactions: www.LEDL8.com
Tập Lái
30/8/13
20
10
3
Phan Thiết
Đầu đoàn, chốt đoàn và một hugo giữa nữa bác ơi (cái này là đoàn tầm 5 xe) Có sự cố gì xử lý luôn khỏi phải chạy vòng vòng
hugo nghĩa là gì hả bác @@ nhưng mà lỡ như đang đi mà 1 người trong đoàn muốn dừng hoặc gặp vấn đề gì đó thì phải làm sao cho tiện ạ? chẳng lẽ phải dừng lại rồi gọi điện cho từng người để báo?

• Like
Reactions: bietthu4tang
Tập Lái
1/9/14
13
2
3
32
gameiwin.net.vn
Theo em thì đi phượt hay đi Tour bằng xe máy thì không nên đi nhiều người đâu nhé , khoảng 5 đến 10 người là tốt. Vì như vậy sẽ dễ quản lý hơn.

• Like
Reactions: www.LEDL8.com
Tập Lái
30/8/13
10
0
1
35
Điều đầu tiên mà quan trọng nhất theo em nghĩ là việc phải có 1 chiếc xe thật tốt, khỏe, có thể đi đường dài tốt.Đang muốn có chiếc Moto đi cho sướng đây :D