Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/11/08
137
1.958
93
Hôm trước đi ngang ngã 4 Bảy Hiền, thấy có 1 căn nhà treo tấm biển " Nhà đang tranh chấp tòa án", tự nhiên giật mình muốn hỏi các bác về kinh nghiệm khi đi mua nhà, đất. Em thì trước giờ chỉ mới đi mua đất 1 lần, may mắn gặp chủ đất dễ chịu và cũng hợp tác nên mọi việc suôn sẻ. Nhưng sau này khi muốn mua 1 căn nhà, 1 miếng đất thì ngoài việc kiểm tra giấy tờ hợp pháp ra ( em không đề cập đến việc giải tỏa hay không nhé...) thì các bác có kinh nghiệm gì để biết được nhà có tranh chấp hay không, có bị rắc rối gì với pháp luật liên quan đến chủ trước hay không, hay là trước giờ nhà này đã có phốt gì chưa (tai nạn, sự cố đáng tiếc.....)... Mời các bác cùng trao đổi để em lót dép học thêm kinh nghiệm....

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Em bết nhiều tay lại khoái cái khoản...Nhà đang tranh chấp này lắm, nó lo được hết, mua với giá thơm !

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
nkgedadknr nói:
lên phường hỏi kẹp thêm Bác Hồ cho nó nhanh

em cũng thấy vậy? và hỏi thăm thêm hàng xóm xung quanh.

Còn giao dịch mua bán thì cứ làm qua ngân hàng, tốn tí dịch vụ nhưng yên tâm và khỏe nữa

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Vấn đề là nhiều khi các bác đặt cọc ròi mới biết là nhà có vấn đề. Đi đồi lại tiền cọc cũng khá mất thì giờ đấy các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.