Tập Lái
17/1/17
24
19
4
Tại bác di chuyển chậm , lại lâu chuyển làn cho xe khác vượt nên họ lườm bác là đúng quá rồi . Đúng như tên nick : An Đy Lâu.
Giờ có cách duy nhất : 1 và chỉ 1 , bác inbox chủ diễn đàn này , hình như là bác @lamnk thi phải .
Bác xin phép được đổi tên nick , thành
An Đy Nhanh .
Là bác lái xe vi vu lả lướt nhẹ nhàng mà không ai dám lườm bác.

Ghẹo các bác chơi nha . Hihi

Bác ngó bên phải , nếu trống trải rộng rãi, thì bật xi nhan phải, 3 giây sau hãy lấy nhẹ lái qua phải, cho xe kia qua mặt.
Rồi ngó kiếng hậu trái, nếu không còn xe nào thì bật xi nhan trái, 3 giây sau lấy nhẹ lái qua trái .

Nhưng nếu là tài xế xe 4 bánh trở lên, bắt buộc phải quan sát tốt :
Phần kính lái trước mình.
Kiếng hậu trái.
Kiếng hậu phải.
Kiếng hậu giữa , ở trong xe ( tuỳ xe có xe không có) .

Bác phải đảo mắt lên tục tất cả kiếng ghi trên .
Bác cứ tập thường xuyên , từ từ sẽ nhuyễn.

Hỏi nhỏ bác đừng giận nha :
Có phải bác rất sợ de ( lùi) ?
Cám ơn bác đã góp ý. Sau vài tháng vi vu đây đó, cao tốc các kiểu thì giờ em đã tự tin cầm lái hơn rùi ạ. Em cũng đã tập đc thói quen liếc kính hậu trong xe thường xuyên. Nhờ vậy em có thể biết đằng sau lane mình đang chạy có xe không? Có ý định vượt mình hay không để mà có ứng xử thích hợp. Và em cũng không sợ lùi xe hay dừng đèn đỏ mà ngay dốc nữa rùi ạ.

• Like
Reactions: biển hiệu
Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Mình cũng mới lái khoảng 2000km, tuy nhiên những bài học ở đây rất hay và hữu ích. Những tài mới nên đọc hết cho kỹ, sau đó áp dụng sẽ thấy kỹ năng lái mình sẽ lên một tầm cao khác. Ngoài ra, cũng tùy tính cánh mỗi người mỗi khác, nhưng mình rất tâm đắc phương pháp lái xe an toàn hay gọi là phòng thủ trong group đã chia sẻ.