Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Em cũng xin phép lập lại một ý về việc nhập làn cao tốc. Bình thường xe đang chạy trên cao tốc với tốc độ trung bình khoảng 80km/h. Do đó, xe từ ngoài nhập vào làn cũng nên chạy với tốc độ tương đương. Xe nào từ ngoài nhập làn mà chạy rón rén quá thì sẽ làm các xe đang chạy phải thắng gấp. Em đã từng rơi vào tình huống phải thắng lại. Rất nguy hiểm!

Đây là cũng là lý do đường dẫn vào cao tốc thường dài để các bác tài lấy đà; đây cũng là lý do có tốc độ tối thiểu 60 km/h khi nhập làn. Mong bác nào nhập làn rón rén thì cố gắng tăng tốc lên trước khi nhập làn nhé.

Chúc các bác lái xe an toàn và vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thefarmer
Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Em cũng xin phép lập lại một ý về việc nhập làn cao tốc. Bình thường xe đang chạy trên cao tốc với tốc độ trung bình khoảng 80km/h. Do đó, xe từ ngoài nhập vào làn cũng nên ......

Chúc các bác lái xe an toàn và vui vẻ!
CHÍNH XÁC

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Nhân tiện nói về cao tốc, đoạn Long thành-Dầu giây e thấy k có đèn, mà có lần mắc quá nên em dừng lane khẩn cấp xả nước cứu thận,
Em chỉ bật hazard mà thấy ghê quá.
Bật đèn sáng thì thì lộ thiên :) thấy hết ráo!

Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Tốt nhất nên xả trước hết ráo khi vào CT, tệ nạn lấn làn khẩn cấp nhiều lắm nên sợ, đoạn đường cũng không dài nên không lo đâu.

• Like
Reactions: xlive
Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Nhân tiện nói về cao tốc, đoạn Long thành-Dầu giây e thấy k có đèn, mà có lần mắc quá nên em dừng lane khẩn cấp xả nước cứu thận,
Em chỉ bật hazard mà thấy ghê quá.
Bật đèn sáng thì thì lộ thiên :) thấy hết ráo!
80% xe biển đỏ và xanh vượt lane này, nên cẩn trọng.

Tập Lái
27/4/18
11
0
1
26
các bác nên nhớ 1 điều là không bao giờ chuyển làn đường đột ngột mà không có tín hiệu trước đó 3 giây, tất nhiên việc dừng xe, lùi xe là điều không thể