O.S.P.D
12/6/07
553
2
0
Thôn Đoài
Các bác ơi! Em thấy chụp ảnh đã khó mà quản lý ảnh sao cho khoa học: DỄ TÌM - DỄ THẤY - DỄ LẤY cũng khó quá. Em trình độ chụp 1 chế độ auto, máy du lịch, đôi khi chụp bằng ĐTDD:) Thế mà bjờ tẩu hỏa nhập ma rồi.......nhiều quá, như lẩu thập cẩm:D
Các bác đi trước cho em mấy chiêu.
Tks!

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó
RE: Kinh nghiệm quản lý ảnh

Trích đoạn: truongthon

Các bác ơi! Em thấy chụp ảnh đã khó mà quản lý ảnh sao cho khoa học: DỄ TÌM - DỄ THẤY - DỄ LẤY cũng khó quá. Em trình độ chụp 1 chế độ auto, máy du lịch, đôi khi chụp bằng ĐTDD:) Thế mà bjờ tẩu hỏa nhập ma rồi.......nhiều quá, như lẩu thập cẩm:D
Các bác đi trước cho em mấy chiêu.
Tks!
@Truongthon : Trước khi chế thành món lẩu thập cẩm thì các thành phần tạo nên nó được sắp đặt trong các khay riêng rẽ (lẩu Tứ Xuyên là 1 ví dụ). Việc quản lí được làm tốt khi và chỉ khi hết lười!:D
Bác nên gom từng loại ảnh theo chủ đề hoặc theo ngày tạo ra ảnh cho vào từng file riêng (Cách tạo file theo từng thông số như thế nào chắc bác giỏi hơn em) rồi import vào cái phần mềm mà bác đang có ý! cái phần mềm đó theo em là tương đối thông minh trong việc quản lí ảnh rồi đấy!

Chúc bác bớt lười và đỡ bị tầu hoả gặp ma!:D

O.S.P.D
12/6/07
553
2
0
Thôn Đoài

Ơ thế ra em vừa Dốt vừa Lười àh:D
Phải xem lại bản thân rồi:(:(:(
Các bác mà hok động viên em là em bỏ Pôtô đấy;)

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

1. 1 cái hide folder để LL và các thứ nhậy cảm tại 1 khu vực nào đó cực kỳ xa xôi (D:\tailieu\vanbanphapluat
ghidinh116\thongtu07\liennganh\)

2. my pictures thì nên chia ra: xe, gái (ko nhậy cảm), người lạ, người thân, phong cảnh, night shots, vui, linh tinh
trong mỗi cái kia bác lại chia ra vài cái theo thể loại nữa...

quan trong là mỗi khi lưu ảnh vào PC bác phải sort ngay cho khỏi quên...

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

@bman: LL là gì vậy pác em kg bít. EM đoán chắc là L lạ???:D:D