Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49
RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

Chạy ngon lành cành đào luôn các bác ạ! :D:D:D

Tập Lái
24/12/06
14
0
0

Bánh trước của HA nhỏ hơn bánh sau,cảm giác xe cứ bị chúi về trước không cân đối lắm.Mình thay luôn vỏ trước 80/90 bằng y vỏ sau luôn nhìn đẹp hơn nhiều.Tính thay luôn vỏ không ruột nhưng vỏ zin mới lại tiếc.Mà bác nào khóai chơi đồ inox thì hôm nay HA có đủ bộ hết rồi đấy ạ.

Hạng D
7/3/07
2.225
54.165
113

Trích đoạn: tahien03

Bánh trước của HA nhỏ hơn bánh sau,cảm giác xe cứ bị chúi về trước không cân đối lắm.Mình thay luôn vỏ trước 80/90 bằng y vỏ sau luôn nhìn đẹp hơn nhiều.Tính thay luôn vỏ không ruột nhưng vỏ zin mới lại tiếc.Mà bác nào khóai chơi đồ inox thì hôm nay HA có đủ bộ hết rồi đấy ạ.
Bánh trước và sau đều cùng đường kính 16" mà bác. Nhỏ hơn chỉ là bề ngang thôi :D 70/90 so với 80/90.Còn ngồi chú chúi chắc là do cảm giác của bác thôi :)

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Lâu lâu anh em Sh nhà nghèo ko tranh luận gì cũng buồn buồn
Chắc mấy cái bệnh vặt thì anh em đã khắc chế đc ngon lành rồi giờ cho em xin chuỷên sang đề tài tốc độ
các bác thấy tốc độ em này phê nhất là bao nhiêu
theo em thì cứ trên 60 là mát lắm rồi còn từ lúc nhíc lên 80 thì cảm giác như nó rất nhẹ máy và đặc biệt êm hơn hẳn
có bác nào test tối đa chưa

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/3/08
872
52.665
93
Sì ghềnh

Hôm qua em cho lên được hơn 80k trên cầu Thủ Thiêm thì một chú chạy vọt sang bên kia cầu, sém chết [&o]. Thôi, giờ trở đi cứ khoảng max 60 mà chơi, vợ con em còn chờ ở nhà. Em chả dại

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

Trích đoạn: dentrang

Lâu lâu anh em Sh nhà nghèo ko tranh luận gì cũng buồn buồn
Chắc mấy cái bệnh vặt thì anh em đã khắc chế đc ngon lành rồi giờ cho em xin chuỷên sang đề tài tốc độ
các bác thấy tốc độ em này phê nhất là bao nhiêu
theo em thì cứ trên 60 là mát lắm rồi còn từ lúc nhíc lên 80 thì cảm giác như nó rất nhẹ máy và đặc biệt êm hơn hẳn
có bác nào test tối đa chưa
em có test 1 con màu xanh, mua hồi 2007, đoạn đó là từ qua ngã 4 thủ đức chạy thẳng xống Đồng Nai, 120 rồi chờ hoài chờ hoài buồn ngủ chết bà ko thấy kim nó nhích nữa ! xe lên khá nhanh vì ăn gian được lúc đầu có 1 đoạn xuống dốc nhẹ ... xe thì chủ bảo zin nguyên nhưng em ko biết có chọt chẹt gì chưa, với lại cái đồng hồ theo xe cũng ko tin lắm, sợ người ta chỉnh rồi :D để có dịp về nha trang em mượn cái GPS rồi mược con SH của bác sport em test thử, sau đó sẽ trình báo các bác sau :D

Tập Lái
15/6/08
6
1
0

Mình cũng mới mua SH cho bà xã hôm trước tết
Chạy hơn 2k rồi, chưa thấy kêu lọc cọc như mấy bác nói, wait & see
Nói chung là SH chạy cực ngon và giá cũng mềm. Có vài comment như sau:

1-Không nên thay bi bộ nồi để xe bốc nhanh hơn. một vài người bạn đã thay và .....hối hận
2-Thay vỏ tubeless ngay sau khi mua xe, tránh trường hợp dùng vỏ gin bị cán đinh sau đó bị thợ cạy vỏ làm hư mâm
3-Chỉnh xăng gió sau khi rà máy khoảng hơn 500km. Cách chỉnh thì thì như có bác chỉ rồi đó: Vít gió mở max 2 vòng, Vít xăng đóng cho đến khi để tay sau ống bô thấy hơi ra đều không bị giật khi nhanh khi chậm là okie. Mấy chú trong 3s chỉnh xăng gió như shit, chạy như bị sổ mũi hắt hơi. AE tự làm đi.

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53

Con Attila của bà xã em và con Angel của em cùng bị cái bệnh này, vậy mà em cứ tưởng nó là đặc sản của nhà SYM chứ. Nay nếu đúng như bác dentrang nói thì dễ cho em rồi. Nhưng nếu thiếu xăng thì sáng phải khó nổ máy và tăng gas thì phải hụp hụp chứ? Bác nào có cao kiến xin giãi bày ah.

Trích đoạn: dentrang

Trích đoạn: baonhd

Không biết có ai bị như mình không, xe do bạn gái bình chạy đã được 2600 km, tình trạng : đã thay mâm sau do kêu lục cục khi chạy, có tình trạng này mới lạ - sáng ra chạy được khoảng cỡ 1-2 km là bỗng nhiên chết máy lúc xuống ga nhỏ, đề lại 3-4 lần mới nổ, đã xảy ra 3 lần cách nhau 1-2 tháng !!! Chả hiểu xe mới mà bị cái kiểu này thì ra sao nhỉ ???
Không chỉ chạy 1-2 km đâu có thể ngay khi bắt đầu chạy mà bạn ngớt hết ga Hẳng hạn như xuống dốc cũng sảy ra hiện tượng như vậy. Hiện tượng thiếu xăng bạn ạ! Chỉnh lại một chút là ổn thôi. Có gì cứ pos lên nhé

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

SH"nhà nghèo" (Suzuki Hayate) của tui hôm qua bỗng nhiên bị tèo.Sáng đưa con đi học bình thường,trưa lấy ra để đi đón con thì đề mãi không nổ,đạp cũng không nổ luôn.Sau đó phải mượn 2 xe của người thân đi 2 công việc mới thấy chán làm sao...Chiều gọi điện cho TT BH của Suzuki thì họ từ chối đến nhà sửa vì nghe bệnh lạ sợ không mang theo đủ đồ nghề sửa xe,họ bảo một là ra ĐL ở Nơ Trang Long,hoặc hôm sau đẩy xe lên TTBH để sửa.Sáng nay lấy xe ra đề thử chục phát thì nổ lại bình thường,hơi có mùi xăng dư?Cả ngày chạy công việc bằng chiếc xe yêu của mình mới thấy sướng làm sao,chủ động được với mọi tốc độ trên những con phố chật ních người xe của Sài gòn.
Các bác cho hỏi xe tui bị bịnh gì?Có cần đem lên TT bảo Hành kiểm tra và chỉnh sửa lại xăng-gió hay gì gì đó không?Cảm ơn các bác!

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: hcivic

SH"nhà nghèo" (Suzuki Hayate) của tui hôm qua bỗng nhiên bị tèo.Sáng đưa con đi học bình thường,trưa lấy ra để đi đón con thì đề mãi không nổ,đạp cũng không nổ luôn.Sau đó phải mượn 2 xe của người thân đi 2 công việc mới thấy chán làm sao...Chiều gọi điện cho TT BH của Suzuki thì họ từ chối đến nhà sửa vì nghe bệnh lạ sợ không mang theo đủ đồ nghề sửa xe,họ bảo một là ra ĐL ở Nơ Trang Long,hoặc hôm sau đẩy xe lên TTBH để sửa.Sáng nay lấy xe ra đề thử chục phát thì nổ lại bình thường,hơi có mùi xăng dư?Cả ngày chạy công việc bằng chiếc xe yêu của mình mới thấy sướng làm sao,chủ động được với mọi tốc độ trên những con phố chật ních người xe của Sài gòn.
Các bác cho hỏi xe tui bị bịnh gì?Có cần đem lên TT bảo Hành kiểm tra và chỉnh sửa lại xăng-gió hay gì gì đó không?Cảm ơn các bác!
Em nghĩ xe bác chỉ bị dư xăng thôi, lúc đó bác tháo bugi ra lau khô thì nổ ngon thôi.
À bác đổi Nouvo rồi à. Em có nhớ trước kia bác chạy nó mà. Không biết con SH này uống bao nhiêu lít/ 100km bác nhỉ. Em chạy Nouvo thấy hao xăng kinh luôn.

Last edited by a moderator: