Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48
RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

To hcivic bài của bác quả thật là làm em mở mắt thêm nhiều ở tp nhiều đồ độ cho con xế nghèo này thật đấy em kết cái hộp đồ quá bác ạ chỉ tiếc là ở tỉnh lẻ chưa thấy nó bày xem thực tế có hợp lý ko
633 là cả hộp cả cái giá đỡ chăng? vì lắp loại này phải thay cái giá rồi
42k dầu máy là dầu của SU hả bác em thay ngoài này nó lấy 55k ( cái vỏ hộp màu xanh) tiền ko đáng bao nhiêu nhưng em là em khó chịu khi nghĩ đến cái mặt thằng thợ hôm làm cho em lắm
Mẹ nó ko lẽ nó lại còn bán đắt cho em hả bác
Vẫn bực cái tội nó làm thì ẩu mà xé hết phiếu bảo hành của em

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

@Dentrang:
Dầu máy là 42K,vỏ hộp nhựa màu xanh đó bác.Còn bộ hộp đụng đồ thì tui nghĩ giá đó là trọn bộ chứ,633K đâu có phải là rẻ .Bác ở địa phương nào mà đại lý lại làm việc tệ thế nhỉ?

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Trích đoạn: hcivic

@Dentrang:
Dầu máy là 42K,vỏ hộp nhựa màu xanh đó bác.Còn bộ hộp đụng đồ thì tui nghĩ giá đó là trọn bộ chứ,633K đâu có phải là rẻ .Bác ở địa phương nào mà đại lý lại làm việc tệ thế nhỉ?
Em ở Ninh bình bác ạ Thành phố nhà quê nên nó làm ăn cũng vô tội vạ thế đấy bác! Nói gì thì các hãng xe cũng nên giáo dục tư tưởng làm việc cho các đại lý của mình, nó là nơi mà khách hàng thường xuyên tiếp xúc chứ mình mua xe thì biết cái mặt mũi thằng nào ngoài mấy thằng đại lý. Nó bán hàng thu tiền xong là như trút đc cục trách nhiệm chẳng cần biết gì thêm. thợ thuỳên thì ú a ú ớ...Em nói thật là em ko thể tin khi giao xe cho cái bọn thợ này làm...chẳng qua là ít sự lựa chọn nên đành vậy thôi.

Hạng D
29/6/04
1.115
9.141
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

chuyện đại lý nó xé PBH em cũng bị như bác dentrang, nhưng mà nó xé xong thì để im trong cuốn sổ chứ không lấy ra, lúc mua em cũng không để ý với lại em nghĩ mua xe ở đâu cứ vác ra đó bảo trì sửa chữa để có gì dễ xử, hehe.:D
Tuy nhiên thái độ phục vụ và làm bảo trì cho xe em ở đây khá tốt nên em cũng yên tâm. Em ở Nha Trang.

Bác Hcivic ở SG có khác, phụ tùng lúc nào cũng sẵn nên có vấn đề là được thay ngay, em hôm trước thay cái đĩa trước mà đợi hàng về gần cả tuần ![:-]

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

Trích đoạn: hcivic

@Dentrang:

Bác dùng lốp sau loại tupeless phải ko? Mua ở đâu & thiệt hại bao nhiêu ợ?

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác dùng lốp sau loại tupeless phải ko? Mua ở đâu & thiệt hại bao nhiêu ợ?

@Minhminh:Tui dùng lốp không ruột đó bác,kích thước 90/100,mua ở đường Ký Con-tiệm đầu tiên bên tay trái (tính từ hướng Trần Hưng Đạo rẻ vào).Giá thì tui quên rồi bác ạ,có post trong bài "SH độ sơ sơ" nhưng bị "thanh lý" rồi thì phải?Tui nhớ không chắc hình như cái lốp sau gần 500K bác ạ.Các bác nào nhớ thì trả lời dùm tui với?;)

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

Lốp origin theo xe loại 80/90 mà bác! Bác thay lốp to hơn chắc phải tháo cái chắn bùn ra, rồi bùn cát bắn tứ tung nên bác rửa xe chắc cực lắm đây! :D
Nhân tiện bác cho em cái nhãn hiệu của lốp luôn đi. Cảm ơn bác

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

@Minhminh: Tui tính kiếm mấy kiểu hình chụp vỏ Tubless kỳ trước đăng trong bài “SH độ sơ sơ” nhưng không thấy đâu cả.Đành viết không thôi vậy bác à.Đúng là tui có thay bánh lớn hơn nhưng thông số là 90/90/16 chứ không phải là 90/100… Còn nhãn hiệu vỏ là :
- bánh trước: Chengshin 70/90/16.
- Bánh sau : DELI TIRE 90/90/16 (Indo hay Singapore tui hổng nhớ rõ)

Vỏ này đi sướng thiệt,chắc khỏe và chẳng bao giờ bị cán đinh hay xì hơi gì cả.:D

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

Cảm ơn bác đã cung cấp cho em các thông tin rất hữu ích. Em sẽ trang bị ngay cho con vợ SH dấu yêu của em :)

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Trích đoạn: minhminh

Cảm ơn bác đã cung cấp cho em các thông tin rất hữu ích. Em sẽ trang bị ngay cho con vợ SH dấu yêu của em :)
Bác thay lốp chưa, theo bác thì loại nào chạy phù hợp hơn cho anh em xin ý kiến luôn bác nhá!
em thấy con này càng chơi lốp to càng đẹp( lốp sau ấy) nhưng chác sẽ chạm chắn bùn mất, có lẽ 90/90 là phù hợp nhất hả các bác
Loại lốp này chạy chắc là ngon hơn nhưng có sóc hay gằn ko các bác em nghĩ chắc nó ko ổn nên hãng nó ko dùng