Hạng D
15/4/09
2.159
12.294
113
39
Re: RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

Xe em chạy hơn 1 năm, hết bảo hành rồi.
Giờ phát hiện lỗi chạy kêu cạch cạch bánh sau, hình như là lỗi mâm.
Các bác cho em hỏi, sữa lỗi này ở chỗ nào? giá bao nhiêu? (trừ hãng).
Cảm ơn các bác

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

huynhhieunghia90 nói:
Không biết tùy loại xe hay là xe nào cũng phải thay lọc nhớt vậy các bạn? Trung bình khoảng bao nhiêu 1 cái lọc nhớt.
Và với xe tay ga thì nên xài nhớt hộp số gì cho tốt.
Thanks trước! He he!

HAY của em cứ thay nhớt máy 2 lần thì thay lọc nhớt tại lần thứ 2 đó luôn, giá khoảng 30k thôi à. Nhớt hộp số nào tốt thì em không biết, em đang dùng nhớt hộp số của Castrol.

tungvl nói:
Chào các bác! Hôm rồi e nhậu xỉn về quên rút chìa khóa xe-->> Sáng hôm sau không đề được nữa, nghe xè xè nhỏ mỗi khi đề! Mấy hôm nay toàn đạp không? Hông biết xe e bị sao ạ? Có bác nào giúp e, xin cám ơn

Thay bình mới là xong bác ơi, nó bị hết bình chứ không bị gì nữa hết. Em bị giống bác 1 lần, ngủ tới sáng quên tắt chìa khóa, thế là thay bình mới giá khoảng 200k, vô hãng giá cao hơn gấp đôi nhé.

rk106 nói:
Xe em chạy hơn 1 năm, hết bảo hành rồi.
Giờ phát hiện lỗi chạy kêu cạch cạch bánh sau, hình như là lỗi mâm.
Các bác cho em hỏi, sữa lỗi này ở chỗ nào? giá bao nhiêu? (trừ hãng).
Cảm ơn các bác

Theo em biết lỗi mâm chỉ có 1 cách là thay mâm mới thôi, giá cả thì bác chịu khó dạo vài nơi để khảo sát.

Tập Lái
24/8/12
2
0
0

các bác cho em hỏi . em ha của em đi dk 8k rui. khi giảm ga nghe thấy tiếng nổ phạch phạch ở bô . vậy là bị làm sao . cách khắc phục như thế nào? giúp em với. thank!!!

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

HAY của em mua tháng 8/2010 đi đến giờ gần 35.000km rồi vẫn êm ru chưa nghe cọc cạnh hay lụp bụp gì hết, ngoài nhớt và lọc nhớt thì chỉ thay bố thắng trước thôi. Xe của bác zerobanh thì em nghĩ nhẹ thôi nên chắc chỉ cần canh xăng gió lại là ok thôi.

Tập Lái
25/10/07
3
0
0

Em không có xe SU

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Xe tui mới đây đang chạy đưa con đi học thì tắt máy không đề lại được. Mở bugi kiểm tra thấy lửa có, bugi mòn gần cụt chấu giữa. Lấy cái khác thay vào đề vẫn không nổ... thế là dắt bộ thật rồi, thế là con trễ học rồi...
May quá dắt khoảng 100m thì gặp tiệm sửa . Bác thợ mở bugi kiểm tra lửa tiếp theo tui thấy có lửa bèn dùng cái bình xịt gì đó phun vào lỗ bugi xong lắp vào đề phát lại nổ nhưng khi rồ ga mạnh lên nghe kêu cái rét, bánh xe đứng lại liền máy tắt (cũng do bệnh mất ralenti sẵn có gần đây...) bác thợ lấy làm lạ và mở cây thăm nhớt thì phát hiện gần cạn, nhớt cũ đen xì. Chết thật hình như kì này đã lâu (hơn 5000km) tui quên thay nhớt cho em nó nên sáng nay nhớt hết, bó máy dừng xe không đề lại được. Mà các bác nhận định dùm xem nhớt hao từ chỗ nào nhỉ? Tui luôn để ý sau pô không bao giờ thấy có khói trắng xanh... Vậy thì nhớt hao từ đâu do đâu? :cool:
Sau khi châm bình nhớt mới vào đề phát vẫn nổ và chạy tiếp ngon lành như không hề bị gì.:)
Cảm ơn các bác xem bài!

Hạng B2
24/9/11
171
4
18
42

bill chan nói:
Bác nào mún ọp ẹp cafe cà pháo chung với hội Hayate của tụi mình hay chỉnh xăng gió cho con SH nhà nghèo thì vào đây xem thông tin nha. Cà phê thì thỏai mái còn chỉnh xăng gió gì thì dzui lòng báo trước hén.
Bác ui.. Bác giúp em vụ chỉnh xăng gió được không ạ?? e có cảm giác nó hao lắm và khi lên ga nó bị ụp ụp.

Hạng D
27/6/07
2.371
3
38
OS NAKED TEAM
www.spct.vn

ngodaikong nói:
bill chan nói:
Bác nào mún ọp ẹp cafe cà pháo chung với hội Hayate của tụi mình hay chỉnh xăng gió cho con SH nhà nghèo thì vào đây xem thông tin nha. Cà phê thì thỏai mái còn chỉnh xăng gió gì thì dzui lòng báo trước hén.
Bác ui.. Bác giúp em vụ chỉnh xăng gió được không ạ?? e có cảm giác nó hao lắm và khi lên ga nó bị ụp ụp.
Chiên nhỏ thôi nhưng chủ nhật nào bạn rảnh rỗi cà phê với anh em trong club đi mình sẽ nhờ anh kỹ thuật trong club chỉnh xe lại cho bạn nha. Cái vụ chỉnh xăng gió thì mình toàn nhờ mấy anh í chỉnh ko àh. Link đây bạn: Club Hayate

Hạng B2
24/9/11
171
4
18
42

các Bác cho em hỏi ,con hayate em đang đi bình thường tự nhiên giờ chạy khoảng hơn 100m thì ộp ga xong tắt máy.. (tối qua đi khuya bị gần 10 lần mới về tới nhà ..hic..hic )
vậy nó bị gì vậy các Bác ????:confused::confused:

Tập Lái
14/7/12
44
1
0
42
phumientay nói:
các bác cho em hỏi sao phuột sao su hayate nhà em đi một mình thấy sóc và cứng wá tại nó như vậy hay có vấn đề vậy các bác có cách nào khắc phục kg các bác
Phuộc sau của hay cực mềm bác ah! ko có chuyện cứng đâu. bác kt xem nhé !