Tập Lái
23/4/12
3
0
0
Re: RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

tai e tham khao gia thi thay moi dai li deu khac nhau nen mi hoi phan van..hj...ma sao wa ben nay thay diu hiu wa vay troi..hix[:O]

Hạng B1
7/9/09
94
30
18

Các bác cho e hỏi, hôm nay e vô hãng để vệ sinh bố nồi xe Hayate, kỹ thật nói bố nồi xe e mòn quá, nên thay, họ báo giá là 1tr600, xe e đã đi được 24.000km rồi, các b1c cho ý kiến e nên thay luôn bộn nồi ở hãng hay ra ngoài dán lại bộ nồi cũ ? khi thay nồi mình có cần thay luôn day cuaroa kg? cám ơn các bác.

Tập Lái
19/4/12
25
0
0

Em cũng có sài suzuki Hayate rùi nè. Em không rành lắm về máy móc nên cứ đưa vào trung tâm bảo dưỡng để chăm sóc em nó. Về khoản xăng thì cũng không tốn lắm. Khoảng 40 km/l ( em ướm chừng thôi). Phải công nhận máy êm, xe chạy đằm. chạy đường xa rất ok. Nhưng có một điều em sợ nhất là em nó nặng quá. Em thật khó khăn để dắt nó nên cứ trèo lên mà chạy thôi dù có phải thay ruột lốp lúc bị cán đinh cũng chịu

Hạng D
27/6/07
2.371
3
38
OS NAKED TEAM
www.spct.vn

anloc2003 nói:
Các bác cho e hỏi, hôm nay e vô hãng để vệ sinh bố nồi xe Hayate, kỹ thật nói bố nồi xe e mòn quá, nên thay, họ báo giá là 1tr600, xe e đã đi được 24.000km rồi, các b1c cho ý kiến e nên thay luôn bộn nồi ở hãng hay ra ngoài dán lại bộ nồi cũ ? khi thay nồi mình có cần thay luôn day cuaroa kg? cám ơn các bác.
Có điều kiện thì cứ thay còn không ra ngoài nhờ thợ dán lại bộ nồi chỉ khoản 3 xị trở lại. Dây curo còn xài được thì cứ giũ lại xài, thay làm gi tốn kém.

Tập Lái
20/6/12
1
0
0

Không biết tùy loại xe hay là xe nào cũng phải thay lọc nhớt vậy các bạn? Trung bình khoảng bao nhiêu 1 cái lọc nhớt.
Và với xe tay ga thì nên xài nhớt hộp số gì cho tốt.
Thanks trước! He he!

Hạng D
24/11/10
1.050
10
38
Chào các bác! Hôm rồi e nhậu xỉn về quên rút chìa khóa xe-->> Sáng hôm sau không đề được nữa, nghe xè xè nhỏ mỗi khi đề! Mấy hôm nay toàn đạp không? Hông biết xe e bị sao ạ? Có bác nào giúp e, xin cám ơn

Hạng B2
1/4/11
204
17
18
các bác cho em hỏi sao phuột sao su hayate nhà em đi một mình thấy sóc và cứng wá tại nó như vậy hay có vấn đề vậy các bác có cách nào khắc phục kg các bác

Hạng B2
21/3/11
362
12
18
33
bác kiểm tra hơi của lốp bác nhé
phumientay nói:
các bác cho em hỏi sao phuột sao su hayate nhà em đi một mình thấy sóc và cứng wá tại nó như vậy hay có vấn đề vậy các bác có cách nào khắc phục kg các bác

Hạng B2
1/4/11
204
17
18
vậy mình bơm vỏ trước và sau bao nhiêu dạ bác tại thằng em nó it tiền nên mua xe cũ cuả người quen trước giờ cả nhà chưa đi xe này nên cũng kg rành lắm