Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
ngodaikong nói:
các Bác cho em hỏi ,con hayate em đang đi bình thường tự nhiên giờ chạy khoảng hơn 100m thì ộp ga xong tắt máy.. (tối qua đi khuya bị gần 10 lần mới về tới nhà ..hic..hic )
vậy nó bị gì vậy các Bác ????:confused::confused:
Có khi nào bác đổ nhầm xăng dỏm có pha nước, hoặc lâu quá không vệ sinh lọc gió.

phmtrng nói:
B là ở đâu vậy các bác??????????????????????????
Em hổng hiểu ý bác !

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Cho em hỏi xe này máy bền ko các bác! Em thì thấy thích bề ngoài của nó hơn so với AB hay Nouvo, nhất là so sánh giá!

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Của bền tại người bác ạ, nhưng bác xem những chiếc Viva ra đời năm 96 - 97 đến nay vẫn chạy ngon lành đó thôi, chỗ em làm có 2 chiếc Viva đời 97 đến nay vẫn đang chạy vi vu luôn.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Đầu Bạc nói:
Cho em hỏi xe này máy bền ko các bác! Em thì thấy thích bề ngoài của nó hơn so với AB hay Nouvo, nhất là so sánh giá!
Em đang chạy em này 23K km rồi , vẫn ào ào chưa sửa gì hết ngoài thay dây congtomet và vá vỏ bác à

Hạng B2
24/9/11
171
4
18
42
xe reo nói:
ngodaikong nói:
các Bác cho em hỏi ,con hayate em đang đi bình thường tự nhiên giờ chạy khoảng hơn 100m thì ộp ga xong tắt máy.. (tối qua đi khuya bị gần 10 lần mới về tới nhà ..hic..hic )
vậy nó bị gì vậy các Bác ????:confused::confused:
Có khi nào bác đổ nhầm xăng dỏm có pha nước, hoặc lâu quá không vệ sinh lọc gió.

Từ hôm em đem vào hãng cho họ xem lại thì đã ổn rồi ạ.. nghe họ bảo xe dơ tùm lum :D:D

Hạng B2
9/12/12
119
0
16
65
Re: RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

Hayate 125cc máy khỏe, đề pa mà ép ga thì nồi hụ hơi lớn, còn chạy nước hậu êm và lên nhanh.
Xe mới thì chả pan gì hết, chỉ là đi nhiều qua tầm 15,000km bắt đầu hao xăng.
Nếu ban đầu đi vòng vòng trong thành phố được 35km/L thì đi sau 15k sẽ chỉ còn được 30km/L thôi, Các bác pro thì tự xử còn tôi thấy người ta cứ việc đưa xe đi súc rửa canh chỉnh phục hồi bình xăng con lại là ok

Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng

Xe em chạy gần 100k km ,đi 5 năm rồi,máy ngọt lịm,xăng vẫn 43-45km/1l đều đều,đường Đà Nẵng.Xe bảo dưỡng định kỳ,em nó vẫn bốc và đầm như ngày mới mua về.Đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra :)

Hạng B2
31/7/09
102
7
18

Xe đã bán. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/12/10
21
0
0

Các bác ơi, em Hayate của em hôm qua sau khi đi bảo dưỡng về thì chạy chán wa. Họ bảo dây ga bị xước nên thay dây ga mới nhưng bây giờ tay ga chặt quá, em đi mấy km mà vặn và giữ tay ga mỏi tay... có cách nào tự kiểm tra và chỉnh cho tay ga nhẹ hơn khong các bác. Chỉ giúp em với