Tập Lái
3/10/06
17
0
0
Gửi cả nhà,
Em vừa cưới thêm cô vợ 2 cho Bà Xã 01 YARIS ( full option), cả nhà có ai đã sử dụng và kinh nghiệm chia sẻ với E để làm sao sử dụng và vận hành NGON LÀNH nhất.
Cảm ơn pà con cô pác.

Tập Lái
7/7/07
36
0
6
RE: Kinh nghiệm sử dụng YARIS

bác thay dầu ở 1000km đầu tiên

Hạng B2
9/4/07
132
0
18

Có một kinh nghiệm là: "Không cho ai mượn xe", kể cả vợ hay chồng.

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Trích đoạn: tuantranpv

Có một kinh nghiệm là: "Không cho ai mượn xe", kể cả vợ hay chồng.
khó lắm!

Hạng B2
7/4/07
199
8
18
saigon

Em nghĩ Bác cứ theo đúng hứong dẫn bảo trì (thời gian nào thay gì....) của xe New Vios 2007 liên doanh.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Yaris em lái thấy tay lái nhẹ lắm, nhưng chạy tốc độ cao sợ lạng ra phết đây [:-]

Tập Lái
3/10/06
17
0
0

Có nghĩa là nhà e sẽ kiếm quyển của VIOS 2007 G đi COPY đúng k a??? Bác nào có tài liệu bằng Tiếng Việt file Softcopy post lên giúp e với. Cảm ơn cả nhà

Hạng B2
13/6/07
236
2
18
53
vdc.com.vn

Yaris em lái thấy tay lái nhẹ lắm, nhưng chạy tốc độ cao sợ lạng ra phết đây
Không có đâu bác, có thể gọi là rất an toàn, em chạy 120km/h, tay lai vẫn rất tốt, không có dâu hiệu gì gọi là "lạng" cả, có điều cái đèn cảnh báo 120km/h nhấp nháy nên hơi bị ngại :(, giống như xe cup 81 ngày xưa có "kim vàng,giọt lệ" vậy. Xe chạy rất đầm, êm và bám đường. Tiêu chuẩn an toàn của Yaris cao hơn so với xe trong nước nhiều, đó là một lợi thế của xe nhập. Ban đầu em cầm lái nó thì cũng hơi giật mình vì tay lái quá nhẹ, cảm giác không thật, nhưng khi đi quen rồi thì rất thoải mái. Vài dòng chia sẻ vời bác, có gì hay thì cho em học hỏi với .

Hạng B2
7/4/07
199
8
18
saigon

New Vios 2007 có EPS nghĩa là Electric Power Steering, tay lái trợ lực ĐIỆN. Khác với trước đây trợ lực Thủy Lực. Với EPS, khi chạy tốc độ thấp, tay lái nhẹ nhưng sẽ trở lại bình thường khi tốc độ cao. Rất an tòan. Ngay cả Suzuki Wagon R+ đời mới bên Pháp cũng đã có tay lái trợ lực ĐIỆN.

Tập Lái
3/10/06
17
0
0

Nhà ta có ai có file soft tiếng việt hướng dẫn sử dụng của VIOS 2007 G, giúp em nhé, chân thành cảm tạ