Status
Không mở trả lời sau này.
Tình hình là vào box này thấy các bác bàn tính chuyện đất cát xôm quá, lại quy tụ nhiều chiên gia về BDS nên em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em vài ý sau:
Số là em có người quen, bác ấy có 1 lô 4 căn nhà mặt tiền đường lớn nằm ngay trung tâm Hạ Long nhà em. Nhà đã xây xong phần móng, khung bê tông 5 tầng cho cả 4 căn liền sát nhau. Hiện trạng chỉ có cái khung bê tông bỏ hoang gần 4 năm nay rồi. Chưa có điện, nước sinh hoạt.
Bây giờ em có ý tưởng thuê lại cái khung đó, tu sửa năng cấp để cho thuê. Có thể cho thuê nguyên cả tòa nhà. Hoặc cho thuê tầng 1 và 2 làm showroom, các tầng còn lại cho thuê văn phòng. Cái lô đất này có 1 đặc điểm rất hay. Nó dựa lưng vào 1 quả đồi. Mặt trước nó là đường quốc lộ. Mặt sau nó là đường ngõ xóm của 1 khu dân cư trên đồi. Đường này rộng 3m và đi dốc ngang tầng 3 của tòa nhà. Nghĩa là trên tầng 3 nếu mở thêm cửa phía sau thì cũng là mặt đường luôn. Tầng 1/2 đi đường phía trước, tầng 3/4/5 đi đường sau được.

- Vậy các bác tư vấn giúp em xem ý tuởng này có khả thi không?
- Trong vai trò là người môi giới. Thuê của người quen, sau đó cho thuê lại thì em cần lưu ý những điều gì?
- Làm cách nào để tìm kiếm khách hàng thuê nhà cho mình??
Em cám ơn các bác trước!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Re:Trung gian - Môi giới nhà đẩt.

Ý tưởng của bác hay đấy nhưng em mù tịt vì ở trong HCMC. Tháng 10 này em ra HN-HL gặp bác ngó qua được không.

thang real nói:
Bác nói rõ hơn về vị trí đi.
Bác có xài Google earth không ạ? Nếu bác có xài em cung cấp cho bác chính xác toạ độ luôn.
Em nãy ra ý định này vì em thấy ở Hạ Long còn chưa xuất hiện 1 số văn phòng, showroom bán hàng của nhiều cty ở HCM. Đây là đối tượng khách hàng em ngắm tới.
Ví dụ: Thế giới di động,Siêu thị điện máy Nguyễn Kim, Siêu thị điện máy Chợ Lớn.... Hay một số ngân hàng thương mại nữa.
Đấy là những chuỗi cửa hàng, siêu thị có mục tiêu đặt điểm bán ở khắp các tỉnh thành nhưng chưa có ở Hạ long, Quảng Ninh.
tuonglahay nói:
Ý tưởng của bác hay đấy nhưng em mù tịt vì ở trong HCMC. Tháng 10 này em ra HN-HL gặp bác ngó qua được không.

Dạ,gần ngay đó có quán cafe cũng hay. Nếu đc cũng bác ngồi tám ở Hạ Long thì vinh dự cho em quá :D.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143

Em chưa ghé qua Hạ Long bao giờ, nên lót dép nghe ý kiến của các chuyên gia thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.