Hạng B2
6/3/19
218
30.702
93
Dạ, em trải nghiệm rồi và cũng không tin lời bác nói. Em được gọi ra 1 góc hỏi thẳng luôn ạ.

Đúng a, e đưa 3 ổ còn bị kêu thêm 2 ổ nữa, vì mẫy ảnh không no
Mình không nói xạo. Thực tế là vậy!
Cán bộ ra soi xét xe, cầm tập hồ sơ hỏi mình xe nào. Mình chỉ xe, cán bộ nhìn mình rồi hỏi: anh đang công tác ở đâu. Mình nói mình ctac ở xyz, mới nghỉ hưu. Vậy là xong. Mấy lần sau chắc do quen mặt nên cũng không hề gặp khó khăn gì! Mình cũng thấy, khách khi nộp hồ sơ thì phần lớn có kẹp tiền vào trong.
Có khách còn chạy theo mình hỏi: nãy anh kẹp bao nhiêu tiền trong hồ sơ vậy? Mình lắc đầu nói là không kẹp gì cả!

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Mình không nói xạo. Thực tế là vậy!
Cán bộ ra soi xét xe, cầm tập hồ sơ hỏi mình xe nào. Mình chỉ xe, cán bộ nhìn mình rồi hỏi: anh đang công tác ở đâu. Mình nói mình ctac ở xyz, mới nghỉ hưu. Vậy là xong. Mấy lần sau chắc do quen mặt nên cũng không hề gặp khó khăn gì! Mình cũng thấy, khách khi nộp hồ sơ thì phần lớn có kẹp tiền vào trong.
Có khách còn chạy theo mình hỏi: nãy anh kẹp bao nhiêu tiền trong hồ sơ vậy? Mình lắc đầu nói là không kẹp gì cả!
Vấn đề do cả nể thôi. Nếu không làm ở đâu thì tốn thời gian. Tất nhiên là phải rành hồ sơ giấy tờ điền cho đúng nữa.

Mình rút hồ sơ gấp để chuyển vùng, hôm trước hôm sau có. Phải nhờ ông bác tên Minh hỗ trợ cho kịp deadline.

• Like
Reactions: Số sàn
Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Thời đại 4.0 triển khai "Dịch Vụ Công " nghĩa là anh em nhờ dịch vụ làm đỡ mất công ......

Hạng F
28/8/19
6.697
11.385
113
Palm Beach, Florida, US
Ối dzồi 282! Ngày xưa còn trước khi chuyển mâm qua cho GTCC. Mua con xe mới, tới thẳng quán cafe cóc đối diện, tự cò sẽ tới, biển số mấy nút, số nào ( còn available) đưa luôn Menu cho chọn.
Nhớ đâu 9 nút là 1T, mình chơi 9 nút, chọn xong, ngồi uống Cafe chán chê rồi Cò cũng kêu vào xếp hàng lấy số... Y chang, ra đúng con mình mua :)... Easy...
Tôi yêu VN!

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
25/6/21
172
244
43
mấy ảnh có cửa hậu sau bàn làm việc, nơi đó là chỗ giao dịch những thứ giống như bánh mì :D công khai luôn chứ đâu giấu diếm gì

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.543
113
mấy ảnh có cửa hậu sau bàn làm việc, nơi đó là chỗ giao dịch những thứ giống như bánh mì :D công khai luôn chứ đâu giấu diếm gì
chung bao nhiêu thì đc nhỉ?

Hạng B1
9/11/19
60
60
18
47
Mình đi làm 2 lần xe cũ, 1 của mình chỉ tốn 200k cà số, 200k xét xe, 1 của ông anh chỉ tốn 200k cà số, còn xét xe bên Huỳnh Tấn Phát thì rất nhanh trong vòng 15' ko tốn bánh mì.