Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
11/1/10
6.130
60.431
113
ktskhuongmai nói:
Phương án bác Hiệp lực binh còn kém hơn bác chủ thớt.Xin lỗi chứ ai cũng như bác chủ thì KTS đói hết là phải!
Muốn nhà đẹp , tiện nghi mà tiếc vài đồng thuê tư vấn thì thiệt là!:mad:
bác tham khảo:
Kinh nghiệm xây nhà!
Nhà bác chủ ngang 5m, mợ đưa cái MB này (ngang 8m, mở được cửa sổ tường song, nếu ko có cửa sổ này thì 2 PN của mợ cũng như hang dơi) thì tham khảo kiểu gì? Bác chủ cũng đã có thuê tư vấn rồi mà, chỉ là tham khảo thêm ý kiến anh em thôi. Cũng may là lên đây hỏi, ko thì đã bị ông tư vấn kia vẽ cho cái "hang dơi" rồi.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Cái nhà này của 1 cặp vợ chồng kts trẻ bên Gò vấp, trước e có xem trên báo, người chủ đó là ktskhuongmai hả?

Hạng B1
8/10/12
74
0
0
cpkhanhhung nói:
ktskhuongmai nói:
Phương án bác Hiệp lực binh còn kém hơn bác chủ thớt.Xin lỗi chứ ai cũng như bác chủ thì KTS đói hết là phải!
bác tham khảo:
Kinh nghiệm xây nhà!
Nhà bác chủ ngang 5m, mợ đưa cái MB này (ngang 8m, mở được cửa sổ tường song, nếu ko có cửa sổ này thì 2 PN của mợ cũng như hang dơi) thì tham khảo kiểu gì? Bác chủ cũng đã có thuê tư vấn rồi mà, chỉ là tham khảo thêm ý kiến anh em thôi. Cũng may là lên đây hỏi, ko thì đã bị ông tư vấn kia vẽ cho cái "hang dơi" rồi.
đã tham khảo thì tất nhiên làm gì có cái đúng 100% ý kiến chủ nhà :) nếu muốn hay thì cứ bỏ tiền thuê ktsư vẽ mỗi nhà mỗi khác đâu thể lấy râu ông này cắm đít ông kia :D

NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
683
93
Flam
Kiến trúc của nhà ở GV rất tinh tế ,chắt lọc đường nét !!! em nể vãi hàng.... Tuy nhiên cũng may là có con hẻm bên hông lấy sáng, và trên mái của phòng khách+bếp ăn nên khai thác làm sân vườn,trồng cây xanh vừa giảm bức xạ nhiệt vừa tạo cảnh quan nữa thì hay hơn.!

Hạng B1
1/8/12
68
42
18
40
cpkhanhhung nói:
ktskhuongmai nói:
bác tham khảo:
Kinh nghiệm xây nhà!
tham khảo ở đây ý của mình là về cơ cấu,phân khu chức năng,chứ bê nguyên xi thì ai làm mà hem dc bác!
bác chủ có thể tham khảo ý ở đây em nói luôn:
+ phân khu động ( khách-bếp- sinh hoạt) - khu tĩnh ( ngủ -học-làm việc)
+thông thoáng Wc- p.ngủ
+nhà xe có thể để ngoài sân trước
:p

Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê
Các bác cho em hỏi: sơn 250m2 tường thì cần mua dụng cụ gì cho thợ ngoài sơn và bột trét? và mỗi thứ là bao nhiêu?
Cảm ơn các bác!

Status
Không mở trả lời sau này.