Hạng B2
28/3/14
164
73
28
Sài Gòn.
Chào các bác, trường hợp mua nhà chung cư đã ký hợp đồng đặt cọc or chỉ mới đặt cọc thì mình có cách nào để hủy hđ or hủy cọc và lấy lại tiền? Vì thỏa thuận với chủ đầu tư thì chắc không khả thi, hay căn cứ chính xác vào những điều khoản trong hợp đồng mà thực hiện?

Hạng D
13/1/11
1.100
26.461
113
Chào các bác, trường hợp mua nhà chung cư đã ký hợp đồng đặt cọc or chỉ mới đặt cọc thì mình có cách nào để hủy hđ or hủy cọc và lấy lại tiền? Vì thỏa thuận với chủ đầu tư thì chắc không khả thi, hay căn cứ chính xác vào những điều khoản trong hợp đồng mà thực hiện?
Anh mua nhà phố đặt cọc xong rồi đòi huỷ lấy lại cọc thử xem :)

• Like
Reactions: Catcat1301
Tập Lái
18/4/16
2
42
14
37
cai nay thi em de y la trong hop dong dat coc thuong co 1 dong la neu ko mua thi se tra lai. bac coi thu trong bien ban dat coc coi.

Tập Lái
23/1/13
31
637
83
tốt nhất là anh show cái hợp đồng lên đây coi

Tập Lái
24/9/16
1
68
13
32
giahungland.vn
Có vài chủ đầu tư có cái vụ có giấy từ chối cho vay của ngân hàng sẽ trả lại tiền cọc. Bác xem thử.
mà Bác mua của CĐT nào vậy?

Tập Lái
2/6/16
4
13
3
36
TPHCM
Có vài chủ đầu tư có cái vụ có giấy từ chối cho vay của ngân hàng sẽ trả lại tiền cọc. Bác xem thử.
mà Bác mua của CĐT nào vậy?
Trường hợp này phải làm từ đầu bác ợ. Nghĩa là làm với cđt cái giấy cọc có hoàn lại với điều kiện ngân hàng ra thông báo từ chối cho vay :3dcuoi:

• Like
Reactions: Tep BDS
Tập Lái
24/9/16
1
68
13
32
giahungland.vn
Trường hợp này phải làm từ đầu bác ợ. Nghĩa là làm với cđt cái giấy cọc có hoàn lại với điều kiện ngân hàng ra thông báo từ chối cho vay :3dcuoi:
không đâu Bác, có mấy CĐT có sẵn quy trình vậy rồi, trong hợp đồng thì họ ko chịu để điều khoản ấy đâu, nhưng mà vẫn giải quyết cho mình., nhưng mà 1 số CĐT thôi nhé, kiểu ko mua thì đây cũng ko ép.

• Like
Reactions: ttngoc