Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Con mình lúc mẫu giáo lựa chon 1 là trường của các ma - sơ...
Vâng, mình cũng ghé trường Ma-sơ nổi tiếng của tỉnh vì nghĩ là sẽ dạy nghiêm túc, kiên nhẫn.
Mình đưa con ghé 2 lần, 1 lần 21 tháng, 1 lần 24 tháng. Lần 1 thì hiệu trưởng vui vẻ, hiệu phó và các cô vui vẻ.
Lần 2, các cô và hiệu phó zui zẻ, riêng hiệu trưởng phán 1 câu mình hơi ngỡ ngàng: khi nào bé.....cai tã rồi thì cô mới nhận :(. Mình hỏi các trường khắp thị xã (công lẫn tư) thì hông có trường nào đòi như vậy. Thực tế thì con mình 1 tháng sau cũng cai tã :D.
Mình rút luôn, cho con học 1 trường tư cũng khá rẻ: 4-5tr/tháng trọn gói và khá hài lòng.
Về vật chất: trường tư này cũng bình thường, hông gì nổi trội. Nhưng có 1 số điểm em ưng: khuôn viên rộng, thoáng, hồ bơi riêng, trước mặt hồ 2ha bao mát, các lớp đều thoáng và sáng, đặc biệt hệ thống lọc nước và bếp ăn đồ xịn :D.
Còn trường các ma-sơ (của nhà thớ lớn nhất tỉnh) thì..... phòng ẩm thấp, tối tăm do chỉ có 1 cửa sổ, đồ chơi-dụng cụ RẤT nghèo nàn, thua cả nhóm trẻ. Em ban đầu tính chọn trường này vì muốn con được dạy dỗ nghiêm túc, có thể hát thánh ca (em vô đạo nhé :D), có thể tham gia hướng đạo,... chứ hông phải cơ sở vật chất. Nhưng mà....thất vọng quá.

Vài vòng tâm sự thôi.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.203
113
48
Bà Tó
Anh nói thật.
cá biệt trước có, ở những lớp trông trẻ, không phải trường.
Giờ ai cũng xác định đó là công việc kiếm tiền, đâu đó có những lúc lơ là, cô nóng tính đánh con trẻ, nhưng không nhiều, và cha mẹ phải có chiêu cảnh báo ngầm cho cô biết.
Giờ trường bình dân, hơn 3 triệu 1 tháng có camera hết rồi, không tính những góc khuất, vậy là ổn.
Có phải lúc nào cũng dán mắt vô camera đâu anh.
Nhiều bé khó ăn , ọc , ốm. Ốm thì ba mẹ không chịu.
Ọc ? Kê cái tô hứng.....ọc xong ăn tiếp.

Tham quan trường , cho vô ngồi mấy buổi chiều để làm quen. Ba mẹ thì quan sát cách vận hành của trường. Đừng để ý cơ sở vật chất quá rồi bỏ lơ cách vận hành của trường lớp.

• Like
Reactions: chuongku
Hạng B2
8/3/11
225
487
63
Phường Hiệp Bình Chánh có trường nào ổn không các bác! Mặt trời hồng, mặt trời bé con, hoàng kim, em bé hạnh phúc, ( trừ kid's world vì k đủ tiền),...

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.501
113
E đang cho bé học Búp Măng Non Steiner. thấy cũng ổn. ở Kha Vạn cân gần chợ Thủ đức
Con mình cũng theo Steiner Trần Não. 1 tuần đầu phụ huynh đc học chung với con để trẻ quen trường/bạn

• Love
Reactions: chuongku
Hạng B1
28/3/12
66
151
33
Ho Chi Minh
Con mình cũng theo Steiner Trần Não. 1 tuần đầu phụ huynh đc học chung với con để trẻ quen trường/bạn
Tre Xanh thì tốt rồi a. Mà nhà e hơi xa với lại vô Tre Xanh phải chờ. BMN chỗ con e học thành lập sau nên cũng chưa nhiều bé. Nói chung e thấy rất phù hợp với gia đình e.