Tập Lái
22/11/04
26
0
0
www.otosaigon.com
Em Lac nhà em mỗi buổi sáng bắt đầu đi là phát ra tiếng cọt kẹt dưới gầm xe (có thể là từ phanh hoặc giảm xóc, nhưng đi 1 lúc thì hết. Em đem đến bảo hành kiểm tra thì thợ bảo không thấy gì, chỉ siết lại các ốc nhưng vẫn còn tiếng kếu (đặc biệt là khi trời lạnh). Họ nói là nều bị tiếp thì sẽ kiểm tra lại các đệm cao su. Có bác nào bị giống em không? các bác có biết đó là tiếng gì không? liệu có ảnh hưởng gì đến xe không? [8|]

RE: Lac phát ra tiếng cọt kẹt dưới gầm xe

con Matiz của iem hồi mới mua cũng bị hiện tượng này, iem mang ra đại lý, chúng nó kiểm tra, cung xiết lại mấy con ốc nhưng không hết, sau iem tức quá mang thẳng lên nhà máy, chú thợ kiểm tra, chạy thử phát hiện ra cái đệm cao su của 1 thanh giằng bánh trước bên trái bị dơ, chú ấy bảo phải thay (may lúc đó còn bảo hành)...iem thay luôn -> khỏi bệnh. Bác thử coi đúng không...

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Úi trời, thế thì không được rồi, Lac là GM, là Forenza, là Cheverolet ... toàn thương hiệu nổi tiếng cả làm gì có tiếng gì cọt kẹt được, mau mau đến bắt đền đi thôi
đến xe Tầu còn chẳng có nữa là ....

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Trích đoạn: Licetta

Em Lac nhà em mỗi buổi sáng bắt đầu đi là phát ra tiếng cọt kẹt dưới gầm xe (có thể là từ phanh hoặc giảm xóc, nhưng đi 1 lúc thì hết. [8|]
Xe của tôi lúc mới đi cũng bị thế (nhất là đi số thấp) nhưng bây giờ không thấy bị nữa. tôi cũng chằng biết làm sao.

VIP
11/4/04
79
0
0
Vietnam

:D:D:D hi........hi..........hi.........
các bác ui, mình không thấy bị gì hết . Chắc lỗi kỹ thuật 1 hoặc 2 xe thui mà !

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Kêu ở cái má phanh bị gỉ sét ấy mà (chủ yếu ở phanh đĩa), đi một tí là hết ngay. Nếu kêu liên tục thì mới lo, cho xe đi khám ngay nhé.

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

xe em cũng bị cọt kẹt, nhưng thỉnh thoảng mới thấy kêu, đúng là hình như ở phanh đĩa, hi vọng sẽ hết.

Ps: bác xebo ơi, đèn taplô đi buổi tối trông cũng đẹp ra phết, cám ơn bác nhiều nhé :D.

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

ORIGINAL: anhminh
Ps: bác xebo ơi, đèn taplô đi buổi tối trông cũng đẹp ra phết, cám ơn bác nhiều nhé :D.

Còn cái đèn nào không sáng nữa không, tớ cho mượn cái đèn pin... dùng tạm

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

cám ơn bác, nói chung về đèn thì ok rồi, có điều là em thấy cái xe bò của bác nó ko có đèn, bác xem lại đi, đi đêm bị phạt chết :)