Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
PhD nói:
Đây là dịp tốt cho các Ladies ôn lại lý thuyết về biển báo. Trời ạ, tuyến đường mình sẽ đi nó cắm biển báo dày đặc luôn ...

Tốc độ trung bình 50km/h. Có 1 đoạn khoảng 5km từ Long bình đến ngã ba Phước Tân là 80km/h nhưng đường hơi xấu, cảm giác cứ như anh Hugo cưỡi đà điểu ý.

Lưu ý, mới nâng tải cầu Đồng nai cho phép xe 30T đi qua, mợ nào trên 30T thì làm ơn ở nhà nhé

Vậy nhờ bác Phd (xe đoàn )khiêm nhiệm vụ thuyết minh biển báo luôn nhé.
Mấy cái vụ biển báo này cũng hay quên lắm ạ.
Thanks bác trước luôn.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Vui quá , vui quá , mấy ngày bận rộn không online với "quý bà lái xe " nhớ quá .
Túm lại là mùng 10 hả bác bạn . hana update danh sách thành viên tham gia là bao nhiêu !
Đợt này có cần tuyển gấp 1 số lơ xe không nhỉ .

Hạng D
27/6/07
1.864
122
63
48
Middle of nowhere
www.facebook.com
Chị hocap đã hạ sơn à, mai nhớ đi Off nhé em đang ở Thủ Đức (mai mà về sớm em sẽ tham gia), hôm nay đi qua cầu Sài Gòn kẹt cứng vì hình như đang sửa đường, lucky cho em là chiều đi từ SG - Thủ Đức thì vẫn không phải lích nhích trên cầu. Hú vía.

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
Hana xin update lại danh sách Lady driving Off vào ngày 10/10/09 ( Thứ bảy tuần sau)
Có tuyển thêm lơ xe để cầm bộ đàm giúp trong khi mấy Lady lái.
1/ PhD (Xe dẩn đường) (Sedan)
2/Jenny Ho (sedan) +lơ xe đang tuyển :)
3/ Tài xế Hi-Art (Sedan)
4/Tài xế Xitrum Xuân ( Sedan)
5/Tài xế Sparkling + lơ xe (MPV)
6/Hana (SUV) +có lơ rồi không tuyển:)
7/Tài xế Hổ Cáp + lơ xe (SUV)
Danh sách này Hana cập nhật tại thời điểm hôm nay nếu chưa chính xác xin các bác bổ sung tiếp giúp ạ.
@Sambo 2 và Xitrum Xuân xác nhận giúp Hana nhé.
Các bác khác nếu có thể tham gia xin mời đăng ký ạ. Các bác Đk rồi cập nhật nha
Thân ái.

P/S: Bác Hổ cáp ơi bác có cần lơ thi yêu cầu bác Minh đi cùng nhé. :):):)

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
jennyho nói:
Chị hocap đã hạ sơn à, mai nhớ đi Off nhé em đang ở Thủ Đức (mai mà về sớm em sẽ tham gia), hôm nay đi qua cầu Sài Gòn kẹt cứng vì hình như đang sửa đường, lucky cho em là chiều đi từ SG - Thủ Đức thì vẫn không phải lích nhích trên cầu. Hú vía.

Do mặt cầu bị thủng 1 lỗ to 20cm, nhưng mặt dưới cầu nó có vết nứt lan rộng đến 6m, hic
Quý bà yên tâm, cầu SG tạm đóng 1/2, phần còn lại lưu thông 2 chiều bt (mỗi chiều 1 line nên chậm lắm). Nhưng ngày mình đi là cầu sửa xong rồi.

Hạng D
27/6/07
1.864
122
63
48
Middle of nowhere
www.facebook.com
PhD nói:
jennyho nói:

Do mặt cầu bị thủng 1 lỗ to 20cm, nhưng mặt dưới cầu nó có vết nứt lan rộng đến 6m, hic
Quý bà yên tâm, cầu SG tạm đóng 1/2, phần còn lại lưu thông 2 chiều bt (mỗi chiều 1 line nên chậm lắm). Nhưng ngày mình đi là cầu sửa xong rồi.

Sáng nay em sợ quá nên chạy về sớm, hôm qua đi hết 1h30' còn hôm nay thì chưa đến 1h, quá

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Quí lady khi lái xe trong TP hay đang hướng về TP cố gắng thường xuyên nghe đài FM 99.9 Mhz, để nghe thông tin nóng về Gt như các điểm đang kẹt xe, ùn tắc do tai nạn hay nước ngập... rất có ích, mình sẽ tìm đường khác mà về nhà ... hoặc ghé đâu đó ... lai rai chờ hết kẹt.

Hạng D
27/6/07
1.864
122
63
48
Middle of nowhere
www.facebook.com
Tối hôm qua đi em đi đám cưới ở Chancery (NTMK) bị kẹt cứng ớ giao lộ NTMK-CMT8 gần 30 phút. Sau đó phải tả xung hữu đột tranh giành với các bác taxi mới đến chỗ đám cưới được, đúng mà muốn phát khùng luôn :mad:. Đang chờ thì thấy ai nhìn mình chăm chú, hóa ra là bác Windarc và Lucy Ho, he he he, chắc là thấy cái xe quen quen (kẹt xe dễ gặp người quen lắm :))

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
Dễ gặp người quen nên dù có kẹt xe cũng phải luôn luôn mĩm cười nhé Jenny:)