Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Bác chủ show cái BB cho AE thưởng lãm chút. Xác nhận đoạn đường có 2 làn với vạch kẻ đứt đoạn. Em đã từng bị tình huống tương tự ở chốt này, nhưng hồi đó mấy xxx phán sai làn nên em xa luân chiến với 3 ảnh luôn. Cuối cùng sau gần 15' đấu trí quyết liệt ( dứt khoát không đưa giấy tờ gì) dân bu lại coi mấy ảnh phải để em đi.
Lẽ ra chỗ này phải có biển 411 ( gần như tất cả các đoạn đường tương tự trong TP đều có rồi), mũi tên lan trong lề đi thẳng và lan sát con lươn là mũi tên quẹo trái ( vô Đào Duy Anh ) + đi thẳng. Nhiều xe ô tô không dám đi lan trong toàn phải xếp hàng dồn cục sát con lươn gây kẹt dồn cục thường xuyên ở đây.

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
chỗ nãy xxx đứng quài, đa phần 4B sau khi đi hết khúc 3 lane lại túm tụm chuyển vô lane ngoài gây tắc nghẽn giao thông. chỉ có xe biển đỏ với biển xanh là đi lane trong

bac cứ chiến cho em - chứ chỗ này em thấy xxx ăn bánh mì của 4B hơi bị nhiều
Bác nói chính xác. Bữa em đi ngang đoạn này, thấy bác Land Cruiser bs xanh chạy lane trong, liếc nhìn phía trước thấy xxx đứng 3, 4 chú ngay chỗ bác chủ bị tuýt. xxx đã nhìn thấy chiếc bs xanh từ xa, nhưng hình như lúc đó chưa rõ bs nên 1 trong các chú hơi nhóm người ra, khi phát hiện là bs xanh thì chú ấy lại thụt vào. Lúc chiếc bs xanh đi ngang 1 chú nhìn tài xế kiểu như chào hỏi, các chú còn lại thì nhìn chỗ khác và giả điên nói chuyện với nhau. Nhìn cảnh đó thật hài không chịu được, trong khi cứ mon men me bắt xe bs trắng để kiếm bánh mì.
Bữa đọc bài nào nói Hà Nội phạt nguội nhiều xe nhưng chưa có trường hợp nào xe bs xanh, đỏ, nghe xong em cười muốn té ghế. Các xe bs xanh với đỏ chạy xe như thế nào các bác đều biết, em nghĩ sao không gắn thêm đèn ưu tiên trên nóc, lúc đó muốn lạng lách, xào chẻ, vượt phải, chuyển lane không signal, vi phạm tốc độ tối đa như thế nào cũng có ai nói được gì đâu ta?

Hạng B1
25/6/14
81
79
18
Không cập nhật tình hình tức là nộp phạt hết rồi!

Hạng C
20/8/10
606
125
43
[QUOào quay="thitnac, post: 10067210, member: 59568"]Bác nói chính xác. Bữa em đi ngang đoạn này, thấy bác Land Cruiser bs xanh chạy lane trong, liếc nhìn phía trước thấy xxx đứng 3, 4 chú ngay chỗ bác chủ bị tuýt. xxx đã nhìn thấy chiếc bs xanh từ xa, nhưng hình như lúc đó chưa rõ bs nên 1 trong các chú hơi nhóm người ra, khi phát hiện là bs xanh thì chú ấy lại thụt vào. Lúc chiếc bs xanh đi ngang 1 chú nhìn tài xế kiểu như chào hỏi, các chú còn lại thì nhìn chỗ khác và giả điên nói chuyện với nhau. Nhìn cảnh đó thật hài không chịu được, trong khi cứ mon men me bắt xe bs trắng để kiếm bánh mì.
Bữa đọc bài nào nói Hà Nội phạt nguội nhiều xe nhưng chưa có trường hợp nào xe bs xanh, đỏ, nghe xong em cười muốn té ghế. Các xe bs xanh với đỏ chạy xe như thế nào các bác đều biết, em nghĩ sao không gắn thêm đèn ưu tiên trên nóc, lúc đó muốn lạng lách, xào chẻ, vượt phải, chuyển lane không signal, vi phạm tốc độ tối đa như thế nào cũng có ai nói được gì đâu ta?[/QUOTE]
Ae nào quay đc xe bs xanh chạy vi phạm thì up lên diễn đàn xem tụi xxx chịu phạt không ta