Hạng B1
26/12/11
94
6
8
antoinevu nói:
Các bác cứ nghiêm trọng hoá vấn đề. Hư thì thay thui mà có gì đâu, mai em lấy 1 em at sedan ffi, vĩnh biệt em forte trường hải, 1 kỉ niệm đáng quên.

Chúc bác may mắn :D

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
kqp nói:
Thì khắc phục rồi nhưng còn trong thời gian theo dõi bệnh có tái phát không. Khắc phục bằng cách thay Phốt.

Em theo dõi từ trước giờ, bác chủ, kqp mình còn 3 trường hợp nữa bị lỗi này. để rãnh em list để các Fan Fiesta theo dõi, em đánh giá tình hình không nghiêm trọng, mọi người an tâm đi chơi tết nhé.

Tập Lái
23/8/07
16
0
0
Theo thông tin tôi nắm được về lỗi như ảnh dưới như sau:
Đây là mỡ bảo quản chống gỉ, được phun ở mặt sau bánh đà động cơ (để vận chuyển bằng đường biển), sau khi xe chạy nóng, nó chảy ra giữa khe động cơ/hộp số & khoang ly hợp hộp số. Đặc điểm của mỡ này nóng chảy là màu nâu đen, sền sệt như mỡ có cặn (Còn dầu hộp số thì vàng óng, lỏng).
Cách khắc phục: Khi rửa xe, vệ sinh sạch vị trí này. Làm khoảng 2 lần sẽ không còn chảy ra nữa (vì ra hết rồi).
Còn Ford hiện tại đã thay mỡ chống gỉ này bằng dầu nhẹ. Nên xe mới sẽ hết hiện tượng này.

2. Góc nhìn từ mũi xe [/:)] :

3. Cận cảnh :( :

[/quote]

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
Vụ này rõ ràng là dại. Đang xây dựng lòng tin trên thị trường thì dịch vụ chăm sóc lại phá đi.

Hạng B1
21/2/12
98
3
8
40
westernfordsaigon.com.vn
Hule nói:
Ford VN nên buộc các đại lý phải có nhân viên lên các diễn đàn oto nắm bắt ý kiến từ khách hàng, theo dõi một thời gian chỉ thấy mấy bác SGF, BTF, CTF ở SG thôi.
-------------
Diễn đàn mà cũng bị ép kèo nữa pac ơi. WTF đăng nội dung thông tin.&.................. thì bị xoá bài và pan nick ( chán phèo). Đã nhiều lần gửi mail cho MOD nhưng thật thất vọng về 1 OS.

Tập Lái
8/5/12
47
19
8
lason nói:
Theo thông tin tôi nắm được về lỗi như ảnh dưới như sau:
Đây là mỡ bảo quản chống gỉ, được phun ở mặt sau bánh đà động cơ (để vận chuyển bằng đường biển), sau khi xe chạy nóng, nó chảy ra giữa khe động cơ/hộp số & khoang ly hợp hộp số. Đặc điểm của mỡ này nóng chảy là màu nâu đen, sền sệt như mỡ có cặn (Còn dầu hộp số thì vàng óng, lỏng).
Cách khắc phục: Khi rửa xe, vệ sinh sạch vị trí này. Làm khoảng 2 lần sẽ không còn chảy ra nữa (vì ra hết rồi).
Còn Ford hiện tại đã thay mỡ chống gỉ này bằng dầu nhẹ. Nên xe mới sẽ hết hiện tượng này.
Em cám ơn bác về thông tin này, và em xin bác cái link OFFICIAL INFO để FAN tiềm năng của FFi nói riêng và Ford nói chung yên tâm. Riêng em, report thế này :
1. Trước khi mua, em đã rào trước sale vì biết có report trên OS về cái này rồi, và... bị luôn (Sale còn bảo : anh cũng cẩn thận dzữ héng).
2. Khi bị thì vào thì đại lý nói luôn : giữ xe lại, hạ hộp số để "fix" (em hỏi FIX gì họ ko nói rõ).
3. Xong thì hiện tượng được khắc phục tốt (ở vị trí đó), nhưng em vẫn phải thường xuyên tự kiểm tra gầm vì phốt láp xì nhớt có report trên OF và OS.
4. Em cũng chỉ quan tâm chữ "AN" thôi, nhưng em thấy bác ghi "phun" là vẫn chưa ổn, và nếu do chống rỉ sét sao phải hạ hộp số (em biết đã hạ hộp số vì em đánh dấu bụi máy, chưa kể 8 nắp con ốc 2 bánh trước nó như răng bà lão í) ? Đấy là chưa tính theo những người "bị", tùy cây số mỗi xe nó mới "chảy" là sao ? Mà sao mỗi FFi khi "đi biển" thì thế này, mấy dòng xe khác thì "không sợ" ah ?
Em thì chắc chắn ko Anti-Ford rồi, kể cả tiếc (vì xe em được tặng) :) nhưng mãi vẫn chưa thấy thông tin gì thỏa đáng !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/8/07
16
0
0
Gửi bác qth2007, Thông tin trên chỉ liên quan đến lỗi trong các ảnh đi kèm copy từ bài trước đó của mọi người. Mục đích là để mọi người phân biệt được đâu là chảy dầu thật, đâu là do dầu bảo quản. Một chút thông tin thu lượm được & chia sẻ với mọi người, chứ không có link liên quan.

Tập Lái
8/5/12
47
19
8
lason nói:
Gửi bác qth2007, Thông tin trên chỉ liên quan đến lỗi trong các ảnh đi kèm copy từ bài trước đó của mọi người. Mục đích là để mọi người phân biệt được đâu là chảy dầu thật, đâu là do dầu bảo quản. Một chút thông tin thu lượm được & chia sẻ với mọi người, chứ không có link liên quan.
Dạ, cảm ơn bác về sự lưu tâm và thông tin. Em thắc mắc chút là vì ảnh bác quote chính là xe của em ;).