Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
edison2587 nói:
khaidinh nói:
Xe_chuong_ga nói:
Vậy bác chủ đã hiểu vì sao nên mua xe Toy chưa ạ??? He he....
Chính xác bác ạ, em lấy ford chỉ vì 1 lý do duy nhất là ở Dalat có sẵn để ngắm và lấy về chạy liền, đang lúc máu mà phải chờ đợi hay phải đi xa để mua thì mất hứng, chỉ thế thôi, chứ ngay từ khi chưa mua em đã xác định và biết chắc là chơi với ford là sẽ có rất rất lắm vấn đề mà. Xe gì mới lăn bánh mấy vòng mà hư hỏng đủ thứ!
Rút kinh nghiệm lần 1 vậy.
Lần rút kinh nghiệm tiếp theo đã xác định là xe Nhật Bổn rồi, Lexus, Toy, Honda,...
Sữa xong còn xì nhớt ko bác khaidinh??
Đang theo dõi bác ạ, vì khi thay xong thợ ford chạy thử về thì vẫn xì thậm chí còn nhiều hơn lúc chưa thay! Rồi họ trét keo bên ngoài, em đang theo dõi thêm, vì chưa đi đâu liên tục được vài chục km nên chưa kết luận được gì!

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
khaidinh nói:
Xe_chuong_ga nói:
Chính xác bác ạ, em lấy ford chỉ vì 1 lý do duy nhất là ở Dalat có sẵn để ngắm và lấy về chạy liền, đang lúc máu mà phải chờ đợi hay phải đi xa để mua thì mất hứng, chỉ thế thôi, chứ ngay từ khi chưa mua em đã xác định và biết chắc là chơi với ford là sẽ có rất rất lắm vấn đề mà. Xe gì mới lăn bánh mấy vòng mà hư hỏng đủ thứ!
Lần rút kinh nghiệm tiếp theo đã xác định là xe Nhật Bổn rồi, Lexus, Toy, Honda,...
:D ko phải em bênh Ford, nhưng cho em nói 1 câu công bằng thế này, cái bác bị là do đại lý Ford chứ ko phải do xe Ford. Vì toàn bộ xe Ford dc BH 3 năm, hư là cứ thay, ngay cả ThảoLinh còn dc thay cả nguyên cái hộp số PS, xinhê j cái pót. Sau này bác mua Toy chưa chắc tốt hơn, còn Lếch xù hả, em bao bác còn bực hơn, vì hàng có đâu mà thay, ngồi chờ 3 tháng để nhập hen :D
@edison,: chưa mua xe nữa hả em

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
theone1984 nói:
khaidinh nói:
Xe_chuong_ga nói:
:D ko phải em bênh Ford, nhưng cho em nói 1 câu công bằng thế này, cái bác bị là do đại lý Ford chứ ko phải do xe Ford. Vì toàn bộ xe Ford dc BH 3 năm, hư là cứ thay, ngay cả ThảoLinh còn dc thay cả nguyên cái hộp số PS, xinhê j cái pót. Sau này bác mua Toy chưa chắc tốt hơn, còn Lếch xù hả, em bao bác còn bực hơn, vì hàng có đâu mà thay, ngồi chờ 3 tháng để nhập hen :D
Bác nói đúng: Do đại lý ford
Bác nói chưa đúng: Nếu xe Ford không hư hỏng những thứ không xi nhê này (bình accu củ chuối - làm ảnh hưởng hộp số và cái phốt cao su đó! ) thì đâu có phiền đến đại lý Ford
Hii Thánks Bác

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Xe em cũng bị nè bác, em nghỉ không phải do bình đâu :)
khaidinh nói:
theone1984 nói:
khaidinh nói:
Xe_chuong_ga nói:
Bác nói đúng: Do đại lý ford
Bác nói chưa đúng: Nếu xe Ford không hư hỏng những thứ không xi nhê này (bình accu củ chuối - làm ảnh hưởng hộp số và cái phốt cao su đó! ) thì đâu có phiền đến đại lý Ford
Hii Thánks Bác

Hạng B1
19/7/11
72
3
8
Các Kụ cứ đổ cho cái bình acquy Đồng nát nó củ chuối, thực ra bình để vài tháng ko dùng thì bình nào mà chả hỏng. Đợt xe các Kụ mua đều nằm bãi 2-4 tháng cả, đại lý chỉ sạc để xe đề nổ được thôi chứ acquy ko no điện nên mới sinh chuyện. Mà nếu Ford ngắt hệ thống an toàn đi như Toy thì có khi các Kụ lại khen…cũng nên vì nó sẽ ko ngăn việc vào số khi ac qui yếu.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Đi xe Ford, lòng lo lo !!! có sướng ích chi đâu cái hộp số đời mới 6 cấp ... bạn em chạy con Ford Focus 5 cửa hộp số AT đời cũ cực ngon , chả hư hỏng gì sau 35 ngàn km , giá phải chăng, dáng đẹp .

Tập Lái
5/7/12
10
0
0
Xe của cậu Định lắm bệnh nhỉ.Thôi cậu đã yêu Ford thì ráng chút cậu ơi.
Khoilm

Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
Bình điện, phốt, hộp số đã thay ở thời điem 0.9 vạn. Giò là 1.7 vạn, để xem vấn đề phốt nhiêu k nữa sẽ thay. Nếu kkhoảng thêm 2 vạn mà khong sao xem như OK .

Last edited by a moderator: