Tập Lái
3/10/12
36
0
6
Em thay phớt từ tháng 10/2012 tới nay, chưa thấy tái phát các bác ạh. Xe thì chạy tuyệt cú mèo, chẳng phải lăn tăn chi nữa

Hạng B1
12/12/12
91
0
6
45
Tuần sau em đi bảo dưỡng và kiểm tra... nếu có thì xử lý và phản hồi cho ae...

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Đang ngồi ở ford chờ thay cái phốt láp vì chảy nhớt nhiều rồi, thì ra la hộp số power shift xài loại nhớt riêng và vĩnh viễn không cần thay! Ford nói thế khi hết nhớt để châm thêm cho xe em,fari lấy lại nhớt xả ra khi tháo láp! Ford dalat chỉ có 1 hộp nhớt duy nhất!
Hy vọng thay cái phốt xong sẽ khôbg bị xì nữa! Nhưng thật lòng là hy vọbg rất mong manh!
Sẵn dịp e mua hộp nhớt cátrol magnatec professional 5w-30 4 lít thiệt hại 620k! Để xài thử xem có ngon không!

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Yên tâm đi bác, lỗi này khắc phục xong là tốt thôi, Tại bác ở ĐL chứ ở SG thì bỏ xe sau 2 ngày lên lấy, ngon lành cành đào mà không phải tốn xu nào cả.

khaidinh nói:
Đang ngồi ở ford chờ thay cái phốt láp vì chảy nhớt nhiều rồi, thì ra la hộp số power shift xài loại nhớt riêng và vĩnh viễn không cần thay! Ford nói thế khi hết nhớt để châm thêm cho xe em,fari lấy lại nhớt xả ra khi tháo láp! Ford dalat chỉ có 1 hộp nhớt duy nhất!
Hy vọng thay cái phốt xong sẽ khôbg bị xì nữa! Nhưng thật lòng là hy vọbg rất mong manh!

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Chính xác là hy vọng mong manh!!!
Thay được cái phốt, nhưng anh thợ chạy thử khoảng 30p quay về lên cầu thì nhớt chảy còn nhiều hơn trước, thành dòng luôn!
Anh thợ trét keo, xịt hơi sạch sẽ rồi lại chạy khoảng 15p nữa quay về xem lại thì đã khô, anh í nói rằng do còn đọng nhớt trong phốt lúc mới lắp vào nên rỉ ra hết phần đó rồi sẽ ok.
Em phải tin thôi, vì bên cạnh lý do không còn cái phốt thứ 2 nào để mà thay nữa (phải đặt hàng về và khi cạy ra thì sẽ bị rách) và cũng không còn tí nhớt hộp số nào để châm nữa (có 1 bình duy nhất cách đây mấy tháng châm cho xe em thôi! hic) nên em phải tin vậy và mang xe về kèm thêm 1 câu thòng là sẽ trở lại trước tết để kiểm tra!
Vẫn chán như con gián!
Ford kiểu này thì bó chiếu thật!

An ủi được việc khác là e thay thử bình nhớt castrol magnatec professional 5w-30 theo đúng ướng dẫn trong sách manual, xe chạy thấy máy nhẹ, lướt lướt hơn được tí! hy vọng là cảm giác thật!

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Xe_chuong_ga nói:
Vậy bác chủ đã hiểu vì sao nên mua xe Toy chưa ạ??? He he....
Chính xác bác ạ, em lấy ford chỉ vì 1 lý do duy nhất là ở Dalat có sẵn để ngắm và lấy về chạy liền, đang lúc máu mà phải chờ đợi hay phải đi xa để mua thì mất hứng, chỉ thế thôi, chứ ngay từ khi chưa mua em đã xác định và biết chắc là chơi với ford là sẽ có rất rất lắm vấn đề mà. Xe gì mới lăn bánh mấy vòng mà hư hỏng đủ thứ!
Rút kinh nghiệm lần 1 vậy.
Lần rút kinh nghiệm tiếp theo đã xác định là xe Nhật Bổn rồi, Lexus, Toy, Honda,...

Tập Lái
4/6/12
42
0
6
khaidinh nói:
Xe_chuong_ga nói:
Vậy bác chủ đã hiểu vì sao nên mua xe Toy chưa ạ??? He he....
Chính xác bác ạ, em lấy ford chỉ vì 1 lý do duy nhất là ở Dalat có sẵn để ngắm và lấy về chạy liền, đang lúc máu mà phải chờ đợi hay phải đi xa để mua thì mất hứng, chỉ thế thôi, chứ ngay từ khi chưa mua em đã xác định và biết chắc là chơi với ford là sẽ có rất rất lắm vấn đề mà. Xe gì mới lăn bánh mấy vòng mà hư hỏng đủ thứ!
Rút kinh nghiệm lần 1 vậy.
Lần rút kinh nghiệm tiếp theo đã xác định là xe Nhật Bổn rồi, Lexus, Toy, Honda,...
Sữa xong còn xì nhớt ko bác khaidinh??