Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Lại chuyện xxx với SFE các bác cho ý kiến!

Mà vợ cả em thì lần đầu tiên bị xxx gọi run như chó ngã xuống ao nó bảo ký là ký
Để em méc điều này với bác gái nhà bác nhá !!!!!!!!!!!!! Phen này bác chít với em !!!!!!

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Chia buồn cùng pác và vợ cả. Em không biết là vợ cả pác đúng hay sai nhưng trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ ấy quy định tốc độ là 80-100, các chú xxx thấy vợ cả pác chạy chậm quá nên thắc mắc cho dừng lại chăng????
Còn việc pác nói vợ cả như thế là không nên nhé, chị em làm sao cứng về tâm lý khi đối đầu với cái lũ khốn nạn ấy như anh em mình được.
Nhưng em đồng quan điểm với pác về nói không với tiêu cực, khi nào giải quyết xong pác nhớ cho anh em biết kết quả nhé.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: kaka1146

Còn việc pác nói vợ cả như thế là không nên nhé, chị em làm sao cứng về tâm lý khi đối đầu với cái lũ khốn nạn ấy như anh em mình được.

Thực ra không có ý gì Bác ạ! Chỉ là ví von hình tượng chút cho vui thôi. Chứ không phải tức tối hay coi thường vợ cả đâu Bác?!

Nhiều lúc trong cuộc sống Em còn run hơn chó ngã xuống ao đấy Bác ạ!:D:D:D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: nhh2811

Các bác bảo em phải làm sao đây ???? ức quá ức quá!:mad::mad::mad:
Coi như là một kinh nghiệm đi bác, tức thì có mà tức cả ngày. :D
Chúc bác vui với vợ cả và cả vợ hai.:D

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Hình như bác phạm lỗi tốc độ tối thiểu thì phải.
Đường đấy nó bắt chạy trên 80km trong điều kiện thời tiết và tầm nhìn tốt.

Trích đoạn: nhh2811

Hôm nay trên đường Pháp Vân- Cầu giẽ.Xe tôi SFE vợ cả đang đi ở làn đường bên phải hướng Hà nội - Phủ lý (không phải làn trong cùng dành cho xe thô sơ) vận tốc khoảng 40km/h.Mấy chú xxx ở trạm cầu giẽ ra tín hiệu dừng xe kiểm tra bằng lái của vợ cả.Giấy tờ xe đều đầy đủ cả.Các chú ấy lập biên bản ghi vi phạm đi sai làn đường(mặc dù làn đường phân cách bằng vạch đứt.Không có biển báo phân làn trên đường).Và giữ bằng lái 5 ngày.Vậy các bác bình luận việc này thế nào,như vậy có đúng luật không? E nghĩ là các chú ấy nghĩ là vợ cả em không có bằng nên định làm tí nhưng em cương quyết không cho đồng nào, vì không có tín hiệu nào phân luồng cho từng loại xe của đoạn đó cả. Đoạn này là ngay chỗ giao nhau giữa đường 1A và 1B chỗ sắp đến cầu giẽ.
Em cương quyết nói không với tiêu cực .

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Ở VN làm gì có qui định tốc độ tối thiểu đâu bác? 80km/h là tốc độ tối đa cho phép chạy trong trường hợp trời mưa, tầm nhìn giảm, còn 100km/h là tốc độ tối đa cho phép trong thời tiết nắng, tầm nhìn không bị cản.

Hạng B2
13/9/06
140
0
16

Thế cuối cùng bác phải nộp phạt bao nhiêu và vợ bác đã lấy được bằng về chưa vậy? Mà đã ký BB rồi thì đành chịu thôi , nói chung là "lấy chứng chọi đá hay đá chọi chứng thì chứng đều vỡ" :mad::mad::mad:

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Chuyện này báo đài nói nhiều rồi, chụp cả ảnh đang nhận tiền ( có số xe của xe công an) mà còn chẳng ăn thua gì, chẳng ai bị xử lý nữa là. Nhưng xét cho cùng các bác cũng thông cảm vì nhiều lẽ sau:

-Không có CA thì xe chạy cực kỳ bừa bãi, dễ tai nạn
-CA hiện tại thu nhập chính thức cũng chẳng bao nhiêu nên buộc phải có những lúc làm luật tý ( nhưng cũng có người làm nhiều, hơi bị kiếm)
-Để được đứng đường cải thiện cũng phải xin xỏ, ...( như báo chí đã nêu, ở Đà nẵng CA giao thông chỉ thích xin ra đường)

Theo mình thì trong hầu hết trường hợp đều bị thổi còi đúng ( có một lần sai do CA say rượu -có mùi rượu nồng nặc, đang dừng giữa ngã tư để tránh xe máy chạy ẩu thì bị cơ động thổi, có một anh CA giao thôgn đứng ngay ngã tư không thổi, mà cơ động thổi rồi kêu ra chỗ khác làm việc mới đau, mình cãi mãi thì bị cho là cứng đầu, sau đó họ cũng ghi biên bản nhẹ nhàng là dừng sai khi đèn đỏ, chắc họ cũng biết là thổi sai) Và cũng sẵn sàng bồi dưỡng hợp lý. Còn theo mình biết nhiều CA còn bảo kê cho cả xe ben chở đất chạy với tốc độ kinh hòang và chèn ép các doanh nghiệp khác thì coi như đã bị biến tướng đến dị dạng chức năng gìn giữ an toàn giao thông ( nhưng cũng chẳng ai bị xử lý ( không biết thiếu tá FE ở Đà nẵng thế nào rồi).

Tóm lại nếu vì mục tiêu giữ an toàn giao thông trên hết thì OK rồi, còn thỉnh thỏang có tý là lộc của các bác mà.

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Thôi đúng rồi bác ơi vợ cả bác đi dưới tốc độ cho phép, ở làn trong tối thiểu 60km/h. Thôi chia buồn với 2 bác :(