Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: Lại chuyện xxx với SFE các bác cho ý kiến!

em thấy qui định giao thông ở VN mình lằng nhằng lắm, không cái gì rõ ràng nên các chú tha hồ làm tiêu cực.

Tập Lái
11/11/07
19
0
0

Vợ bác đi sai làn đường là đúng rồi đó, Pháp Vân - Cầu Giẽ là đường em đi làm mỗi ngày mà. Vợ bác bị đội 31 CSGT Hà Tây bắt, bọn đấy hay chốt ở gần cầu Giẽ sau ngã rẽ từ đường 1 cũ lên, nên nếu vợ bác đi sát bên phải hướng từ HN - Cầu Giẽ thì là đi trên làn đường giành cho xe rẽ phải xuống đường 1 cũ, thế mà lại phóng thẳng bị giữ là đúng roaif, kô tin bữa nào bác tự kiểm tra lại đi.
Pháp Vân - Cầu Giẽ chỉ có 2 trạm XXX, mấy chú đấy $ làm luật của xe tải và khách mỗi ngày được tính = triệu, nên xe con mà phạm lỗi thì bác có đút cũng chẳng lấy đâu, cần thành tích mà.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

AE mình chạy Santa FE không biết có bị liên lụy vụ thiếu tá FE không nhỉ? hay mình gỡ chữ FE đi hả các bác?
Trích đoạn: NEWDRIVER

( không biết thiếu tá FE ở Đà nẵng thế nào rồi).

Tóm lại nếu vì mục tiêu giữ an toàn giao thông trên hết thì OK rồi, còn thỉnh thỏang có tý là lộc của các bác mà.

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

hi hi, kính các Pác.
Thiếu tá Sắt là ở trỏng cơ mà, mình ở ngoài Bắc, sợ gì.
Hơn nữa, có khi các bác xxx lại tưởng là ông gia FE thay thế ông già noel rùi nữa chứ.
Mà hình như Santa sêm sêm với saint = thánh hay sao ía.

Tập Lái
7/9/07
37
0
0
0913000013

Bác bị phạt lỗi đó là chuẩn rồi đấy ạ! Em vừa chứng kiến 1 pác tài xe tour dính lỗi đó cách đây 3 ngày, làm luật 300k mà chú xxx ko nhận, lập biên bản luôn, chắc do xxx Thủ đô nên ko hối lộ được! :D (biên bản do tổ tuần tra xxx Thanh Trì lập). Mà ngay đầu đường đã có biển báo phân luồng ngay trên đầu đó, chắc do các bác ko để ý thôi!

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Trích đoạn: nhh2811

Hôm nay trên đường Pháp Vân- Cầu giẽ.Xe tôi SFE vợ cả đang đi ở làn đường bên phải hướng Hà nội - Phủ lý (không phải làn trong cùng dành cho xe thô sơ) vận tốc khoảng 40km/h.Mấy chú xxx ở trạm cầu giẽ ra tín hiệu dừng xe kiểm tra bằng lái của vợ cả.Giấy tờ xe đều đầy đủ cả.Các chú ấy lập biên bản ghi vi phạm đi sai làn đường(mặc dù làn đường phân cách bằng vạch đứt.Không có biển báo phân làn trên đường).Và giữ bằng lái 5 ngày.Vậy các bác bình luận việc này thế nào,như vậy có đúng luật không? E nghĩ là các chú ấy nghĩ là vợ cả em không có bằng nên định làm tí nhưng em cương quyết không cho đồng nào, vì không có tín hiệu nào phân luồng cho từng loại xe của đoạn đó cả. Đoạn này là ngay chỗ giao nhau giữa đường 1A và 1B chỗ sắp đến cầu giẽ.
Em cương quyết nói không với tiêu cực .
Chính xác bác Hòa ạ, bác phải chạy làn bên trái (ngoài cùng) và không được chậm hơn 60km/h trên làn đó!

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Báo cáo các bác hôm qua em đi xe của thằng bạn CAM 2007. đến đúng chỗ vợ em bị bắt hôm trước em đi có 30km/h thôi cơ, sát đường bên phải ( định bụng xuống cãi nhau). Thế mà các chú ấy nhìn thấy mình cứ đứng yên chẳng thổi gì cả! (Chẳng lẽ lại dừng lại xuống hỏi "Em đi làn này đúng không Anh?") Nên em kết luận là hôm trước nhìn thấy vợ em lái nên định phạt lỗi không bằng là đúng. Xong không được quay sang....Em không muốn nói thêm gì nữa:mad::mad::mad:

Hạng C
22/5/07
683
2
0

chắc hôm vợ bác lái thì các chú chưa kiếm đuợc cái biên bản nào nên phải mò cua bắt tép, còn hôm qua chắc các chú chén đẫy bụng rồi nên bỏ qua cho 2 bác thôi

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Trích đoạn: tuan1368

chắc hôm vợ bác lái thì các chú chưa kiếm đuợc cái biên bản nào nên phải mò cua bắt tép, còn hôm qua chắc các chú chén đẫy bụng rồi nên bỏ qua cho 2 bác thôi