Tư Vấn Du Lịch Lại hỏi về Đà Lạt

Hạng D
16/10/06
1.547
10.093
113
sites.google.com
Em thì đi nhiều lần mà gần đây nghe nói ĐL đông, QL20 đông kẹt, bạn e vừa về hôm qua = xe khách, 10h sáng lên xe - 9h tối mới đến, nghe thấy ớn qué. Bảo kẹt đoạn Tân phú.

Nhà em con nhỏ 2 đứa, có đứa nhỏ xíu, chủ yếu vô Tuyền Lâm đổi gió mát nên mới ráng đi ah, tiện cho bx chuẩn bị đi làm lại.

Các cao nhân cho em xin ít góp ý giờ khởi hành chặng về đỡ kẹt xe vào chủ nhật này ah

Ăn trưa sớm chút, trả phòng rồi 12h xuất phát là ổn, mấy team khác thường 12h trả phòng ăn uống các kiểu nữa. Hôm qua kẹt là do cao tốc quá tải ko cho lên bắt đi ql1, ql1 thì có tai nạn nên kẹt rối nùi!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ăn trưa sớm chút, trả phòng rồi 12h xuất phát là ổn, mấy team khác thường 12h trả phòng ăn uống các kiểu nữa. Hôm qua kẹt là do cao tốc quá tải ko cho lên bắt đi ql1, ql1 thì có tai nạn nên kẹt rối nùi!
Em thì đi nhiều lần mà gần đây nghe nói ĐL đông, QL20 đông kẹt, bạn e vừa về hôm qua = xe khách, 10h sáng lên xe - 9h tối mới đến, nghe thấy ớn qué. Bảo kẹt đoạn Tân phú.
Nhà em con nhỏ 2 đứa, có đứa nhỏ xíu, chủ yếu vô Tuyền Lâm đổi gió mát nên mới ráng đi ah, tiện cho bx chuẩn bị đi làm lại.
Các cao nhân cho em xin ít góp ý giờ khởi hành chặng về đỡ kẹt xe vào chủ nhật này ah
Mùa cao điểm du lịch, ngày Chủ Nhật đường về Saigon không kẹt thì cũng đông xe. Trưa mới về thì dính cả xe nhà, xe đoàn các loại từ Đức Trọng, Bảo Lộc, đèo BL, Tân Phú, Định Quán, Gia Tân Gia Kiệm... khu dân cư các loại chờ đèn xanh mệt nghỉ - chưa tính kẹt ở cao tốc.
Hoặc là bác về sáng sớm trước 8h, khi mọi người còn ăn sáng hay tham quan.
Hoặc là theo hướng Cam ly- làng hoa Vạn Thành theo 725 (ngang Tà Nung, Nam Ban)- QL27- 725 về Bảo Lộc, không vào trung tâm mà theo Lý thường Kiệt, đường tránh Phan đình Phùng, Lê phụng Hiếu nhập QL20 xuống đèo Bảo Lộc, rẽ trái hướng đèo Tà Pứa 713, 766 về Long Khánh và tiến về Saigon theo cao tốc.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Vậy là chủ nhật về giờ nào cũng kẹt rồi. Biết vậy em chơi lộ trình đi T7 về T2 cho đỡ đông.

Để lên đó coi tình hình khách khứa thế nào, về trễ xp lúc 3h chiều, hoặc e về sớm lúc 9h sáng vậy.
em đi mấy lần cũng có thấy trời chạng vạng đoạn Định quán Tân phú rất khó chạy, cnhat là giáo dân họ chạy ngược chiều băng ngang đường phải nhấp thắng liên tục.

để bàn bx đi QL28 về muine chơi nữa luôn :) Em cảm ơn các bác góp ý.

Hạng B2
14/3/16
267
486
63
Vậy là chủ nhật về giờ nào cũng kẹt rồi. Biết vậy em chơi lộ trình đi T7 về T2 cho đỡ đông.

Để lên đó coi tình hình khách khứa thế nào, về trễ xp lúc 3h chiều, hoặc e về sớm lúc 9h sáng vậy.
em đi mấy lần cũng có thấy trời chạng vạng đoạn Định quán Tân phú rất khó chạy, cnhat là giáo dân họ chạy ngược chiều băng ngang đường phải nhấp thắng liên tục.

để bàn bx đi QL28 về muine chơi nữa luôn :) Em cảm ơn các bác góp ý.
qua em cũng về Ql10, sáng trời mưa nên 10h về luôn, đường thoáng. bác đi Ql28 ko? QL này ổn ko bác?

Hạng C
8/10/11
587
545
93
qua em cũng về Ql10, sáng trời mưa nên 10h về luôn, đường thoáng. bác đi Ql28 ko? QL này ổn ko bác?
ĐL rất khó để đi, suv còn sót xe, lái quá mệt, ổ voi. Mém cạ gầm bể mỏm vì cuối đoạn dốc có ổ voi tổ chẳng.Lại hỏi về Đà LạtLại hỏi về Đà LạtLại hỏi về Đà Lạt

Hạng B2
27/11/13
101
62
28
Các bác cho em hỏi Đà Lạt có khách sạn nào cho mang chó con (10kg) vào không? Em cám ơn