Tư Vấn Du Lịch Lại hỏi về Đà Lạt

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
xa quá anh
tui thích gần chợ, tối đi dạo ăn uống lề đường
resort thì đẹp nhưng buồn quá :)
Mấy năm trước em ở đây 1 lần. Cách chợ tầm 1km, đi bộ vừa tầm.

Sau này đặt trễ, toàn hết phòng. Ngon-bổ-rẽ, có điều phải để xe hơi trước cổng (không biết có ai trông không, nhưng 3-4 đêm không bị sao).

Lại hỏi về Đà Lạt

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
vậy là khoảng cuối tháng 10 hoa dã quỳ nở hả anh? hoa dã quỳ địa điểm nào mình tham quan chụp choẹt được, em dẫn bà cả đi, bả thích hoa
Thời điểm thì là vậy. Còn địa điểm thì khắp cả ĐL. Anh lên tới Bảo Lộc là 2 bên đường hoa nở đầy rồi.
Hoa này như hoa dại, anh thấy chổ nào đẹp và an toàn thì cứ sáp vô chụp hình. Không cần chui vô mấy chổ sống ảo, tốn phí vô ích. :)
Dã quỳ là bụi hoa dại mọc ven đường, rải rác khắp Dalat, mọc thành rừng trên đồi dọc cao tốc Liên khương, sân bay Camly, khu Vạn Thành, Xuân trường, trường Sĩ quan Lục quân...
Tháng 11 nở rộ rất đẹp, cuối tháng 12 hoa tàn nhìn như rác thải !

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Tiện thể thì trạm dừng chân nào ghé dc vậy các bác,, giữa đoạn qua khỏi ĐN ko biết nên dừng chân ở trạm nào mà ngon , bổ mà còn rẻ nữa :D

Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Dã quỳ là bụi hoa dại mọc ven đường, rải rác khắp Dalat, mọc thành rừng trên đồi dọc cao tốc Liên khương, sân bay Camly, khu Vạn Thành, Xuân trường, trường Sĩ quan Lục quân...
Tháng 11 nở rộ rất đẹp, cuối tháng 12 hoa tàn nhìn như rác thải !
Nhìn như rác thải!!! Em ko đồng ý cụ vấn đề này. Cuối mùa đây ah

Attachments

• Haha
Reactions: badmonkey
Hạng D
16/10/06
1.547
10.089
113
sites.google.com
Tiện thể thì trạm dừng chân nào ghé dc vậy các bác,, giữa đoạn qua khỏi ĐN ko biết nên dừng chân ở trạm nào mà ngon , bổ mà còn rẻ nữa :D

Trạm thì nhìu lắm, thanh sơn cũng ổn nè tuy nhỏ nhưng sạch sẽ, madagui của phương trang, cái nhà rông to đại nam.việt , ... nhưng nhìn chung càn wc sạch sẽ thôi chứ ăn uống ở mấy trạm ko ngon!

• Like
Reactions: kietvo
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Trạm thì nhìu lắm, thanh sơn cũng ổn nè tuy nhỏ nhưng sạch sẽ, madagui của phương trang, cái nhà rông to đại nam.việt , ... nhưng nhìn chung càn wc sạch sẽ thôi chứ ăn uống ở mấy trạm ko ngon!
Vậy bác có biết chổ nào dừng chân thoải mái mà ngon hong bác,, chỉ e với

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Vậy bác có biết chổ nào dừng chân thoải mái mà ngon hong bác,, chỉ e với
Trước đèo Bảo Lộc, em hay ghé Phương Trang Rest Stop ngon-bổ-rẽ. Sang hơn tí thì ghé luôn Madagui.

Vô Bảo Lộc, em ghé Điểm Tâm Tùng - 133 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Blao, Bảo Lộc, ngon-bổ-rẽ. Nếu thèm cafe thì em qua Phạm Garden Coffee - 39 Nguyễn Bỉnh Khiêm, Phường 2, Bảo Lộc, có chổ cho mấy nhỏ chạy chơi.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Trước đèo Bảo Lộc, em hay ghé Phương Trang Rest Stop ngon-bổ-rẽ. Sang hơn tí thì ghé luôn Madagui.

Vô Bảo Lộc, em ghé Điểm Tâm Tùng - 133 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Blao, Bảo Lộc, ngon-bổ-rẽ. Nếu thèm cafe thì em qua Phạm Garden Coffee - 39 Nguyễn Bỉnh Khiêm, Phường 2, Bảo Lộc, có chổ cho mấy nhỏ chạy chơi.
Thấy giới thiệu cafe Đôi dép cũng hay; bác nào đã trải nghiệm xin thêm ý kiến!

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Thấy giới thiệu cafe Đôi dép cũng hay; bác nào đã trải nghiệm xin thêm ý kiến!
Cũng tạm anh.

Nếu anh chỉ ghé ăn sáng, cafe và tiện thì cứ vào. Quang cảnh cũng đẹp, chụp hình tự sướng được. Lần trước em ghé chi nhánh ngay QL20 thì hơi ồn ào, bụi bặm chút xíu. Chưa ghé chi nhánh trong hẽm.

Ps, cafe nói riêng, so với Phạm, em thấy không ngon bằng. Có thể do không gian bên Phạm tĩnh lặng hơn, nên ngon hơn chăng? o_O

• Like
Reactions: drngsanh