Tư Vấn Du Lịch Lại hỏi về Đà Lạt

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Trước đèo Bảo Lộc, em hay ghé Phương Trang Rest Stop ngon-bổ-rẽ. Sang hơn tí thì ghé luôn Madagui.

Vô Bảo Lộc, em ghé Điểm Tâm Tùng - 133 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Blao, Bảo Lộc, ngon-bổ-rẽ. Nếu thèm cafe thì em qua Phạm Garden Coffee - 39 Nguyễn Bỉnh Khiêm, Phường 2, Bảo Lộc, có chổ cho mấy nhỏ chạy chơi.
Tiện thể cho e hỏi là đèo Bảo Lộc sau 18h xe khách chạy nhiều ko bác,,,

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Tiện thể cho e hỏi là đèo Bảo Lộc sau 18h xe khách chạy nhiều ko bác,,,
Nhiều và khá ẩu. Và xe tải chở rau cũng nhiều.

Nếu anh đi qua đèo BL, nên đi lúc trời còn sáng, hoặc tối hẳn tầm 9-10h. Còn lúc chạng vạng 6-7h tránh được nên tránh. :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Nhìn như rác thải!!! Em ko đồng ý cụ vấn đề này. Cuối mùa đây ah
Khách du lịch có cái nhìn khác bác ơi, còn với dân địa phương, mùa hoa dã quỳ là mùa bệnh hen suyển do dị ứng phấn hoa, tháng 12 và tháng 1 khi hoa tàn, héo, nhất là sau các cơn mưa- nhìn các bụi dã quỳ mà hỡi ơi.
Sẽ gửi hầu các bác ảnh tả chân vào cuối tháng 12. Mà thôi, cứ giới thiệu mùa hoa dã quỳ để khách du lịch lên sống ảo.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Khách du lịch có cái nhìn khác bác ơi, còn với dân địa phương, mùa hoa dã quỳ là mùa bệnh hen suyển do dị ứng phấn hoa, tháng 12 và tháng 1 khi hoa tàn, héo, nhất là sau các cơn mưa- nhìn các bụi dã quỳ mà hỡi ơi.
Sẽ gửi hầu các bác ảnh tả chân vào cuối tháng 12. Mà thôi, cứ giới thiệu mùa hoa dã quỳ để khách du lịch lên sống ảo.
Bác phải giới thiệu là mùa dã quỳ đẹp, còn mua hoa tàn có cái hay riêng.
Như vậy, Đà Lạt thêm hút khách chứ Bác. keke

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Trước đèo Bảo Lộc, em hay ghé Phương Trang Rest Stop ngon-bổ-rẽ. Sang hơn tí thì ghé luôn Madagui.
Vô Bảo Lộc, em ghé Điểm Tâm Tùng - 133 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Blao, Bảo Lộc, ngon-bổ-rẽ. Nếu thèm cafe thì em qua Phạm Garden Coffee - 39 Nguyễn Bỉnh Khiêm, Phường 2, Bảo Lộc, có chổ cho mấy nhỏ chạy chơi.
Cụm Trần quốc Toản, NT.Minh Khai, Bế văn Đàn có rất nhiều quán ăn ngon của dân địa phương, xong chạy vào cafe Catinat ngồi ngắm cảnh luôn.
nghỉ đêm tại nhà người quen ở BVĐ
Lại hỏi về Đà Lạt
sáng ăn bún bò BVĐ cùng dân địa phương
Lại hỏi về Đà Lạt
cafe sáng Catinat
Lại hỏi về Đà Lạt
ăn trưa nhà hàng Bách Hỷ An
Lại hỏi về Đà Lạt

Hạng B2
28/11/18
139
167
46

Attachments

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Sáng mai em tính 6:00 xuất phát, tới Đà Lạt ăn trưa luôn. Đây là lần thứ 2 trong năm nhà em đi Đà Lạt chơi, lần này ở terracota. Dự kiến đi 4 ngày 3 đêm.
Không biết trong trung tâm có chổ nào gửi xe đi bộ lòng vòng được không các bác?

• Like
Reactions: ongnghique
Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Trên group FB Ghiền đà lạt thấy chụp hình dã quỳ và cỏ hồng rồi, nghe nói năm nay nở sớm.