Tập Lái
2/5/14
48
52
18
Bình Tân
Lịch trình chạy vậy là quá thoải mái. Em chạy 2 tài hành trình TP.HCM - Đa Nẵng thì đi lúc 3 giờ sáng tới nơi trong khoảng 10-12 giờ đêm. 1 tài 3 ngày 2 đêm là quá ổn. Ql em đi tháng 11/2014 vẫn đang sửa cứ chạy từ từ đúng tốc sđộ là OK. 16 âm em lại đi ĐN có tình hình mới em báo cáo

Hạng C
8/7/14
928
1.307
93
Chào các bác!
Như tiêu đề, em là lái mới và tết này về quê Quảng Ngãi ăn tết. Lịch Trình của em như sau:
1. 26 AL: Sài Gòn -> Nha Trang: Em tính đi đường cao tốc -> Đường Ven biển -> Nha Trang.
2. 27 AL: Nha Trang -> Quy Nhơn : Quốc lộ 1 A và đường mới ven biển.
3. 28 AL: Quy Nhơn -> Quảng Ngãi: Quốc Lộ 1A.
Các bác xem qua và cho em xin tư vấn ạ. Nhất là kinh nghiệm đi đường, tránh bắn tốc độ khu nào, khu nào mình lút sàn được ạ? Và giá cả nếu bị xxx xin bánh mì thì ntn ạ.
Về cận ngày em cũng lo sợ xe khách đông nên xin thỉnh giáo kinh nghiệm chạy xe đường dài của mấy bác ạ.
Em chân thành cảm ơn !

Theo em đi SG - Đà Lạt - Nha Trang, QL 1 đi oải lắm.

• Like
Reactions: THANHKAP and Pinga
Hạng B2
10/7/14
207
103
43
46
Bác bác cho hỏi là hướng đi SG - ĐL- NT có ổn ko ạ vì em thấy đường đi ĐL bị cày nát, ko bik đã sửa hay chưa.. Tết nay em cũng đi từ SG về Bình ĐỊnh nên cũng đang tìm hướng đi nào ổn nhất ạ.

• Like
Reactions: thachluong2705
Hạng B2
10/7/14
207
103
43
46
Em thấy đi cung đường đó xa hơn một tý ạ. Em cũng đang phân vân giữa 2 cung đường.
Bác LongBMW đi SG-QN ngày nào thế? em đi ngày 25 tết về Bình Định.. nếu trùng ngày với bác thì ae cùng đi cho vui:)

• Like
Reactions: tieuthieugia
Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác LongBMW đi SG-QN ngày nào thế? em đi ngày 25 tết về Bình Định.. nếu trùng ngày với bác thì ae cùng đi cho vui[BCOLOR=#fcfcff]:)[/BCOLOR]
Dạ em đi sáng sớm 26 AL ạ, Lịch của e đi 3 ngày 2 đêm. Chủ yếu vừa đi vừa chơi cho chuyến đi nó nhẹ nhàng ạ.

Hạng B2
10/7/14
207
103
43
46
Xem trên gg map thì khoảng cách SG-ĐL-NT là 444km và SG-NT là 442km... kể ra thì km cũng tương đương nhỉ.. bác nào đã đi 2 cung đường trên xin cho em chút góp ý ạ. tks

• Like
Reactions: HUNG BK and Pinga
Hạng D
7/4/14
1.349
1.891
113
Bác cứ thong thả, từ tốn mà chạy. Ngày chạy đêm nghỉ cho khoẻ. Đúng tốc độ khỏi lo bị bắn, đừng nên vội vì vài tiếng đồng hồ mà mất tiền + tâm trạng không vui.
P/s: em vừa cưới vợ ở Quãng Ngãi, tết này cũng về đó :)
Chào các bác!
Như tiêu đề, em là lái mới và tết này về quê Quảng Ngãi ăn tết. Lịch Trình của em như sau:
1. 26 AL: Sài Gòn -> Nha Trang: Em tính đi đường cao tốc -> Đường Ven biển -> Nha Trang.
2. 27 AL: Nha Trang -> Quy Nhơn : Quốc lộ 1 A và đường mới ven biển.
3. 28 AL: Quy Nhơn -> Quảng Ngãi: Quốc Lộ 1A.
Các bác xem qua và cho em xin tư vấn ạ. Nhất là kinh nghiệm đi đường, tránh bắn tốc độ khu nào, khu nào mình lút sàn được ạ? Và giá cả nếu bị xxx xin bánh mì thì ntn ạ.
Về cận ngày em cũng lo sợ xe khách đông nên xin thỉnh giáo kinh nghiệm chạy xe đường dài của mấy bác ạ.
Em chân thành cảm ơn !