Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác cứ thong thả, từ tốn mà chạy. Ngày chạy đêm nghỉ cho khoẻ. Đúng tốc độ khỏi lo bị bắn, đừng nên vội vì vài tiếng đồng hồ mà mất tiền + tâm trạng không vui.
P/s: em vừa cưới vợ ở Quãng Ngãi, tết này cũng về đó :)
Vâng, plan của em là như vậy. E đang lo lắng đường đi ạ, xe em gầm thấp mà nghe đường làm thì e ê quá ạ

Hạng C
8/7/14
928
1.307
93
Bác bác cho hỏi là hướng đi SG - ĐL- NT có ổn ko ạ vì em thấy đường đi ĐL bị cày nát, ko bik đã sửa hay chưa.. Tết nay em cũng đi từ SG về Bình ĐỊnh nên cũng đang tìm hướng đi nào ổn nhất ạ.

Đường đi ĐL đa phần là sửa xong rồi, chỉ cần chú ý biển báo là ổn.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Lịch trình chạy vậy là quá thoải mái. Em chạy 2 tài hành trình TP.HCM - Đa Nẵng thì đi lúc 3 giờ sáng tới nơi trong khoảng 10-12 giờ đêm. 1 tài 3 ngày 2 đêm là quá ổn. Ql em đi tháng 11/2014 vẫn đang sửa cứ chạy từ từ đúng tốc sđộ là OK. 16 âm em lại đi ĐN có tình hình mới em báo cáo
Bác thật là dẽo dai. Nhưng em nghĩ chạy 1 mình vậy cũng nguy hiểm lắm, 1 mạch khoảng 20 giờ thì hôm sau về còn sức lực đâu nữa.
Em cũng gốc Quảng Ngãi mà chưa có dịp thử sức1 lần. Thấy mấy đứa bạn 1 năm nó về 2-3 vòng nghe đơn giản ghê.
Bác chủ thì quá thong thả rồi có gì mà phải lo, cứ đúng tốc độ mà đi thôi.

• Like
Reactions: LongBMW
Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Xem trên gg map thì khoảng cách SG-ĐL-NT là 444km và SG-NT là 442km... kể ra thì km cũng tương đương nhỉ.. bác nào đã đi 2 cung đường trên xin cho em chút góp ý ạ. tks
Đúng vậy, quảng đường gần như tương đương. Chỉ có đi đường biển là xa nhất.
Tuy nhiên đi hướng Đà Lạt rồi đỗ đèo BiĐoup (Khánh Lê) xuống Nha Trang thời gia sẽ lâu hơn vì phải chạy đường đèo.
Khi qua đèo BiĐoup nên đi ban ngày và tránh các mùa mưa bão.

Đường đèo BiĐoup có phong cảnh núi rừng, suối thác ... tuyệt đẹp.

@bác chủ: khi bắt đầu vào địa phận Quảng Ngãi chỗ bãi biển Sa Huỳnh coi chừng bắn tốc độ rất rát và để ý không được lấn lane.
QL1 đang sửa tà lưa đi hơi chán, đi chậm rãi thì OK.

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Đúng vậy, quảng đường gần như tương đương. Chỉ có đi đường biển là xa nhất.
Tuy nhiên đi hướng Đà Lạt rồi đỗ đèo BiĐoup (Khánh Lê) xuống Nha Trang thời gia sẽ lâu hơn vì phải chạy đường đèo.
Khi qua đèo BiĐoup nên đi ban ngày và tránh các mùa mưa bão.

Đường đèo BiĐoup có phong cảnh núi rừng, suối thác ... tuyệt đẹp.

@bác chủ: khi bắt đầu vào địa phận Quảng Ngãi chỗ bãi biển Sa Huỳnh coi chừng bắn tốc độ rất rát và để ý không được lấn lane.
QL1 đang sửa tà lưa đi hơi chán, đi chậm rãi thì OK.
Chân thành cảm ơn bác ạ. Em phân vân vụ đi đường nào quá.
- QL1: Đường đang làm đi khó khăn, dễ tìm đường và dịch vụ dọc đường nhiều.
- Dà Lạt: Đường ngon, nhưng nhiều đèo nguy hiểm. với lại lái mới nên ko rành đường cho lắm.
Về tới Quảng Ngãi rùi thì e cứ thông tả tàn tàn mò về nhà thui :) Nhà e cũng cách Sa Huỳnh 20km thui nên cũng ko vội vàng gì :p

Tập Lái
2/5/14
48
52
18
Bình Tân
Bác thật là dẽo dai. Nhưng em nghĩ chạy 1 mình vậy cũng nguy hiểm lắm, 1 mạch khoảng 20 giờ thì hôm sau về còn sức lực đâu nữa.
Em cũng gốc Quảng Ngãi mà chưa có dịp thử sức1 lần. Thấy mấy đứa bạn 1 năm nó về 2-3 vòng nghe đơn giản ghê.
Bác chủ thì quá thong thả rồi có gì mà phải lo, cứ đúng tốc độ mà đi thôi.
Em đi 2 tài mới dám chạy một mạch. Một mình em thì phải chạy 2 ngày SG - Nha Trang và Nha Trang - Đà Nẵng hoặc SG - Quy Nhơn và Quy Nhơn - Đà Nẵng tuy theo tình hình trên đường

Hạng C
6/5/12
501
1.565
93
Đà Lạt
em cũng dự định 28 về Qngai,theo cung Sai gon-Dalat-Nha trang-Ql1.Có bác nào dự kiến về cùng như thế không thì đi cho vui
Em sáng 28AL xất phát từ Đơn Dương -Dallat - Nha TRang - Quảng Ngãi. KHông biết ghép với BÁc được đoạn nào không?
SG-Dalat đi ngon Bác ơi, em vừa đi về....

Ps @all mình có nên lập thớ về quê ăn tết khộng nhỉ.....tập hợ các anh em về quê cùng hành trình đi chung cho vui.

Hạng B2
10/7/14
207
103
43
46
Vậy là em sẽ làm 1 mạch SG-ĐL-BĐ vào ngày 25 tết. Lúc này cao tốc đến đc dầu giây rồi nên cũng đỡ đuối.

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Tình hình thế này chắc em cũng đi SG- Dầu Giây - Đà Lạt - Nha Trang rùi nghỉ lại. Hy vọng sáng 4h đi chiều 4h tới Nha Trang.
EM cũng muốn chạy QL1 mà nghe mọi người nói là đường h thì ok nhưng cấm vượt. Gặp xe tải xếp hình thì có mà rùa bò. Nhưng thật lòng e vẫn muốn chạy QL1A vì nó dễ đi. Đi một mạch thui.