Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Cám ơn bác, tại đi Grand i10, nên hơi lo âu tý.

Đúng là chân ngắn hơi rón rén tí, tí thôi nhe. Tối qua e đu theo 1 bác chân ngắn muốn chết luôn... Bác chú ý mấy gờ "tăng sốc" trên mặt đường : cứ thấy đang láng o mà phía trước có 1 đoạn bụi mù hay đèn thắng xe trước sáng hay 2b bỗng dưng chồm lên là bác rà thắng đi là vừa vì k kịp thì bỗng dưng cái rầm đó, xót hết cả ruột. Bác đừng tin bọn giường nằm và tốc hành 16c nhé, nó bang luôn qua mấy chỗ này đấy (nó k thắng nhưng từ xa thấy tụi nó nhảy nhẹ 1 cái, bụi bay lên thì cũng phải rà thắng cho hành khách đỡ sock)...

Bác cứ tính BMT-SG 8 tiếng hoặc hơn chút cho nó nhẹ cái đầu.

Chúc bác lái xe an toàn, vui vẻ.

Hạng C
19/4/13
579
634
93
He
Đúng là chân ngắn hơi rón rén tí, tí thôi nhe. Tối qua e đu theo 1 bác chân ngắn muốn chết luôn... Bác chú ý mấy gờ "tăng sốc" trên mặt đường : cứ thấy đang láng o mà phía trước có 1 đoạn bụi mù hay đèn thắng xe trước sáng hay 2b bỗng dưng chồm lên là bác rà thắng đi là vừa vì k kịp thì bỗng dưng cái rầm đó, xót hết cả ruột. Bác đừng tin bọn giường nằm và tốc hành 16c nhé, nó bang luôn qua mấy chỗ này đấy (nó k thắng nhưng từ xa thấy tụi nó nhảy nhẹ 1 cái, bụi bay lên thì cũng phải rà thắng cho hành khách đỡ sock)...

Bác cứ tính BMT-SG 8 tiếng hoặc hơn chút cho nó nhẹ cái đầu.

Chúc bác lái xe an toàn, vui vẻ.
Bac Hung BK nói quá chuẩn luôn, em đi mà thấy mấy em tốc hành 50, 16 chỗ bang rầm rầm, còn mình sedan thì cứ phải từ từ, không đu mấy em đó được. Em gửi đứa em đi tốc hành 50 chỗ từ Tuy Hoà về Sài Gòn lúc 9h mà chiều 18h em nó bảo em đến SG rồi, nghe xong hoảng luôn.

• Like
Reactions: HUNG BK
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
He
đứa em đi tốc hành 50 chỗ từ Tuy Hoà về Sài Gòn lúc 9h mà chiều 18h em nó bảo em đến SG rồi, nghe xong hoảng luôn.

TH-SG 8 tiếng, Má ơi ! họ đã làm việc đó như thế nào ?!

P/s: nhưng e tin họ làm đuợc vì họ vẫn làm vậy mà.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Đây bác:
https://www.otosaigon.com/forums/tren-duong-thien-ly-va-cac-thac-mac-biet-hoi-ai.78/

E vừa về đên nhà lúc 12g đêm, lúc chiều ghé BMT làm ly cà phê của anh Vũ giờ vẫn tỉnh.

10g30 e xuất phát từ Pleiku, đạp một mạch 14g30 tới BMT, nghỉ ăn uống cà phê cà pháo 2 tiếng, 16g30 e tiếp tục từ BMT, trên đường nghỉ 45p.

Vậy là Pleiku-SG e chạy hết 11 tiếng. E chạy đoan trang nhé bác, luôn <Bb tí.

Đoạn Pleiku-BMT đường xấu nhưng đi được, 180km e chạy nhẹ nhàng 4 tiếng.
Đoạn BMT-SG khúc đầu xấu tí, sau đi ngon, chỉ xấu cục bộ vài chỗ.. bác đặc biệt chú ý vụ tốc đo nhé, bắn rát lắm đấy. Bác cứ đúng Bb mà đi chăng sơ cha con thằng nào. Và cái quan trọng nữa là gờ trên mặt đường, k quen thì "bỗng dưng cái rầm" đó, bác cứ đu theo chiếc nào chạy vừa tầm, họ thắng thì mình chuẩn bị thắng...
Quan trọng là đi nguyên đoạn đường gần 4000km mà k bị ăn bb hay mất bánh mì là vui nhất :3dcuoi:

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Quan trọng là đi nguyên đoạn đường gần 4000km mà k bị ăn bb hay mất bánh mì là vui nhất :3dcuoi:

Quan trọng là chuyến đi An Toàn tuyệt đối Tr. à. V2 k một vết trầy trên đường (rưng về Lam Định mấy bác lông dân tăng gia sản xuất mở thêm dịch vụ rửa xe, họ lau bằng cái gì mà trên thân thể teen V2 có mài vết sước mới đao...huhu).

Còn bánh mì hả? chạy trời sao khỏi nắng: hôm từ động Phong Nha theo đ.HCM ra Vinh, qua đèo Đá Đẽo QB khoảng 10km x chặn lại nói 53/40 lúc qua đèo, báo giá 2 chai rưỡi cho deal... A tin 99% nó bắt láo vì qua đèo lạ a chạy rất kỹ, <40 luôn vì F1 và BC cứ nhắc chầm chậm...

Nhưng đường vắng tanh, Tết tư tới nơi...coi như CCH vậy (mười xị, 1 nốt, như C vậy).

Tập Lái
6/2/15
28
51
13
View attachment 215217
Lái mới về quê ăn tết: Sài Gòn -> Nha Trang -> Quy Nhơn -> Quảng Ngãi.
Lái mới về quê ăn tết: Sài Gòn -> Nha Trang -> Quy Nhơn -> Quảng Ngãi.
View attachment 215217 Gởi các bác mấy tấm hình em chụp trước Tết tình hình đường xá đoạn Liên Hương-Phan Rang để nhớ lại kỷ niệm đoạn đường gian khổ. Mai mốt đường đẹp rồi kiếm đâu ra mấy tấm hình như thế này.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HUNG BK
Hạng B2
13/12/14
170
170
43
52
Quốc lộ 1d tu qui Nhơn vào , đoạn đường thẳng gần cầu Bình Phú hôm qua em đi thấy xxx có bắn tốc đo , bác nào đi qua đoạn này nhớ lưu ý nhé

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Quốc lộ 1d tu qui Nhơn vào , đoạn đường thẳng gần cầu Bình Phú hôm qua em đi thấy xxx có bắn tốc đo , bác nào đi qua đoạn này nhớ lưu ý nhé
Trưa mùng 4 em đi đoạn này, chạy thoả mái luôn. Chắc từ mùng 5 là các anh trở lại và lợi hại hơn xưa để bù vào khoảng lì xì tết cho tụi nhỏ. Các Bác cẩn thận cứ đúng biển báo mà chạy, đỡ lo lắng gây ức chế khi chạy đường dài.

Hạng D
2/4/11
1.259
489
83
Trua mung 3 em khoi hanh tu Hue (nghi dem Quy nhon), ve den Si pho toi hom qua (mung 4) theo duong Dalat. Co 1 so khac biet so voi luot di nhu sau :
1. Mot so doan tranh thu tham nhua dip Tet nen sau Tet chat luong cai thien kha nhieu so voi truoc Tet (y). Em di deo Khanh Le nen khong ro tinh hinh QL1 doan NT-SG nhung theo thot khac thi chat luong cung da cai thien so voi truoc Tet.
2. QL20 va Dalat truoc Tet vang ve, sau Tet dong kin.
3. QL29 qua Vung Ro rat tot, xung dang de tim hieu (luot di em chay lo duong re vao tu deo Ca). Bac nao sang som di toi cau Da nong se co diem voi ba ca vi co cho hai san tuoi ngon hop ngay nga 4 gan cau. Em thay 1 bac Escape co logo OS chay ngang va 1 so BKS Si pho dung lai mua hai san giong em ;)
4. Het cao toc LT-DG chac nut giao MCT bi ket sao ma cac chu xxx bat phai xuong nut giao VD2. Nua sau cao toc chi chay duoc 60km/h vi xe qua dong :(
Em cũng trưa 3al khởi hành và nghỉ đêm ở QNhon .Không biết để hẹn hò với bác

Hạng D
2/4/11
1.259
489
83
Đường vào em thấy cứ theo QL1 là ổn ,không đến nỗi nào .Chuyến ra đi đèo Khánh vĩnh tài xế thì sướng nhưng hành khách vất vả quá