Hạng C
20/8/14
677
698
93
QL1A giờ có con lươn giữa đường, có 2 lane chạy 80 ngoài khu dân cư (qua tháng 3 là 90). Không ngại ngần làm j bác ơi. Chúc bác cùng gia đình ăn tết vui.

Hạng C
7/3/07
561
1.749
93
HCM
Minh gop vui chut. Tinh hinh lan dau chay tuyen sg-nt. Sang 26 khoi hanh cao toc sg-dg. Nghe cac bac noi tuyen ql1a xau lam minh cung nan qua. Minh cho vo va 2 be f1. Gio ma doi y mua ve may bay cung ko con. Co Bac nao ve NT cung ngay thi di chung cho vui voi ah...
Mình cũng là lái mới, hôm rôi làm chuyến Nha trang, lúc đầu cung lo lắm, nhưng cuối cùng cũng ổn, lượt vào là thấy lụa hẳn lên. Bác cứ mạnh dạn chạy đi, không sao đâu.

• Like
Reactions: Giang1978
Hạng B2
27/11/13
101
62
28
Mùng 2 này mình cũng đua về Đà nẵng, nghỉ lại Nha Trang tối mùng 2. Có bác nào biết khách sạn ở được mà giá ổn chỉ giúp em với, có cần đặt trước ko ạ. Tks

• Like
Reactions: thangpc
PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
Em vừa mới từ SàiGòn về Nha Trang hôm qua (31/01/2016)Tình hình QL1A đã ngon lành và xong hết.
các bác chỉ cần lưu ý đúng biển báo và tuân thủ theo là được.Hôm qua em đi đêm nhưng đoạn từ đầu Long Khánh đến cuối Xuân Lộc có đến 3 trạm,chỉ có trạm cuối là bắt xe khách,còn 2 trạm trước em thấy toàn bắt xe hơi, đi ngang thấy xxx có cầm ipad ,chắc là bị dính mấy sấy ở đâu rồi.Anh/em lưu ý.

Riêng nữa,các đoạn từ Bình Thuận đổ ngược ra phía bắc,dải phân cách cứng đã hoàn thiện xong hết tuy nhiên các đoạn giao cắt cũng khá nhiều và người dân vẫn leo qua dải phân cách,đêm qua mấy lần e đang đi sát dải phân cách hú hồn với các tình huống này ( dân mình làm liều quá) Với nữa do có dải phân cách nên bác nào đi sedan thì chuẩn bị sẵn tinh thần,xe tải đi ngược chiều pha thẳng mặt,không né nổi, ra hiệu cúp pha cũng không xi nhê với các anh í....thôi thì liệu cơm gắp mắm vậy.

Chúc các bác về quê thượng lộ bình an.

PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
khúc qua phan thiết có quán ăn trưa nằm trên ql 1 k các bác ?
Đi trên quốc lộ bác xác định là hiếm có quán nào có tiêu chí ngon và ổn cho bác.Nếu khúc cua Phan thiết thì bác ráng chạy vào trung tâm,có khá nhiều quán ngon,giá cả hợp lý

Đợt vừa rồi,em và đám bạn vì vội nên không vào trong Tp Phan Thiết ăn nên đã ăn ở quán dọc đường,chính xác là quán Bến Thượng Hải ( ngay vòng xoay giao nhau giữa QL1 và hướng đi vào trung tâm TP Phan Thiết )ăn xong té ngửa....vì dao mài bén quá.tổng thiệt hại chophần ăn 4người lớn 1 con nít: 1 món cá kho tộ,1 nồi canh chua cá,1 sườn non , 1 rau mầm, 2 thố cơm là 2.200.000VNĐ.....:3dgian:

P/s: nếu đã xác định không còn phương án,buộc phải ăn dọc đường,Bác hãy hỏi giá trước khi gọi món.

Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Đi trên quốc lộ bác xác định là hiếm có quán nào có tiêu chí ngon và ổn cho bác.Nếu khúc cua Phan thiết thì bác ráng chạy vào trung tâm,có khá nhiều quán ngon,giá cả hợp lý

Đợt vừa rồi,em và đám bạn vì vội nên không vào trong Tp Phan Thiết ăn nên đã ăn ở quán dọc đường,chính xác là quán Bến Thượng Hải ( ngay vòng xoay giao nhau giữa QL1 và hướng đi vào trung tâm TP Phan Thiết )ăn xong té ngửa....vì dao mài bén quá.tổng thiệt hại chophần ăn 4người lớn 1 con nít: 1 món cá kho tộ,1 nồi canh chua cá,1 sườn non , 1 rau mầm, 2 thố cơm là 2.200.000VNĐ.....:3dgian:

P/s: nếu đã xác định không còn phương án,buộc phải ăn dọc đường,Bác hãy hỏi giá trước khi gọi món.
thanks bác ! ở trong phan thiết thì e biết nhiều quán, nhưng bữa đó dự định chạy từ Bình Lập về nên ngán chạy vô trong, định ăn tạm gì đó rồi về SG luôn !

Chỉnh sửa cuối: