Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
Hôm Thứ 6 vừa rồi em làm một chuyến Đà Lạt, theo hướng dẫn của các bác trên OS, em đã đi vòng đường đồi 61 để né kẹt xe. Theo nhận xét của em thì đoạn đường này tương đối tốt, chỉ hơi đông công nhân nếu giờ vào ca và tan tầm. Tốc độ suốt tuyến cho phép là 50km/h. Sau khi chạy hết đoạn đường tránh, em từ trong khu công nghiệp đâm ra lại QL1A, theo như hình vẽ. Em đã biết năm nay là năm an toàn và đặc biệt đoạn đường này rất đông xxx nên tuyệt đối tuân theo luật. Từ trong KCN (ngay công ty ShingMark) em xi nhan phải ra và nhanh chóng chuyển nhan trái để hoà vào lane cho xe ô tô. Em khẳng định hoàn toàn đúng luật và ko vượt bất cứ xe nào trong quá trình rẽ. Sau khi rẽ, chạy được 100m thì một đồng chí xxx nhảy ra chỉ gậy vào xe em. Lúc rẽ em đã nhìn thấy 2 đồng chí này và đã nghĩ có thể sẽ bị thổi vào bởi vì thấy 2 đồng chí này ko nhìn khi em quẹo phải mà chỉ quay sang nhìn khi em vừa nhan trái nhập làn. Quả là ko sai, em chuẩn bị giấy tờ và xuống xe. Một đồng chí xxx trẻ đến chào em, em cũng chào lại và hỏi bị lỗi gì? Đồng chí xxx trẻ nói em lưu thông vào làn xe 2 bánh, định vượt phải nhưng thấy xxx nên thụt vào. Sau đó còn mở bộ đàm lên và giả vờ nói chuyện với ai đó va quay sang bảo em một lần nữa là vượt phải. Em trình bày rằng em từ KCN chạy ra và xin nhan phải sau đó nhan trái nhập làn. Đồng chí xxx trẻ vẫn khăng khăng em phạm lỗi và bắt em trình giấy tờ. Em cũng nhất quyết rằng nếu nói em sai thì em ko trình giấy, em bảo đồng chí kiểm tra hành chánh thì em đưa còn nói em sai thì em ko chịu. Đồng chí này vội vàng chạy đến xe em, tắt máy xe và lấy chìa khoá xe đút túi (giống giang hồ quá trời). Sau đó rút súng ra nhìn em và lên đạn lách cách, ngắm nghía rồi cho lại vào bao (hành động giống con nít quá, em buồn cười ko chịu được). Sau đó bỏ đi về phía chốt và nói rằng ở đó đi chờ tới hết giờ tôi đem xe về giam luôn(trùi em sợ quá, đủ giấy tờ mà hù giam xe mới ghê). Nhưng tới lúc này em cũng lúng túng vì thấy mình nắm đằng chuôi, nó lấy chìa khoá giờ biết làm sao. Em gọi điện cầu cứu nhưng sau đó vì khu vực là tỉnh Đồng Nai và ko quen nên cũng chịu. Em đành phải tìm cách khác, em quay sang xxx lớn tuổi (xếp của xxx kia, về sau em mới biết) năn nỉ và trình bày lai rằng mình ko phạm lỗi, tuy nhiên vì bị thổi vào và nói mình phạm lỗi nên hành động cũng hơi nóng một chút, và thành thật xin lỗi. Sau đó đồng chí xxx già nói với em là (cùng là người công chức với nhau, anh phải tôn trọng chúng tôi ..v.v. Em đành dạ dạ hết, xem như nhận lỗi dù ko phạm lỗi.) Sau đó lấy tiền kẹp vào sổ kiểm định và đưa cho xxx kiểm tra. Sau khi kiểm tra thì đồng chí cho em đi nhưng trả lại tiền cho em. Em qua xxx trẻ và xin lại chìa khoá sau khi xin lỗi một lần nữa. xxx trẻ quay sang hỏi xxx già cho em đi hả, xxx già OK, nhưng hỏi là hồi nãy ai gọi bộ đàm kêu chặn lại? xxx trẻ nói: ko có ai cả???(hồi nãy giả vờ) Kết quả: em được đi khi đã nhận lỗi bất đắc dĩ, dù ko hề phạm lỗi gì, tiền cũng ko mất (nhưng là do cách em ăn nói và giấy tờ của em). Kết luận em rút ra là, khi đi tỉnh dù mình đúng 100% nhưng gặp xxx củ chuối thì mình cũng ko thể cãi được. Các bác có cách nào hay hơn thì đưa ra cho em học tập với ạ. Em xin hết

Lại một kinh nghiệm cãi nhau với XXX Trảng Bom, Đồng Nai

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
maninh nói:
Hôm Thứ 6 vừa rồi em làm một chuyến Đà Lạt, theo hướng dẫn của các bác trên OS, em đã đi vòng đường đồi 61 để né kẹt xe. Theo nhận xét của em thì đoạn đường này tương đối tốt, chỉ hơi đông công nhân nếu giờ vào ca và tan tầm. Tốc độ suốt tuyến cho phép là 50km/h. Sau khi chạy hết đoạn đường tránh, em từ trong khu công nghiệp đâm ra lại QL1A, theo như hình vẽ. Em đã biết năm nay là năm an toàn và đặc biệt đoạn đường này rất đông xxx nên tuyệt đối tuân theo luật. Từ trong KCN (ngay công ty ShingMark) em xi nhan phải ra và nhanh chóng chuyển nhan trái để hoà vào lane cho xe ô tô. Em khẳng định hoàn toàn đúng luật và ko vượt bất cứ xe nào trong quá trình rẽ. Sau khi rẽ, chạy được 100m thì một đồng chí xxx nhảy ra chỉ gậy vào xe em. Lúc rẽ em đã nhìn thấy 2 đồng chí này và đã nghĩ có thể sẽ bị thổi vào bởi vì thấy 2 đồng chí này ko nhìn khi em quẹo phải mà chỉ quay sang nhìn khi em vừa nhan trái nhập làn. Quả là ko sai, em chuẩn bị giấy tờ và xuống xe. Một đồng chí xxx trẻ đến chào em, em cũng chào lại và hỏi bị lỗi gì? Đồng chí xxx trẻ nói em lưu thông vào làn xe 2 bánh, định vượt phải nhưng thấy xxx nên thụt vào. Em trình bày rằng em từ KCN chạy ra và xin nhan phải sau đó nhan trái nhập làn. Đồng chí xxx trẻ vẫn khăng khăng em phạm lỗi và bắt em trình giấy tờ. Em cũng nhất quyết rằng nếu nói em sai thì em ko trình giấy, em bảo đồng chí kiểm tra hành chánh thì em đưa còn nói em sai thì em ko chịu. Đồng chí này vội vàng chạy đến xe em, tắt máy xe và lấy chìa khoá xe đút túi (giống giang hồ quá trời). Sau đó rút súng ra nhìn em và lên đạn lách cách, ngắm nghía rồi cho lại vào bao (hành động giống con nít quá, em buồn cười ko chịu được). Sau đó bỏ đi về phía chốt và nói rằng ở đó đi chờ tới hết giờ tôi đem xe về giam luôn(trùi em sợ quá, đủ giấy tờ mà hù giam xe mới ghê). Nhưng tới
Bác viết chưa xong mà post rồi, lại để xxx lấy mất chìa nữa?

Hạng B2
6/8/10
146
4
18
đang hóng hớt mà như vầy thì mất hứng nhẩy

Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon