Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com
em mới leo lên Hải Đăng ngày hwa xong, lần sau e nhất đinh đi Hồ Mây, e đi ngang tưởng trên đó chả có gì nên ko đi.

LEO HẢI ĐĂNG VŨNG TÀU VÀ LẦN THỨ 4 ĂN HÀNH CỦA GOOGLE MAP
Đang ngồi ở cà phê Ô cấp, muốn tìm đường lên đường lên ngọn Hải Đăng Vũng Tàu, mở HERE MAP lên tìm ko có. Thôi thì mở Google Map lên coi mặc dù bị nó cho ăn hành 3 lần bữa đi Phan Thiết (trước khi đi cũng có nghiên cứu là đường lên nằm ở chỗ quán Mr Két đối diện bến tàu cánh ngầm, nhưng lúc nãy đi ngang thấy đường nhỏ quá, với lại lúc đó mới 12h nên đi uống cà phê trước đã). Mở Google lên thì nó chỉ đường màu xanh. OK, lên xe đi. Chạy qua tượng Chúa mà ko thấy đường nào cả? vòng lại lần nữa cũng chả thấy đâu, chỉ thấy cái núi to sừng sững trước mặt. Thôi thì đi theo đường kia vậy, Chạy gần tới nơi thì Google Map mới chỉ cái đường màu xám, làm vòng tới vòng lui mất thời gian ghê.
Leo lên khúc cua đầu tiên thấy cái đường nhỏ xíu, Vừa đủ cho xe lên, xe máy muốn tránh phải nép vô sát tường. Lại sợ sai đường thì tí lùi xe xuống dốc thì bỏ mẹ. Lùi lại xíu, ngoắc mấy bạn đi phượt bằng xe máy hỏi đường này xe 4 bánh lên đc ko e? mấy bạn trả lời lên được, em thấy nhiều xe lên đó lắm. Lại lên xe leo tiếp, qua đoạn đó thì đường rộng chạy thoải mái, cua hơi ngoằn ngoèo xíu nhưng cảnh đẹp, sẵn dợt xe mốt leo đèo Đà Lạt luôn. Gần tới nơi thì thấy 1 ngã 3, quẹo trái thì lên Hải Đăng, đi thẳng chả biết đi đâu, có lẽ đường Google chỉ đi từ tượng Chúa chăng? chờ đó, tí xuống đi thử. Đường lên Hải Đăng khúc trên khá nhỏ, chỉ 1 xe 4 bánh đi vừa, gặp xe ngược chiều ko biết sao luôn. Hên lúc đi và xuống đều ko gặp. Tới nơi nhìn cảnh xung quanh đẹp, thấy đc toàn cảnh bãi trước và bãi sau, nhưng ko mở cửa cho tham quan hải đăng. Chơi xíu đi xuống, tới ngã 3 quẹo trái thử. đi 1 hồi đường cụt, phải de xe lại thấy mẹ luôn.

Đọc bài của bác cười đau bụng :3dcuoi:

Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
em mới leo lên Hải Đăng ngày hwa xong, lần sau e nhất đinh đi Hồ Mây, e đi ngang tưởng trên đó chả có gì nên ko đi.

LEO HẢI ĐĂNG VŨNG TÀU VÀ LẦN THỨ 4 ĂN HÀNH CỦA GOOGLE MAP
Đang ngồi ở cà phê Ô cấp, muốn tìm đường lên đường lên ngọn Hải Đăng Vũng Tàu, mở HERE MAP lên tìm ko có. Thôi thì mở Google Map lên coi mặc dù bị nó cho ăn hành 3 lần bữa đi Phan Thiết (trước khi đi cũng có nghiên cứu là đường lên nằm ở chỗ quán Mr Két đối diện bến tàu cánh ngầm, nhưng lúc nãy đi ngang thấy đường nhỏ quá, với lại lúc đó mới 12h nên đi uống cà phê trước đã). Mở Google lên thì nó chỉ đường màu xanh. OK, lên xe đi. Chạy qua tượng Chúa mà ko thấy đường nào cả? vòng lại lần nữa cũng chả thấy đâu, chỉ thấy cái núi to sừng sững trước mặt. Thôi thì đi theo đường kia vậy, Chạy gần tới nơi thì Google Map mới chỉ cái đường màu xám, làm vòng tới vòng lui mất thời gian ghê.
Leo lên khúc cua đầu tiên thấy cái đường nhỏ xíu, Vừa đủ cho xe lên, xe máy muốn tránh phải nép vô sát tường. Lại sợ sai đường thì tí lùi xe xuống dốc thì bỏ mẹ. Lùi lại xíu, ngoắc mấy bạn đi phượt bằng xe máy hỏi đường này xe 4 bánh lên đc ko e? mấy bạn trả lời lên được, em thấy nhiều xe lên đó lắm. Lại lên xe leo tiếp, qua đoạn đó thì đường rộng chạy thoải mái, cua hơi ngoằn ngoèo xíu nhưng cảnh đẹp, sẵn dợt xe mốt leo đèo Đà Lạt luôn. Gần tới nơi thì thấy 1 ngã 3, quẹo trái thì lên Hải Đăng, đi thẳng chả biết đi đâu, có lẽ đường Google chỉ đi từ tượng Chúa chăng? chờ đó, tí xuống đi thử. Đường lên Hải Đăng khúc trên khá nhỏ, chỉ 1 xe 4 bánh đi vừa, gặp xe ngược chiều ko biết sao luôn. Hên lúc đi và xuống đều ko gặp. Tới nơi nhìn cảnh xung quanh đẹp, thấy đc toàn cảnh bãi trước và bãi sau, nhưng ko mở cửa cho tham quan hải đăng. Chơi xíu đi xuống, tới ngã 3 quẹo trái thử. đi 1 hồi đường cụt, phải de xe lại thấy mẹ luôn.

Hay quá, nhờ có bác nào đào mồ lên mà em mới biết cái thớt này, nhiều lần ngồi cafe và tính đi lên coi mấy chỗ này rồi mà lại chưa dám đi vì không biết đường :D

Em coi maps còn có 1 điểm là "bãi pháo cổ" (không phải 2 khẩu đại bác chỗ tượng Chúa), không biết bác nào lên chưa?

Lần tới chắc cho vợ con đi cáp treo, em phải thuê 1 cái 2B leo hết mấy chỗ này mới được :)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Lái ô tô lên khu du lịch Hồ Mây, Vũng Tàu?
Điểm cuối đường Vi Ba, nơi ô tô có thể lên được. Ở đây có mấy quán cà phê và ăn vặt. Ngồi đây thấy biển từ trên cao. Những quán này có nuôi và bán thịt heo rừng thả rông.

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
5 năm qua đường vẫn thế

Vẫn gồ ghề

Cái cùi chỏ rộng thênh thang

Điểm cuối đã có cái cổng chào...

...và thu tiền. Giá vé bao gồm cáp treo chiều xuống..nếu các bà + F1 ko thích ngồi xe.

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Em coi maps còn có 1 điểm là "bãi pháo cổ" (không phải 2 khẩu đại bác chỗ tượng Chúa), không biết bác nào lên chưa?

:)
http://tcdulichtphcm.vn/home/ba-ria-vung-tau/2548-trn-a-phao-c-vng-tau
Chổ này nên đi cho biết các bác ạ, chỉ có 1 đường lên duy nhất nên không sợ lạc.
Khu này có hầm thủy lôi và vài chục khẩu đại bác còn nguyên vẹn, nhân tiện thưởng thức món gà núi ngon tuyệt của dân địa phương , có thể mua hải sản nơi khác đem lên thuê lò tự nướng.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
http://tcdulichtphcm.vn/home/ba-ria-vung-tau/2548-trn-a-phao-c-vng-tau
Chổ này nên đi cho biết các bác ạ, chỉ có 1 đường lên duy nhất nên không sợ lạc.
Khu này có hầm thủy lôi và vài chục khẩu đại bác còn nguyên vẹn, nhân tiện thưởng thức món gà núi ngon tuyệt của dân địa phương , có thể mua hải sản nơi khác đem lên thuê lò tự nướng.

Hôm qua em mới coi kỹ lại, thông tin có vẻ không rõ ràng lắm (đúng kiểu quảng cáo du lịch). Chỗ lên ở hẻm 144 Trần Phú chỉ là 1 bãi đúng không? Còn lại các chỗ kia chỉ thấy nói mà không rõ đường lên từ chỗ nào?

Chỗ tượng Chúa có những 3 khẩu à? Em chỉ thấy 2 khẩu 2 bên chân tượng, 1 khẩu nữa ở chỗ nào nhỉ có ai biết không?

Cung đường này cũng đáng tham quan đó Bác.
Bác lên hẻm 444 Trần Phú - đường khá rộng nhưng người dân hay để xe nên chắc phải có người dẹp xe. Đi khoảng 2 km thì đến bãi pháo cổ với khoảng 9 khẩu pháo lớn.
Sau đó Bác có thể có 2 lựa chọn:
1. gửi xe quán cà phê ngay bãi pháo cổ rồi cho gia đình dã ngoại trekking khoảng 1 km nữa là đến quán của chú Ba gà - nội tiếng bởi món gà núi nấu cháo hoặc nướng.
2. Bác chạy xe oto lên chỗ chú ba luôn, đường đi hơi khó chút vì hẹp thôi chứ không nguy hiểm lắm.

Ăn ở quán chú Ba xong, bạn có thể đi tiếp con đường ven núi thêm 3km nữa là đến cổng KDl Hồ Mây - lưu ý xe ô tô chỉ có một chỗ ngả ba để quay đầu. Theo mình, nếu f1 đã lớn, nếu muốn khám phá tiếp thì nên gửi xe chỗ chú Ba rồi đi bộ-

Cung này có một số đoạn nếu ưu khám phá bạn sẽ view cảnh rất đẹp.
Gà núi khá ngon, các bạn có thêm thêm trái cây "cây nhà là vườn" , năm võng hóng mát rồi chiều tà tà về thành phố.

Thêm một lý do để yêu VT.

Enjoy your time

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
cáp treo cho lành bác ơi, e bị rồi(do đi theo gugo), bọn ks nó chửi e khùng,