Hạng B2
3/12/12
126
58
28
Chào các bác, hiện tại em đang có ý tưởng kinh doanh 1 dự án.​
Số là quê em tại Pleiku ( Gia Lai ). Mỗi khi về quê em đi 1 xe khách, mà đa số nay xe nào cũng có máy lạnh, em tính trung bình mỗi đêm xe từ GL – SG gần 30 chiếc (theo em biết) và ngược lại, chưa tính những xe của các huyện lận cận. Em thấy nay nhà xe nào (ghế nằm, ghế ngồi hay giường nằm) cũng có mền gối, em thử tìm hiểu sau mỗi chuyến đi về họ tự giặt, phơi sau đó lại đi tiếp…​
Em thấy chưa có một dịch vụ giặt ủi nào dành riêng cho các nhà xe này.​
Ý định của em là sẽ mở 1 dịch vụ sẽ nhận giặt ủi mền cho họ sau mỗi chuyến đi. Em muốn hỏi giặt với số lượng lớn thì mình cần loại máy giặt như thế nào các bác nhỉ?​
Em không có kinh nghiệm kinh doanh, mong các bác đóng góp ý kiến cho dịch vụ này ạ, các bác cứ chém mạnh tay vào dùm em ạ.​

Hạng B2
3/12/12
126
58
28
Các bác có thấy dịch vụ này khả thi không ạ? Cho em ý kiến với ạ.

Hạng F
14/3/13
5.958
140.685
113
Phong Lăng Độ
hay đó nhưng quan trọng là bác có quen biết máy nhà xe đó không đã

Xem thăm dò họ thử có ý định giặt ngoài hay tự giặt ( kinh tế khó khăn quá nhiều lúc họ tự làm )

chúc bác thành công

Hạng B2
3/12/12
126
58
28
Tui là Hai Lúa nói:
em không biết nhà xe mà em thường đi có giặc hay không chứ mỗi lần đưa cho em cái mềm nghe mùi hôi rình :mad:
Bác có đi tuyến Pleiku em chưa? còn em thấy đa số xe tuyến PK em mền nào cũng giặt thơm nức cả mũi. Đa số em tìm hiểu thấy họ tự giặt là chính, thời buổi kinh tế khó khăn doanh nghiệp thường tập trung vào chuyên môn của họ còn những gì ngoài chuyên môn đa số họ thuê ngoài cho chắc tiết kiệm chi phí các bác ạ.

Hạng B2
3/12/12
126
58
28
bác nào đang kinh doanh dịch vụ choem vài lời khuyên với ạ, em chưa có kinh nghiệm nên không biết như thế nào chỉ mới có ý tưởng và vài cuộc khảo sát đơn thuần.

Tập Lái
16/5/13
4
0
0
44
Đúng là ý tưởng hay, nếu mua máy giặt sphải mua loại máy chuyên dùng ở khách sạn đó bác, chứ máy giặt gia đình giặt không nổi đâu.
Với lại bác thử tìm hiểu là nhà xe tự giặt hay thuê? Và bác phải ở gần điểm cuối cùng nhà xe hay đỗ mới được, vì khi khách xuống xe hết họ sẽ thu hết chăn màn, gối để giặt.
Bác tham khảo thêm ý kiến mọi người
Chúc bác thành công

Hạng B2
3/12/12
126
58
28
skyman125 nói:
Đúng là ý tưởng hay, nếu mua máy giặt sphải mua loại máy chuyên dùng ở khách sạn đó bác, chứ máy giặt gia đình giặt không nổi đâu.
Với lại bác thử tìm hiểu là nhà xe tự giặt hay thuê? Và bác phải ở gần điểm cuối cùng nhà xe hay đỗ mới được, vì khi khách xuống xe hết họ sẽ thu hết chăn màn, gối để giặt.
Bác tham khảo thêm ý kiến mọi người
Chúc bác thành công
em đã tìm hiểu rồi đa số họ tự giặt không ah, địa điểm em cũng tính toán rồi gần điểm cuối và điểm đầu nhất, cảm ơn ý kiến của các bác.