Tags
c300
Hạng C
29/12/10
599
482
63
Dạo này anh em chém nhau hăng quá! :D
Cá nhân em đã từng chạy mer và bây giờ là bim thì em thấy mer hơn bim xa lắc về nội thất + âm thanh + trang bị kỹ thuật (so sánh bản tiêu chuẩn cùng phân khúc); ngoại thất mer đẹp bóng bẩy, bim đơn giản nhưng em vẫn thích cái đơn giản "manly" của bim hơn cái đẹp "bóng bóng" của merc :) .Merc đẹp không phải bàn cãi, đẹp như gái SG em nào cũng da trắng (do kem), mũi cao (do độn), ngực to (do bơm) :D Bim như em da ngăm, đùi dài, đít bự, chân xỏ giày sport ( em là em thích kiểu này :p) Và sau cùng cái quan trọng nhất là cảm giác lái: cả 2 đều tuyệt hảo, chạy nhanh chắc nịch và đầm, ôm cua cực tốt nhưng em thích vần cái vô lăng của bim hơn, cảm giác thật ngầu, trẻ trung và sport :3dcuoi:
P/S : em thích cái vòng angel eye không lẫn vào đâu được của bim! cảm giác người chạy xe bên ngoài chạy lên trước và ngoái lại nhìn cặp mắt 12000K xanh trắng thật khoái! ;)

Hạng C
11/2/09
628
547
93
Thay vô lăng M Sport, code lại là có CC, bác k bít cái C.C thì k cần phải phát biểu.
Bác mới là người bị ăn gạch nè thay vô lăng này là có tất cả nè , không biêt thì ngồi im dùm cái

View attachment 440188

Biết code luôn, giỏi dữ ta.
Thôi, nhường lại khán đài cho các thánh nện vậy. Bái bai

P/s : bác moon coi bộ chuẩn bị giống lão chồng nhu nhược, bất lực trước con vợ hỗn hào và đàn con quái vật rồi. Già gân lên bác moon ơi.

Hạng B2
2/3/16
288
110
43
39
Biết code luôn, giỏi dữ ta.
Thôi, nhường lại khán đài cho các thánh nện vậy. Bái bai

P/s : bác moon coi bộ chuẩn bị giống lão chồng nhu nhược, bất lực trước con vợ hỗn hào và đàn con quái vật rồi. Già gân lên bác moon ơi.

dĩ nhiên thay cái này vô thì phải code, còn ở sai gòn hay hà nội chổ nào thay vào mà không code được

Tập Lái
10/10/15
45
82
18
41
Các Bác nghĩ sao khi các xe BMW nhập về Việt Nam đều không có các option Adaptive drive, Dynamic drive, phuộc điện ..... (seri 7 thì em không biet).

Các Bác tra youtube thì sẽ thấy được các option trên nó mới thực sự mang lại cảm giác lái, còn nếu thiếu thì nó không hơn mấy xe khác đâu.

Các option chính mang lại cảm giác lái thực thụ thì rất tiếc là không thêm vào được vì quá phức tạp

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B1
24/12/06
71
46
18
Bác ở trên nói chính xác ạ,cho dù các bác Bimer có cố gắng cá nhân hoá chiếc xe của mình tới mức nào thì cũng chỉ làm cho xe đó đẹp hơn,ngầu hơn..đến khi hết bài độ thì chia tay em nó bởi suy cho cung nó cũng chỉ là một sản phẩm không hoàn thiện.Tóm lại BMW Việt nam rất giỏi móc túi khách hàng.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Theo mình thì con nhà nghèo, nên thà mua xe nhập cũ còn hơn mua xe vn new.
Nhiều cái ráp cho thị trường tây nó khắt khe hơn, an toàn hơn, bền hơn, option nhiều hơn.
Cái mất của người ta sẽ là cái được của mình. Nên canh me mua xe cũ full option, xe đời cũ cũ tí. Còn ai rủng rỉnh thì họ quyết định sao thì em cũng ủng hộ họ, không khen không chê. Vì mình quan niệm, không nên dạy người giàu cách xài tiền.

Riêng vụ CC, lên cao tốc đạp cũng có vài chục cây số. Chạy bằng chân luôn cho có cảm giác lái. Chạy CC tiết kiệm được mấy xăng đâu. Mà giờ xăng rẻ hơn cả bia thì lo gì.

Xe thì chưa lái thử, nhưng đọc tiêu đề thấy cái giá là phê rồi. Hẹn em nó 10 năm nữa mới có khả năng mua.

• Like
Reactions: europe_cars
Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Bim sản xuất là dành riêng cho Fan của Bim, Bất kể chiếc nào của Bim ra em nhìn đều mê hết, Bim có cái rất riêng kể cả cái Đồng hồ kim kia.....!
mà công nhận, Mer bây giờ thiết kế rất là đẹp, nhưng mà vài năm tuổi sau nhìn lại 1 mer 1 bim cùng đời, cùng phân khúc , Bim luôn có cái gì đó hơn hẳn, không lỗi mốt !
( nói chút chứ em phải công nhận Mer S class nhìn đẹp thật :D )

• Like
Reactions: michau83
Hạng B2
1/4/11
250
172
43
hồ chí minh
iu là e cưới,dù ng iu e thiếu xót linh tinh tùm lum,nhưng tính e đã iu r thì e cưới,chổ nào thiếu thì làm cho có,từ từ r cũg ok,mặc kệ ngta nói chê bai,e ko cưới mấy bé e ko iu đc,dù phụ tùg full ops,đẹp hơn giỏi hơn,chê e ngu e chịu,làm theo con trym ý con tim mách bảo là đc r,đàn ông phải thế,mà e chắc rằng cưới bim về ít bác nào thất vọng lắm,

Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Em nè, từ lúc rước em Bim về tới nay hơn 3 năm rồi vẫn cảm thấy yêu. Dù trước khi cưới cũng phân vân vs 1 em Mer lắm.

• Like
Reactions: abubidat01